ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเรื่อง รายงานรายรับของโรงพยาบาลหน่อยครับ  (อ่าน 7466 ครั้ง)

ออฟไลน์ pa_net

• Hero Member
  • หน้าที่ Admin คือ ทำได้ทุกอย่าง ยากเว้นดูแลใจตัวเอ
  • Respect: 0
รบกวนอ.ทุกท่านอีกรอบครับ เรื่องรายงานรายรับของโรงพยาบาล คือจะแบ่งเป็นวันใน 1 เดือน โดยทำการแบ่งเป็น 5 Col ครับ คือ
1.วันที่
2.เงินสด โดยใช้สิทธิตามกลุ่ม A1,A2
3.ลูกหนี้สิทธิ์ โดยใช้สิทธิตามกลุ่ม A7,B1,UC
4.ยังไม่ชำระเงิน
5.รวมทั้งหมด
เพื่อดูรายได้ของโรงพยาบาลในเดือนๆหนึ่งครับ
อันนี้ผ.อ.ขอมาผู้ทำได้แค่ที่ละ Field นอกนั้นต้องสั่ง Run ที่ละครั้ง เลยต้องรบกวนอ.ช่วยหน่อยนะครับ
อดีต Admin Fort Chiraprawat Hospital Nakhonsawan ขึ้นระบบโดย BMS ทีม(น้องเกียง) มิ.ย. 2550
ปัจจุบัน เจ้าหน้าที่ไอที โรงพยาบาลโกรกพระ (ขนาด 30 เตียง) อ.โกรกพระ จ.นครสวรรค์ รพ.ขึ้นระบบเอง เมื่อปี 2551 ผมมารับช่วงต่อปี 2555
Server หลัก -
Server รอง  -
HOSxP Ver 3.55.1.19

• หน้าที่ Admin คือ ทำได้ทุกอย่าง ยากเว้นดูแลใจตัวเอ
Re: รบกวนเรื่อง รายงานรายรับของโรงพยาบาลหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2009, 11:02:43 AM »
0
ขุดกระทู้ ;D
อดีต Admin Fort Chiraprawat Hospital Nakhonsawan ขึ้นระบบโดย BMS ทีม(น้องเกียง) มิ.ย. 2550
ปัจจุบัน เจ้าหน้าที่ไอที โรงพยาบาลโกรกพระ (ขนาด 30 เตียง) อ.โกรกพระ จ.นครสวรรค์ รพ.ขึ้นระบบเอง เมื่อปี 2551 ผมมารับช่วงต่อปี 2555

ออฟไลน์ nahos

• รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
Re: รบกวนเรื่อง รายงานรายรับของโรงพยาบาลหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2009, 11:10:33 AM »
0
เอา code ที่สั่ง ทีละ ฟิวส์มาดูหน่อยครับ  เดี่ยวจะลองมั่ว ๆ ดู

ผมขี้เกียจเขียนเอง
ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2009, 13:11:47 PM »
0
เอา code ที่สั่ง ทีละ ฟิวส์มาดูหน่อยครับ  เดี่ยวจะลองมั่ว ๆ ดู

ผมขี้เกียจเขียนเอง
อันนี้ผู้ป่วยชำระเงินสดครับ
select ov.vstdate,sum(ov.income)
from vn_stat ov ,patient pt ,ovst ovst
where  ov.vn=ovst.vn and pt.hn=ov.hn and ov.vstdate between "2009-01-30" and  "2009-01-30" and ov.hn=pt.hn  and ov.pcode in ("A1","A2")
อันนี้ผู้ป่วยที่ใช้สิทธิ์จาก พรบ. จ่ายตรง และ UC
select ov.vstdate,sum(ov.income)
from vn_stat ov ,patient pt ,ovst ovst
where  ov.vn=ovst.vn and pt.hn=ov.hn and ov.vstdate between "2009-01-30" and  "2009-01-30" and ov.hn=pt.hn  and ov.pcode in ("A7","B1","UC") 
ไท่รู้ว่าถูกไหมครับ
ส่วนค้างชำระผมยังไม่รู้จะเอามากจากตรงไหนครับ ??? ???
อย่างไงคงต้องรบกสนคุณ Nahos ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ nahos

• รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2009, 15:55:23 PM »
0
เอาเฉพาะผู้ป่วยนอกเหรอครับ
ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2009, 17:30:59 PM »
0
เอาเฉพาะผู้ป่วยนอกเหรอครับ
เฉพาะ OPD ครับ ผม ;D

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 16:20:36 PM »
0
มาตามกระทู้ครับ ;D

ออฟไลน์ yukiplee

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 10:12:05 AM »
0
ดันหัวข้อนี้ครับ  น่าสนใจ!! อยากให้ช่วยคับ

ออฟไลน์ yukiplee

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 10:12:51 AM »
0
ดันครับ น่าสนใจ!! อยากให้ช่วย

ออฟไลน์ ploykot

• Sr. Member
    • www.lkbh.go.th
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 13:30:09 PM »
0
 ::)
โรงพยาบาลลานกระบือ อำเภอลานกระบือ จังหวัดกำแพงเพชร ครับ
ขึ้นระบบประมาณเดือนสิงหาคม 54
เฟสบุ๊ค
http://www.facebook.com/kotnarak
www.lkbh.go.th
ฝากตัวด้วยครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องระบบท่าไร ต้องการคำแนะนำมากครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ woravet

• Sr. Member
  • Respect: +12
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 16:05:18 PM »
0
select o.vstdate
,sum(sum_price) 'total'
,sum(if(paidst='00',sum_price,0)) 'Paidst00'
,sum(if(paidst='01',sum_price,0)) 'Paidst01'
,sum(if(paidst='02',sum_price,0)) 'Paidst02'
,sum(if(paidst='03',sum_price,0)) 'Paidst03'
,sum(if(paidst='04',sum_price,0)) 'Paidst04'
from opitemrece o
where vstdate between '2012-10-1' and '2012-10-31'
and vn is not null
group by vstdate

***ดูตาราง PAIDST ประกอบ***
รพ.บึงสามัคคี จ.กำแพงเพชร
อ.สุชัยและคณะ ขึ้นระบบ 29 ตค.49(Linux+Fedara 5)
ปัจจุบัน
HOSxP version 3.53.4.27
Server:Windows XP SP2,MySQL 5
Client ประมาณ 15 เครื่อง