ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความชี้แนะหน่อยนะครับ!  (อ่าน 2527 ครั้ง)

ออฟไลน์ tummer

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ขอความชี้แนะหน่อยนะครับ!
« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 09:10:00 AM »
0
คือ ผมก็เพิ่งจะเข้าทำงานในโรงพยาบาล เลยไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรมากมาย และก็เจอข้อสงสัยเข้าจนได้
ขอผู้ชำนาญ ช่วยตอบคำถามหน่อยนะครับ.. ยังใช้โปรแกรมไม่คล่องเท่าไรเลย

1. หากการแก้ไขข้อมูล กรณีติดล็อค ซึ่งแพทย์ไม่สามารถแก้ไขรายการยาได้ ควรทำอย่างไร
2. กรณีที่ห้องยา print sticker ยา ต้องกำหนดอะไรบ้าง แล้วเมื่อเกิดปัญหาค้างหรือ error ควรแก้ไขอย่างไร

ก็ขอท่านผู้ชำนาญที่มีเวลาตอบกระทู้ ช่วยตอบหน่อยนะครับ เป็นเด็กใหม่ลำบากหน่อย อิอิ ขอบคุณครับ!

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: ขอความชี้แนะหน่อยนะครับ!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 09:33:37 AM »
0
ปลด ล๊อค ใบสั่งยา ที่  แทบ ตัวเลือกอื่น ๆ ในห้องจ่ายยา  MODE2
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ tummer

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 10:28:59 AM »
0
2. กรณีที่ห้องยา print sticker ยา ต้องกำหนดอะไรบ้าง แล้วเมื่อเกิดปัญหาค้างหรือ error ควรแก้ไขอย่างไร

ควรแก้ไขยังไง และต้องกำหนดอะไรบ้าง.. ขอบคุณล่วงหน้าครับ รบกวนหน่อย มือใหม่งะนะ.. ฮ่าๆ

ออฟไลน์ usa0823

• Hero Member
  • Respect: +9
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 11:45:36 AM »
0
ถ้าเกิดปัญหาค้าง หรือerror ต้องดูที่คอม network server mysql แล้วแหละครับ
ที่เจอมาก็น่าจะประมาณนี้  ;D
นายศรัญญู  ชูเมือง
จพ.เภสัชกรรมชำนาญงาน
ดูแลระบบ โรงพยาบาลลานสกา
E-mail  Sarunyu0823@hotmail.com
..............................................................................
** HOSxP ver. 3.56.11.19d
** MySQL 5.6.17
** Activated 2560