ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง CID ซ้ำ ครับ  (อ่าน 2895 ครั้ง)

ออฟไลน์ bomkeen

• Sr. Member
  • Respect: +1
สอบถามเรื่อง CID ซ้ำ ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 15:00:29 PM »
0
จากภาพ ระบบแจ้งว่า cid ซ้ำกับ HN 480002991 แต่ผมหา hn นั้น ในระบบไม่เจอเลยครับในหลายๆตาราง สาเหตุเกิดมาจากอะไรครับผม

พีรกาจ พูลสวัสดิ์
นักวิชาการคอมพิวเตอร์(ลูกจ้าง)
รพ.สมเด็จพระสังฆราช(นครหลวง) รพช.30เตียง
จ.พระนครศรีอยุธยา

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Hero Member
  • Project Maneger
  • Respect: +2
Re: สอบถามเรื่อง CID ซ้ำ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 15:04:57 PM »
0
ลองเอาเลข CID ไปตรวจสอบในตาราง ptcardno ดูครับ
 น่าจะอยู่ตารางนี้ครับ
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

ออฟไลน์ bomkeen

• Sr. Member
  • Respect: +1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 15:13:21 PM »
0
ได้แล้วครับ เจอ hn ในตาราง ptcardno

ทีนี้ ถามต่อครับ ทำไมถึงเป็นแบบนั้นครับ รูป hn ในตาราง ptcardno ทำไมเปลี่ยนไป
พีรกาจ พูลสวัสดิ์
นักวิชาการคอมพิวเตอร์(ลูกจ้าง)
รพ.สมเด็จพระสังฆราช(นครหลวง) รพช.30เตียง
จ.พระนครศรีอยุธยา

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Project Maneger
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 15:48:26 PM »
0
ถ้าให้ผมสันิฐานนะครับ
 น่าจะเป็นจากข้อมูลเก่าเมื่อก่อนอาจจะมีการออกเลข HN แบบใช้ปีพ.ศ.นำหน้าแต่ว่า
มาใหม่มีการออกรูปแบบ HN เป็น Serial Counter ครับทำให้มีข้อมูลค้าง หรือ
 อาจจะเป็นข้อมูลที่ตกค้างจากไหนซักแห่งครับ
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

ออฟไลน์ Bond_007

• เมื่อก่อนเคยรักมากเท่าไหร่มันยังคงรักมากเท่านั้น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 16:35:45 PM »
0
ผมจะเปลี่ยนจาก Serial Counter เป็น พศ นำหน้าจะมีผลกระทบแบบนี้ด้วยไหมครับ
ถ้าให้ผมสันิฐานนะครับ
 น่าจะเป็นจากข้อมูลเก่าเมื่อก่อนอาจจะมีการออกเลข HN แบบใช้ปีพ.ศ.นำหน้าแต่ว่า
มาใหม่มีการออกรูปแบบ HN เป็น Serial Counter ครับทำให้มีข้อมูลค้าง หรือ
 อาจจะเป็นข้อมูลที่ตกค้างจากไหนซักแห่งครับ
โรงพยาบาลศิริเวชลำพูน
Hosxp version 3.53.7.16
ขอขบคุณ อาจารย์ชัยพร,อ.อ็อด,อ.เกื้อ,พี่เอก,พี่กิติศักดิ์,พี่เข้ม,พี่ไสว,พี่ terminator 2010,พี่pikepid,พี่udomchock ,พี่ขวด,พี่เจมส์,ป๋าJdadmin,พี่กานดา admin ทุกๆท่าน และนางฟ้า BMS

ทำเพื่อใครสักคนฉันได้ทำเพื่อความรัก
ร้องให้สักคนฉันก็ร้องจากหัวใจ
รักที่มันต้องจบมันก็ยังงดงาม ฉันยังจำไว้

Nologo How to be hosxp star