ผู้เขียน หัวข้อ: รายการเมนู ค้างชำระ หายไปไหน ครับ  (อ่าน 1845 ครั้ง)

ออฟไลน์ woranop

• Full Member
  • Respect: 0
รายการเมนู ค้างชำระ หายไปไหน ครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 11:22:26 AM »
0
เรียนสอบถามครับ   ในเมนูการลงรายการเวชภัณฑ์ของผู้ป่วยใน ตรงสถานะรายการ "ค้างชำระ" หายไปซึ่งถ้าไปดูใน Table Paidst ก็พบว่ามีรายการ ค้างชำระ อยู่ ก็เลยเกิดความสงสัยว่าทำไมมันถึงหายไปครับ หรือว่ามีเหตุอย่างอื่นครับ เพราะปัจจุบันในศูนย์ประกันของโรงพยาบาลเวลาตรวจสอบค้างใช้จ่ายที่ไม่ครบถ้วนก็จะลงรายการเวชภัณฑ์ แล้วลงสถาน "ค้างชำระ" เพื่อให้เจ้าหน้าที่การเงินเรียกเก็บเงินย้อนหลังกับผู้ป่วย ครับ
เจ้าพนักงานเวชสถิติ รุ่น 20 รพ.กาฬสินธุ์
ขึ้นระบบโดย BMS 26 ก.พ. 54
Server Blead IBM   Ram 48
ขอบคุณ อ.โก้ เป็นอย่างสูงที่เสียสละเวลาให้คำแนะนำครับ
ขอบคุณ น.ท.ดร.บูรพา ดำรงวัฒนโยธิน ที่เป็นครูคนแรกที่สอนคอมพิวเตอร์ และทำให้ผมประสพความสำเร็จในชีวิตการงานมาได้จนทุกวันนี้