ผู้เขียน หัวข้อ: รายชื่อหมอนวดไม่มีครับ เพิ่มที่ตารางไหน  (อ่าน 5064 ครั้ง)

ออฟไลน์ sungoku

• Full Member
  • Respect: 0
ตามรูปเลยครับ  หาตารางที่จะใส่ชื่อ จนท.นวดไม่ได้ครับ ชื่อตารางอะไร

อีกอย่างคือ ยอากให้แผนกแพทย์แผนไทยที่ต้องการลงหัตถการเข้าไปกรอกโดยไม่ต้องผ่านเมนูของห้องตรวจแพทย์ แล้วต้องกดเข้าไปตรงแท็บ วินิจฉัย แล้วจึงเข้าไปที่แท็บ แพทย์แผนไทย เพราะเป็นห่วงเรื่อง securities ครับ ยังไง เพิ่มเป็นเมนู ตรงผู้ป่วยนอกให้เลย อย่าง เมนู ของ กายภาพ หรือเอ็กเรย์ หรือตรงคลีนิคพิเศษก้อได้ครับ
Tosapon Sookrak
Computer Center, Chainat Hospital
e-mail:Tosapon_t@hotmail.com

ชุมชน HOSXP มีแต่ความรู้จริงๆ ครับ

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
Re: รายชื่อหมอนวดไม่มีครับ เพิ่มที่ตารางไหน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 16:46:33 PM »
0
ดูที่กระทู้นี้ครับ http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=2643.0
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ kwh

• Sr. Member
  • Respect: -1
    • โรงพยาบาลเขาวง อำเภอเขาวง จังหวัดกาฬสินธุ์
Re: รายชื่อหมอนวดไม่มีครับ เพิ่มที่ตารางไหน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 16:53:57 PM »
0
ต้องกำหนอที่ ตารางเจ้าหน้าที่ครับว่าเป็น แพทย์แผนไทย
สำคัญ ID (position_id)ต้องเป็นหมายเลข "11"เท่านั้นนะครับ ถึงจะขึ้น ที่ให้ตำแหน่งอื่นไปแล้วก็แก้คืนเลยครับ จำเป็นต้อง 11 = แผนไทย    ครับ
โรงพยาบาลเขาวง จ.กาฬสินธุ์ ขนาด 60 เตียง ขึ้น เมื่อ 6 มิถุนายน 2548

IBM 3650 M3  2CPU 2.4GHz Ram 16 GB HD 72.G x 2 Cent os 6.2 64bit MYSQL pacona 5.5.28

ออฟไลน์ sungoku

• Full Member
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 09:05:56 AM »
0
อยากให้การกรอกของแผนกแพทย์แผนไทยที่ต้องการลงหัตถการเข้าไปกรอกได้โดยไม่ต้องผ่านเมนูของห้องตรวจแพทย์   แท็บวินิจฉัย แท็บแพทย์แผนไทย เพราะเป็นห่วงเรื่อง securities ครับ ยังไง เพิ่มเป็นเมนู ตรงผู้ป่วยนอกให้เลย อย่าง เมนู ของ กายภาพ หรือเอ็กเรย์ หรือตรงคลีนิคพิเศษก้อได้ครับ   
ก้อรู้กันอยู่ครับส่วนใหญ่ก้อเสมียนกรอก หรือหมอนวดที่พอฝึกไหว อายุไม่มากมากรอก  ไม่อยากให้ไปยุ่งกับเมนู ห้องแพทย์อะครับ
Tosapon Sookrak
Computer Center, Chainat Hospital
e-mail:Tosapon_t@hotmail.com

ชุมชน HOSXP มีแต่ความรู้จริงๆ ครับ