ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหามาทาย(ไมใช่มีปัญหามาให้ช่วยครับ) งานห้องคลอด  (อ่าน 4086 ครั้ง)

ออฟไลน์ yossak

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • www.tpphosp.com
ไม่ทราบครับว่าสาเหตุเกิดขึ้นเพราะอะไร  ตรงทะเบียนผู้ป่วยห้องคลอด  มีรายชื่อคนไข้ขึ้นมา 2 อัน เหมือนกันทั้งข้อมูลข้างในก็เหมือนกัน  ต้อนแรกเป็นคนเดียว ก็ลองลบข้อมูลก็หายไปพร้อมกันทั้งลองอัน แล้วเพิ่มเข้ามากก็เพิ่มมาทั้ง 2 อัน ตอนนี้เป็นแล้ว 3 คน ครับ ช่วยบอกน้องหน่อย "งงครับ" วิธีแก้มีเปล่าครับ
ยศศักดิ์   น้อยประสิทธิ์  โรงพยาบาลทองผาภูมิ ขนาด 90 เตียง
Server HP ML350 G6 / Hdd scis 3 TB. / Ram 16 GB./ Centos 6.4 / Mysql 5.5.26/ Hosxp 3.57.2.x
ขึ้นระบบ 2549  จากทีม BMS และขอขอบพี่กิจ สสจ.กจ  คุณ พีบอย ด่านมะขามเตี้ย   พี่นาจ รพ.หลวงพ่อเปิ่น, พี่อ๊อด รพ.ไทรโยค, และที่ให้ความรู้และคำแนะนำ เว็บไซค์โรงพยาบาล  www.tpphosp.com

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
รู้สึกจะเป็น bug ของ version อะไรซักอย่าง ซึ่งนานมาแล้ว ลอง up version น่าจะหายครับ ใช้ version อะไรอยู่ครับ

ปล.อย่าลืมแนะนำตัวเอง
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
ใช้ version อะไรครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ yossak

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • www.tpphosp.com
หวัดดีครับ ผม น้องยศศักดิ์ จากโรงพยาบาลทองผาภูมิ ครับ
version 3.52.12.7 ครับ
ยศศักดิ์   น้อยประสิทธิ์  โรงพยาบาลทองผาภูมิ ขนาด 90 เตียง
Server HP ML350 G6 / Hdd scis 3 TB. / Ram 16 GB./ Centos 6.4 / Mysql 5.5.26/ Hosxp 3.57.2.x
ขึ้นระบบ 2549  จากทีม BMS และขอขอบพี่กิจ สสจ.กจ  คุณ พีบอย ด่านมะขามเตี้ย   พี่นาจ รพ.หลวงพ่อเปิ่น, พี่อ๊อด รพ.ไทรโยค, และที่ให้ความรู้และคำแนะนำ เว็บไซค์โรงพยาบาล  www.tpphosp.com

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
ตาราง iptdiag ข้อมูลของผู้ป่วยรายนี้ น่าจะมี diagtype=1    2 record ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
หวัดดีครับ ผม น้องยศศักดิ์ จากโรงพยาบาลทองผาภูมิ ครับ
version 3.52.12.7 ครับ

ขั้นตอนการแนะนำตัว  ก็คือ  login แล้วหาหัวข้อ  (ข้อมูลส่วนตัว )  จากนั้นเติมข้อมูลในส่วนปรับแต่งข้อมูลในฟอรัม(หัวข้อด้านซ้ายมือ) ครับ  เพื่อให้ทุกคนเห็นว่าผู้โพสต์มาจากหน่วยงานใด  โดยไม่ต้องแสดงตัวสด ๆ ทักครั้งในตัวกระทู้ครับ...บอก  หน่วยงาน+  server+  mysql  version+  hosxp  เวอร์ชันที่ใช้งานจริงขององค์กร  ไปในส่วนของลายเซนต์เลยครับ...
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x