ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานเรื่องยาแยกประเภท นำจำนวนยาที่ได้มาหารจำนวนวันที่เลือก  (อ่าน 3283 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~ L~ อิสระเสรี ~ L~

• Full Member
  • ใต้ฟ้า แผ่นดินเดียวกัน
  • Respect: 0
เนื่องจากว่าผมได้หาจำนวนยาแยกประเภท ,ประเภทละ 20 รายการ โดยเรียงจากจำนวนยาที่ใช้มากที่สุด ตามช่วงเวลา  ..... แต่ ตอนนี้ห้องยาต้องการให้ออกรายงาน เพิ่มเติม คือ อยากให้หาจำนวนยาเฉลี่ย หรือนำจำนวนวัน ในช่วงเวลาที่เลือก มา หารกับจำนวนยาที่หาได้ แล้วจะได้จำนวนยาที่ใช้ในแต่ละวันครับ เพื่อจะได้เบิกยามาให้พอกับจำนวนผู้ป่วย และลดอัตรา ยาขาดสต็อค ผมส่งรูปมาให้ดูด้วยนะครับ
ทั้งหมดทำจาก Report Dedisner ครับ

รูปที่ 1 การใส่คำสั่งด้านนอก หาจำนวนที่หารได้ถูกต้อง
รูปที่ 2 แสดงข้อมูลที่หาได้ จากข้อมูลการใส่สูตรด้านนอก
รูปที่ 3 เป็นการใส่สูตรภายในซึ่งยากจริงๆครับ
รูปที่ 4 มันไม่ยอมแสดง จำนวนที่ หารได้
รบร้อยครั้ง ชนะร้อยครั้ง มิใช่ยอด สยบข้าศึกโดยไม่รบ นี่คือ ยอดนักรบ

นายประวิทย์  กันทะขู้ (วิทย์) นักวิชาการคอมพิวเตอร์(ลูกจ้างชั่วคราว) โรงพยาบาลปง อ.ปง จ.พะเยา 56140  โทร. (0)54-497289 (เบอร์ตรง) เบอร์โรงพยาบาล (0)54-497030 ต่อ 116
E-mail,MSN : Prk1233@hotmail.com
 SERVER   LINUX   centos 5.3
 MySQL  5.1.30
 RAM 1 G 
 HosXp V. 3.54.8.19

Slave  LINUX centos 5.3
 MySQL 5.4.1 beta
 RAM 8 G

Client     Core 2 duo 2.2 RAM 2 G