ผู้เขียน หัวข้อ: เลข XN อยากให้รันอันโนมัติ ออกคล้ายๆในIPD เป็น 55xxxx เซ็ทยังไงครับ  (อ่าน 4090 ครั้ง)

ออฟไลน์ likkimaru

• Full Member
  • มือใหม่ HosXP ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ^^
  • Respect: 0
เลข XN อยากให้รันอันโนมัติ ออกคล้ายๆในIPD เป็น 55xxxx เซ็ทยังไงครับ
เซทตรงนี้รึปล่าว แล้วเซ็ทยังไงเหรอครับ
นายมาลิค สมจิตต์ โรงพยาบาลเทพรัตน์นครราชสีมา นักวิชาการคอมพิวเตอร์ Server IBM x3650 M3 RAM 16 GB CentOS 5.5  4 port lancard(ฺัByหมอโจ้ รพ.ครบุรี ) Rep server IBM X3200 M2 RAM 8 G HosXP V.3.54.8.14  www.nrhosp.go.th (มือใหม่หัดขับ Hosxp ครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ^^)

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
เพิ่มข้อมูลเข้าไปในตาราง serial ครับ
โดยใน column name ใส่ xn-25YY และ serial_no ใส่ "YY00000"
ทำเผื่อไปหลาย ๆ ปีได้เลยครับ

YY คือเลขปี พ.ศ. นะครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
เป็น XN-25กก
       XN-25ขข

แทน YY ได้ไหมครับ.พี่โก้... ;D ;D ;D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ @_MY_NAME_IS_AM_@

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลเทพรัตน์นครราชสีมา
ผมทำอย่างที่ อาจารย์ บอกแล้วครับ ขึ้น Error แบบนี้ครับ ผมผิดตรงไหนหรือเปล่าครับ

นาย ธีรวัฒน์  รัตนวิชัย 
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
รพ.เทพรัตน์นครราชสีมา ขนาด 200 เตียง

Web site ::: http://dnrh.go.th :::          E-mail ::: it23839@gmail.com :::

Master Server ::: IBM System X3650 M3 RAM 16 G & CENT OS 5.5 & MySQL 5.5.11-55

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Project Maneger
  • Respect: +2
แสดงว่า record ที่ว่า xn-2555 มีอยู่แล้วครับลองค้นหาดูก่อนครับมันขึ้นเพราะว่ามี record ซ้ำกันครับ
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand