ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามค่าห้องอัตโนมัติครับ  (อ่าน 3467 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bond_007

• Hero Member
  • เมื่อก่อนเคยรักมากเท่าไหร่มันยังคงรักมากเท่านั้น
  • Respect: +2
สอบถามค่าห้องอัตโนมัติครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 09:16:56 AM »
0
พอดีอยากทดสอบดูคิดว่ามีประโยชน์เลยอยากรู้ว่าทำงานอย่างไรครับ ต้อง set ตรงนี้และต้องไปตั้งค่าที่อื่นอีกหรือเปล่าครับ
โรงพยาบาลศิริเวชลำพูน
Hosxp version 3.53.7.16
ขอขบคุณ อาจารย์ชัยพร,อ.อ็อด,อ.เกื้อ,พี่เอก,พี่กิติศักดิ์,พี่เข้ม,พี่ไสว,พี่ terminator 2010,พี่pikepid,พี่udomchock ,พี่ขวด,พี่เจมส์,ป๋าJdadmin,พี่กานดา admin ทุกๆท่าน และนางฟ้า BMS

ทำเพื่อใครสักคนฉันได้ทำเพื่อความรัก
ร้องให้สักคนฉันก็ร้องจากหัวใจ
รักที่มันต้องจบมันก็ยังงดงาม ฉันยังจำไว้

Nologo How to be hosxp star

ออฟไลน์ bbbas

• ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด
    • โรงพยาบาลวิเศษชัยชาญ
Re: สอบถามค่าห้องอัตโนมัติครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 09:24:34 AM »
0
พอดีอยากทดสอบดูคิดว่ามีประโยชน์เลยอยากรู้ว่าทำงานอย่างไรครับ ต้อง set ตรงนี้และต้องไปตั้งค่าที่อื่นอีกหรือเปล่าครับ
ที่ System setting ดังรูปครับ และสามารถตั่งค่าบริการอัตโนมัติให้ขึ้นตามสิทธิ์ได้ครับ ที่แถบเมนูค่าบริการอัตโนมัติ(ตามสิทธิ์) ครับ  :) :) :)
Master: IBM X3200 M3 Xeon 2.6 Ram 6 G
        HDD 1.5 TB Raid 5 OS : CenOS 6.4 (Final)
Slave : HP Proliant ML150G2 Xeon 3.0 Ram 2 G  
         SCSI HDD 64.35 G Raid 5 OS : CentOS 5.3 
Software :ขึ้นระบบวันที่ 26 กรกฎาคม 2552 (รับงานต่อ พ.ย. 53 )
               ที่ปรึกษา :อ.SrwooD ADmin รพ.โพธิ์ทอง
 และขอขอบคุณมิตรภาพดี ๆในบอร์ดแห่งนี้กับความช่วยเหลือแบ่งปันครับ.......

ออฟไลน์ Bond_007

• เมื่อก่อนเคยรักมากเท่าไหร่มันยังคงรักมากเท่านั้น
Re: สอบถามค่าห้องอัตโนมัติครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 09:54:03 AM »
0
ถามต่ออีกนิดนะครับ ถ้าตั้งตามนี้ระบบจะเพิ่มให้เองใช่ไหมครับเวลาคนไข้นอน 24+6 ชั่วโมง
ที่ System setting ดังรูปครับ และสามารถตั่งค่าบริการอัตโนมัติให้ขึ้นตามสิทธิ์ได้ครับ ที่แถบเมนูค่าบริการอัตโนมัติ(ตามสิทธิ์) ครับ  :) :) :)
โรงพยาบาลศิริเวชลำพูน
Hosxp version 3.53.7.16
ขอขบคุณ อาจารย์ชัยพร,อ.อ็อด,อ.เกื้อ,พี่เอก,พี่กิติศักดิ์,พี่เข้ม,พี่ไสว,พี่ terminator 2010,พี่pikepid,พี่udomchock ,พี่ขวด,พี่เจมส์,ป๋าJdadmin,พี่กานดา admin ทุกๆท่าน และนางฟ้า BMS

ทำเพื่อใครสักคนฉันได้ทำเพื่อความรัก
ร้องให้สักคนฉันก็ร้องจากหัวใจ
รักที่มันต้องจบมันก็ยังงดงาม ฉันยังจำไว้

Nologo How to be hosxp star

ออฟไลน์ bbbas

• ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด
    • โรงพยาบาลวิเศษชัยชาญ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 11:57:39 AM »
0
ถามต่ออีกนิดนะครับ ถ้าตั้งตามนี้ระบบจะเพิ่มให้เองใช่ไหมครับเวลาคนไข้นอน 24+6 ชั่วโมง
ระบบมันเพิ่มให้อัตโนมัติครับ (ซึ่งมันควรจะ Auto ให้รายการเด้งขึ้นมาเมื่อครบกำหนด) ตรงนี้ผมก็ยังไม่ค่อยเข้าใจเท่ารัยครับ.....แต่ที่เคยพบมา คือ ถ้าใน 1 วัน ไม่มีการเข้าไปบันทึกหรือทำอะไรสักอย่างกับผู้ป่วย ค่ารายการอัตโนมัติที่ตั้งไว้ มันจะไม่ขึ้นให้ครับ แต่ถ้าวันต่อไปเราไปบันทึกมันก็จะเด้งค่าบริการอัตโนมัติมาให้ทั้ง 2 วันเลยครับ...พอเข้าใจน่ะครับ   ;D ;D ;D
Master: IBM X3200 M3 Xeon 2.6 Ram 6 G
        HDD 1.5 TB Raid 5 OS : CenOS 6.4 (Final)
Slave : HP Proliant ML150G2 Xeon 3.0 Ram 2 G  
         SCSI HDD 64.35 G Raid 5 OS : CentOS 5.3 
Software :ขึ้นระบบวันที่ 26 กรกฎาคม 2552 (รับงานต่อ พ.ย. 53 )
               ที่ปรึกษา :อ.SrwooD ADmin รพ.โพธิ์ทอง
 และขอขอบคุณมิตรภาพดี ๆในบอร์ดแห่งนี้กับความช่วยเหลือแบ่งปันครับ.......