ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้เวลาแพทย์ส่งให้ปรึกษาที่หน้าห้องตรวจแพทย์แล้วให้ไปออกที่เมนู DrugCounseli  (อ่าน 3346 ครั้ง)

ออฟไลน์ sungoku

• Full Member
  • Respect: 0
อยากให้เวลาแพทย์ส่งให้ปรึกษาที่หน้าห้องตรวจแพทย์แล้วให้ไปออกที่เมนู DrugCounseling ได้เลยทันที โดยที่แพทย์ไม่ต้องมาสั่งซ้ำที่เมนู Drugcounseling อีกที  พอเภสัชเปิดเมนู Drug counseling ที่ห้องcounsling คนไข้ก็เจอรายชื่อเลยครับ

ให้ชื่อผู้ป่วยมาโผล่ไอ้ตรง วงกลมในรูปที่2อะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2008, 20:42:17 PM โดย sungoku »
Tosapon Sookrak
Computer Center, Chainat Hospital
e-mail:Tosapon_t@hotmail.com

ชุมชน HOSXP มีแต่ความรู้จริงๆ ครับ

ออฟไลน์ sungoku

• Full Member
  • Respect: 0
พอเภสัชที่ห้อง counseling เจอคนไข้  พอซักคนไข้เสร็จ ก็แค่กดที่ปุ่ม บันทึกการให้คำปรึกษาได้เลยครับ เพราะไม่งั้น เป็นว่า ต้องส่งผู้ป่วย Counselingเองก่อน  แล้วค่อยมากดปุ่ม บันทึกการให้คำปรึกษา 

อยากได้ปุ่มคลิกเลือกประเภทผู้ป่วยว่าเป็นชนิด DM wafarin  HT การใช้ยาวิธีพิเศษ  หรือ ประเภทอื่นๆ แล้วแต่จะเซ็ทไว้   จะได้ไว้ดู workload ของเภสัชในแต่ละเดือน  เผลอๆ หากเพิ่มรายชื่อผู้ counseling ยิ่งดี จะได้ไว้ประเมินผลงานของเภสัชครับ  ใครทำมากก้อจ่ายมากครับ

ขออีกนิดนึง  คือ หากมีการลงนัด  counseling ในวันถัดไปแล้ว(เห็นมีแท็บของวันนัดอยู่ครับ)  พอถึงวันนั้นจริงๆ รายชื่อผู้ป่วยที่นัดไว้ในวั้นๆนั้น น่าจะโชว์ขึ้นมาเลยอะครับ  จะได้ทราบว่าวันนี้มีผู้ป่วยรอเรา counseling กี่ราย     

ขออภัยครับ ยิ่งใช้ยิ่งโลภ  อยากได้โน่น อยากได้นี่  เฮ้อ  มานุด หนอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2008, 09:20:30 AM โดย sungoku »
Tosapon Sookrak
Computer Center, Chainat Hospital
e-mail:Tosapon_t@hotmail.com

ชุมชน HOSXP มีแต่ความรู้จริงๆ ครับ

ออฟไลน์ bannok

• Hero Member
  • Respect: +8
อยากให้เวลาแพทย์ส่งให้ปรึกษาที่หน้าห้องตรวจแพทย์แล้วให้ไปออกที่เมนู DrugCounseling ได้เลยทันที โดยที่แพทย์ไม่ต้องมาสั่งซ้ำที่เมนู Drugcounseling อีกที  พอเภสัชเปิดเมนู Drug counseling ที่ห้องcounsling คนไข้ก็เจอรายชื่อเลยครับ

ให้ชื่อผู้ป่วยมาโผล่ไอ้ตรง วงกลมในรูปที่2อะครับ

อยากเพิ่มช่องที่ให้ติ๊กนะครับ เพิ่มได้ยังไงครับ
Somchai  Lenyee  Promkiri Hospital  tel 075396123 ต่อ 165
เมล์ arsan_2005@hotmail.com
server IBM SYSTEM x3650M5  ram 32 G.
server IBM SYSTEM x3500M3  ram 16 G.
 Hosxp 3.63.3.10