ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ป่วยใน Ward หายไปครับ  (อ่าน 3032 ครั้ง)

ออฟไลน์ sungoku

• Full Member
  • Respect: 0
ผู้ป่วยใน Ward หายไปครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 16:23:22 PM »
0
ตอนแรกที่ admit ก็ใส่ ward ไปตามปกติครับตอนพิมพ์ใบ Summary ก็ยังมี ward ออกมาปกติครับ
พอต่อมาห้องยาในจะคีย์ยาก็คีย์ไม่ได้เพราะกรอก HN แล้วไม่เจอ จึงลองเชคดูพบว่า
ข้อมูลรหัส ward หายไปตามในรูปที่แนบมาครับ
" ไม่ทราบว่าน่าจะเกิดจากสาเหตุอะไรครับใครทราบช่วยแนะนำด้วยครับ งงจริงๆ ??? ??? "

***ผมลองเชคอีกทีว่ามีผู้ป่วยรายอื่นที่ ward หายอีกหรือป่าวพบว่า เดือน เมษายน 2551 มี 12 รายครับ
Tosapon Sookrak
Computer Center, Chainat Hospital
e-mail:Tosapon_t@hotmail.com

ชุมชน HOSXP มีแต่ความรู้จริงๆ ครับ

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: ผู้ป่วยใน Ward หายไปครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 17:12:35 PM »
0
1.  ใช้ hosxp  version เดียวกันทุกห้องหรือเปล่า

2.  ได้กำหนด แผนก admit  ไว้หรือเปล่าที่เป็นค่าว่าง

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 09:39:12 AM »
0
เข้าไปดูตาราง ward ไม่มีฟิลด์ หรือ record ที่ว่างเลยครับ หมายถึงตารางนี้หรือเปล่าครับ
Computer Center, Chainat Hospital

ชุมชน HOSXP มีแต่ความรู้จริงๆ ครับ

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 09:45:35 AM »
0
ไม่แน่ใจว่าเกิดจากอันนี้หรือเปล่าครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 22:47:57 PM »
0
มีบางเครื่องที่ยังไม่เป็น Version เดียวกันครับ กำลังจะ update ให้เป็น Version เดียวกันครับ
คงต้องรอดูซักระยะครับว่ามีอีกไม

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 03:15:35 AM »
0
คิดว่าเกิดจากการใช้ version  ต่างกันครับ