ผู้เขียน หัวข้อ: กำหนดจำนวน Sticker IPD  (อ่าน 3811 ครั้ง)

ออฟไลน์ grawat

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
กำหนดจำนวน Sticker IPD
« เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 13:56:25 PM »
0
เรียน อ.mn

ขอทราบแนวทางการใช้งาน  การกำหนดจำนวน sticker ipd  ด้วยครับ
พอดีทำตามรูปภาพแล้ว   ระบบจะมีปัญหาครับ 
(หรือเป็นเพราะว่าผมทำไม่ถูก)

ขอแนวทางด้วยนะครับ...ขอบคุณครับ

ปัญหาที่พบ  คือ  หลังจากกำหนดให้พิมพ์จำนวน sticker ipd   ตามจำนวนที่วิธีกิน  เช่น 13pt   ก็จะกำหนดเลข 3   
                             -เวลาพิมพ์จำนวน sticker ipd  ก็ออกมา 3 ดวงครับ   แต่
                             - พิมพ์ในงาน opd   มันจะออกมา 3 ดวง  (วุ่นวายมากครับ)   
                         ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ใช้งานระบบนี้ครับ

จึงขอแนวทางการกำหนดครับ  จะได้ทำให้ถูกต้องได้   
จีรวัฒน์ สุขพานิช
เภสัชกร รพ.ศรีบุญเรือง อ.ศรีบุญเรือง จ.หนองบัวลำภู

ร่วมทีมกับ IM รพ.ศรีบุญเรือง

• **
Re: กำหนดจำนวน Sticker IPD
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 13:55:52 PM »
0
ยังไม่มีใครตอบเลย

ขอทราบแนวทางการใช้งาน ตรงนี้ด้วยนะครับ
เภสัชกร รพ.ศรีบุญเรือง อ.ศรีบุญเรือง จ.หนองบัวลำภู

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 14:12:48 PM »
0
ช่วยแจ้งปัญหาใน cloud1.hosxp.net เอาไว้ด้วยได้หรือเปล่าครับ เวลาผมสรุปว่าแก้ไขอะไรไปในแต่ละ version บ้างจะได้ทำได้ง่ายขึ้นครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 14:23:28 PM »
0
อ.ครับ   
cloud1.hosxp.net   เข้าตรงเมนูตรงไหนครับ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 20:56:28 PM »
0
อ.ครับ  
cloud1.hosxp.net   เข้าตรงเมนูตรงไหนครับ

เลือก Login  -----> เมนู SOftware--->HOSxP------>เจอ Vrsion  -----> D/L  Or Activate   Or  แจ้งปัญหา....
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x