ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบงานห้องคลอด ตรง F4 ยังต้องคีย์สองครั้งอีกไหมครับ  (อ่าน 3444 ครั้ง)

ออฟไลน์ sungoku

• Full Member
  • Respect: 0
พยาบาลถามมาว่า เมื่อไหร่เขาจะคีย์ครั้งเดียวได้ครับ  เกือบหมดความอดทนละ  เหอเหอ เลยหน้าชาเลย
Tosapon Sookrak
Computer Center, Chainat Hospital
e-mail:Tosapon_t@hotmail.com

ชุมชน HOSXP มีแต่ความรู้จริงๆ ครับ

ออฟไลน์ komanp

• Sr. Member
สงสัยเป็นเหมือนกัน
คีย์ครั้งแรกไม่บันทึก
ครั้งที่สองค่อยบันทึกให้
พยาบาลก็บ่น จนไม่มองหน้ากันแล้วครับ
komanp_msu2004@hotmail.com
Server ubuntu 8.10 64 Bit Mysql 5.0.67    ram 2 GB  raid 5
3.52.8.30

ออฟไลน์ nuttavut

• Hero Member
  • Boom-Beam
  • Respect: +15
    • โรงพยาบาลวิเชียรบุรี
สงสัยเป็นเหมือนกัน
คีย์ครั้งแรกไม่บันทึก
ครั้งที่สองค่อยบันทึกให้
พยาบาลก็บ่น จนไม่มองหน้ากันแล้วครับ

พยาบาลถามมาว่า เมื่อไหร่เขาจะคีย์ครั้งเดียวได้ครับ  เกือบหมดความอดทนละ  เหอเหอ เลยหน้าชาเลย

ไม่ทราบว่าทั้ง 2 ท่าน ใช้ เวอร์ชั่นอะไรอยู่  ที่ รพ.ผม ใช้งานได้ปรกตินะครับ ไม่เกิดปัญหานี้ ....ลองแจ้งเวอร์ชั่นเข้ามา หรือลองทดสอบเวอร์ชั่น ใหม่ๆ จะไม่เกิดปัญหา ....
..Wichianburi Hospital  Phetchabun ..
Mr.Nuttavut   System Admin,Programer
Master:: HP DL380 G7 RAM 24GB Raid5 CentOS5.2  Percona 5.1.45
Slave::HP ProLiant ML150G3 Xeon Raid1  CentOS5.2   ,Percona 5.1.45
HOSxP 3.55.7.14, LIS (iLab),PACS
Tel. 0-5692-8169 ต่อ 180  | รพ. ขนาด 150+ เตียง |17 สอ. HOSxP_PCU |BMS Datacenter 18 node |
WWW : http://wichianhos.thaieasydns.com
|..ดูแลห่วงใย ใส่ใจบริการ รักษาได้มาตรฐาน พัฒนางานสู่ความเป็นเลิศ ..|   PDS Project  |  การนำเข้า Script คลิก

ออฟไลน์ sungoku

• Full Member
ปัจจุบันที่ รพ. ใช้ Version 3.52.7.12 คัพ
Tosapon Sookrak
Computer Center, Chainat Hospital
e-mail:Tosapon_t@hotmail.com

ชุมชน HOSXP มีแต่ความรู้จริงๆ ครับ

ออฟไลน์ kookkaija

• Hero Member
  • kookkaija
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลดอนตูม
 ;Dของผมก็เป็นเหมือนกัน แถม ยังคีย์ข้อมูลอยู่ดีๆๆก็กระเด้งออกจากโปรแกรมเฉยเลยครับ  ;D
v 3.52.5.28 กะว่าจะเพิ่ม เวอร์ชั่นให้สูงขึ้น เพียงห้องเดียว กลัวบางตาราง ไม่มีใน server เวอร์ชั่น 3.52.5.28 ที่ใช้งานปัจจุบัน ยังัยก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ  :D
สุทธิ พรึงลำภู ชื่อเล่น ไก่
โรงพยาบาลดอนตูม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150
HOSxP V. 3.58.2 ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2552 เภสัชกรนาจ เข็มแข็ง   อาจารย์ ที่ปรึกษา
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ สิ่งที่คุณต้องการ
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ ทดสอบความเร็ว