ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งปัญหา Hosxp pcu v 3.53.3.3 ขึ้นเตือนตัดสต๊อกยาตลอด  (อ่าน 3092 ครั้ง)

ออฟไลน์ nknaja

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
เรียน อ.ชัยพร

เนื่องจากลองใช้ Hosxp_Pcu v 3.53.3.3 แล้ว แต่ที่ PCu ไม่ใช้ระบบ Inventory ทำให้ไม่มีระบบสต๊อกยา แต่เมื่อสั่งยา onestop พบว่าแจ้งเตือนมาตลอด น่าลำคาญมากเจ้าหน้าที่บ่นมากครับ

ไม่ทราบว่าจะเอาออกอย่างไรครับ

เรา ถามเรื่องการ Syn offline data ไม่ทราบว่ามันสารมารถที่จะ Syn ข้อมูลที่ใช้ Tool ในการรวมคนได้หรือไม่

เพราะว่าตอนนี้ต้องการนำข้อมูลมาทำที่บ้าน ทั้งรวม H N และรวม Person ที่ผิด แต่พอ Syn กลับไปข้อมูลที่เพิ่งไปครับ

แต่ว่า การรวมคนไม่ไป ยังเป็น 2 คนเหมือนเดิม ไม่ทราบว่า Version ไหนทำได้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

Dr.rong

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: แจ้งปัญหา Hosxp pcu v 3.53.3.3 ขึ้นเตือนตัดสต๊อกยาตลอด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 06:58:28 AM »
0
ผมเพิ่มตัวเลือกยกเลิกการตัด substock ให้แล้วครับใน HOSxP PCU 3.53.3.10
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ Terminator2015

• Hero Member
  • Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
Re: แจ้งปัญหา Hosxp pcu v 3.53.3.3 ขึ้นเตือนตัดสต๊อกยาตลอด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 08:22:21 AM »
0
 ???ถ้า Sync Offline ไม่ได้เกิดจากสาเหตุใดครับ หลังจาก V. ปีใหม่ มา จะพบว่า ระบบ Sync Offline  ไม่ค่อยจะทำงานครับ มันไม่วิ่ง ก่อนหน้าที่จะมีให้เลือก วันที่ที่ต้องการเริ่ม  จะได้ดีมาก  (เห็นแจ้งมาหลาย สอ. ครับ) ต้องใช้วิชามารช่วยนิดหน่อย ไม่รู้จะมีปัญหากับข้อมูลหรือเปล่า
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549