ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยปรับฟอร์ม drug-allergy-form ให้เหมือนของแม่ข่าย ได้ไหมครับ  (อ่าน 5409 ครั้ง)

ออฟไลน์ sungoku

• Full Member
  • Respect: 0
อยากได้ฟอร์มที่เป็นกระดาษแข็งสีฟ้า ที่ ศูนย์ อย.เขาสนับสนุนมาครับ
ท่านเทพ ช่วยหน่อยครับ  เภสัชกรทั้งหลายน่าจะทราบดีครับ  จะได้ ไม่ต้องมานั่งเขียนใส่อีกรอบ
Tosapon Sookrak
Computer Center, Chainat Hospital
e-mail:Tosapon_t@hotmail.com

ชุมชน HOSXP มีแต่ความรู้จริงๆ ครับ

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
Re: ช่วยปรับฟอร์ม drug-allergy-form ให้เหมือนของแม่ข่าย ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 10:47:54 AM »
0
ลองค้นดูคำว่า drug-allergy-form แล้วจะเจอที่กระทู้นี้ครับ http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=11760.msg75224#msg75224

ปล.อยากรณรงค์ให้ช่วยค้นหาก่อนแล้วค่อย post ถามครับ   ;) ;)
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ thecoy

• นักวิชาการคอมพิวเตอร์
Re: ช่วยปรับฟอร์ม drug-allergy-form ให้เหมือนของแม่ข่าย ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 11:24:43 AM »
0
ปล.อยากรณรงค์ให้ช่วยค้นหาก่อนแล้วค่อย post ถามครับ   ;) ;)
สนับสนุนด้วยคน ช่วยนี้ กระทู้ตกเร็วมากคนตอบ คน post เยอะมาก  :D
โรงพยาบาลรัษฎา  ตรัง
CentOS 5.5  Ram  4  GB
HOSxP V.3.54.11.2 MySQL 5.1.30

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 19:53:58 PM »
0
ปล.อยากรณรงค์ให้ช่วยค้นหาก่อนแล้วค่อย post ถามครับ   ;) ;)
เห็นด้วยครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ sungoku

• Full Member
ที่แนะนำมาผมลองมาหมดแล้วครับ ตั้งแต่ยังไม่โพ้ส   แต่ที่โพ้ส คือ ต้องการใช้บัตรแพ้ยา ที่กระทรวงแจกมาให้แล้ว  มันจะมี template อยู่แล้ว  จะพิมพ์เพียง ชื่อผู้ป่วย  ที่อยู่ HN ชื่อยา ผลการประเมิน  เภสัชที่อ่านกระทู้นี้น่าจะเข้าใจ ไม่ช่าย พิมพ์ จากกระดาษแข็งเปล่าๆแล้ว เอามา ตัด พับ    ผมได้อธิบายขยายความไว้แล้วในกระทู้ที่โพส้  แต่ต้องขออภัย เพราะคงไม่ได้แจงรายละเอียด หรือโพ้สรูปประกอบครับ ไม่ทราบ โรงพยาบาลไหนต้องการ require แบบผมบ้างไหมครับ

Tosapon Sookrak
Computer Center, Chainat Hospital
e-mail:Tosapon_t@hotmail.com

ชุมชน HOSXP มีแต่ความรู้จริงๆ ครับ

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
ที่แนะนำมาผมลองมาหมดแล้วครับ ตั้งแต่ยังไม่โพ้ส   แต่ที่โพ้ส คือ ต้องการใช้บัตรแพ้ยา ที่กระทรวงแจกมาให้แล้ว  มันจะมี template อยู่แล้ว  จะพิมพ์เพียง ชื่อผู้ป่วย  ที่อยู่ HN ชื่อยา ผลการประเมิน  เภสัชที่อ่านกระทู้นี้น่าจะเข้าใจ ไม่ช่าย พิมพ์ จากกระดาษแข็งเปล่าๆแล้ว เอามา ตัด พับ    ผมได้อธิบายขยายความไว้แล้วในกระทู้ที่โพส้  แต่ต้องขออภัย เพราะคงไม่ได้แจงรายละเอียด หรือโพ้สรูปประกอบครับ ไม่ทราบ โรงพยาบาลไหนต้องการ require แบบผมบ้างไหมครับ
อ๋อ...เข้าใจแล้ว
แล้วจะใช้ printer อะไร print ล่ะ
Dot ก็คงไม่ได้ สงสัยต้อง Laser แล้วสอดแบบ manual feed เอา
คราวนี้ต้องลองออกแบบให้พอดีกับกระดาษก่อน
ว่าแต่...ต้องพิมพ์ 2 หน้านะ คงต้องเอามากลับหน้าสอดเอาเอง (หน้า 2 พิมพ์รายการยาที่แพ้)
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
design +print  stricker  ขนาดเท่า  stricker  ยา  น่าจะเร็วกว่านะครับ  ไม่ต้องกังวลเรื่อง printer  ทำเสร็จ ก็แปะทับเลย  ไฉไลกว่า  ง่ายกว่า  เร็วกว่า  เห็น ๆ  หรือ print document ก็น่าจะทำได้ครับ  แค่  ออกแบบให้ดึงจาก ตารางบันทึกการแพ้ยา
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x