ผู้เขียน หัวข้อ: ตาราง iptadm  (อ่าน 3195 ครั้ง)

ออฟไลน์ sungoku

• Full Member
  • Respect: 0
ตาราง iptadm
« เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 14:26:45 PM »
0
ขอคำแนะนำครับว่า ตาราง iptadm เป็นตารางที่ใช้เก็บข้อมูลอะไรครับ
Tosapon Sookrak
Computer Center, Chainat Hospital
e-mail:Tosapon_t@hotmail.com

ชุมชน HOSXP มีแต่ความรู้จริงๆ ครับ

ออฟไลน์ naj

• Hero Member
  • Respect: +8
    • http://www.luangphopern-hospital.com
Re: ตาราง iptadm
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 15:05:37 PM »
0
เพิ่มเติมครับ
การนับจำนวนวันนอนแยกตามตึก เช่น 1-3 วันนอนตึก ก  วันที่ 4-7 ย้ายไปนอนตึก ข วันที่ 8-9 นอนตึก ค โดยคนไข้คนเดิม ไม่ทราบว่า HOSXP  สามารถเก็บวันนอนแยกตามตึก ได้หรือไม่ครับ
เช่น ตึก ก     วัน
       ตึก ข     วัน
       ตึก ค     วัน
เพราะจากที่ดู โปรแกรมจะเก็บเป็นวันนอนรวม ในตาราง ipt
ผมเองยังงงๆๆอยู่ครับ  ;D ;D ;D ;D
ขอบคุณครับ 
Yindee And Tan

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 15:22:48 PM »
0
select * from iptbedmove

ออฟไลน์ sungoku

• Full Member
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 14:41:43 PM »
0
เพิ่มเติมครับ
การนับจำนวนวันนอนแยกตามตึก เช่น 1-3 วันนอนตึก ก  วันที่ 4-7 ย้ายไปนอนตึก ข วันที่ 8-9 นอนตึก ค โดยคนไข้คนเดิม ไม่ทราบว่า HOSXP  สามารถเก็บวันนอนแยกตามตึก ได้หรือไม่ครับ
เช่น ตึก ก     วัน
       ตึก ข     วัน
       ตึก ค     วัน
เพราะจากที่ดู โปรแกรมจะเก็บเป็นวันนอนรวม ในตาราง ipt
ผมเองยังงงๆๆอยู่ครับ  ;D ;D ;D ;D
ขอบคุณครับ 

ขอโค๊ดด้วยครับ งง อ่ะ ผมอยากรู้ จำนวนวันนอนครับ
ว่าผู้ป่วยนอน  ตึก ก     วัน
                    ตึก ข     วัน
                    ตึก ค     วัน
ลองเข้าไปดูที่ตาราง iptbedmove แล้วครับแต่ไม่รู้จะเขียนโค๊ดแบบไหน  ??? ??? ???
Tosapon Sookrak
Computer Center, Chainat Hospital
e-mail:Tosapon_t@hotmail.com

ชุมชน HOSXP มีแต่ความรู้จริงๆ ครับ