ผู้เขียน หัวข้อ: เมนูการคลอด ต้องคีย์ยาอีกไหมเพราะ  (อ่าน 2444 ครั้ง)

ออฟไลน์ sungoku

• Full Member
  • Respect: 0
เมนูการคลอด ต้องคีย์ยาอีกไหมเพราะ
« เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 20:44:53 PM »
0
เมนูการคลอด ต้องคีย์ยาอีกไหมเพราะเห็นว่าห้องยาในคีย์ยาให้อยู่แล้ว ในส่วนของการใช้ยาของแม่  งั้นไม่ต้องคีย์ยาของแม่ในหน้าต่างการคลอดได้ไหมครับ แล้วรายงานอะไรที่จะเพี้ยนบ้างหรือเปล่าครับ    พอสรุปยอกค่าใช้จ่ายของผู้ป่วยที่ตึกหลังคลอดจะครบถ้วนหรือเปล่า
Tosapon Sookrak
Computer Center, Chainat Hospital
e-mail:Tosapon_t@hotmail.com

ชุมชน HOSXP มีแต่ความรู้จริงๆ ครับ

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: เมนูการคลอด ต้องคีย์ยาอีกไหมเพราะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 22:03:26 PM »
0
ถ้าห้องยาคีย์แล้ว ห้องคลอดก็ไม่ต้องคีย์ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD