ผู้เขียน หัวข้อ: nhso_type_name แบบที่ใช้ได้ครับ  (อ่าน 5220 ครั้ง)

doramon

• บุคคลทั่วไป
nhso_type_name แบบที่ใช้ได้ครับ
« เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 08:39:21 AM »
0
nhso_type_name  แบบที่ใช้ได้ครับ

เปลี่ยน pttype  เป็นเลขของ รพ ของตัวเองครับ

ออฟไลน์ kchosp

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Re: nhso_type_name แบบที่ใช้ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 20:34:04 PM »
0
ขยายความอีกนิดได้มั๊ยครับ ไม่เข้าใจว่าต้องทำอย่างไร ไปเปิดดูตาราง nhso_type_name มี 2 ฟิลด์ว่างๆ คือ
name กับ pttype ไม่ทราบว่าช่อง name ต้องใส่อะไร และช่อง pttype ต้องใส่อะไร และยังสงสัยว่า
1. เป็นการแก้ไขปัญหานำเข้า 12 แฟ้ม แล้วชื่อ ผป.นำเข้าไปไม่หมดถูกต้องหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ The Kop

• Full Member
  • Respect: 0
Re: nhso_type_name แบบที่ใช้ได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 20:48:21 PM »
0
ขยายความนะครับตัวนี้ใช้สำหรับ รพ.ที่ต้องการให้โปรแกรมดึงสิทธิ์ออนไลน์จากเวบ สปสช.มาเข้าโปรแกรมเมื่อมีการตรวจสอบสิทธ์ผ่านโปรแกรมครับ  ช่อง name จะใส่เป็นชื่อสิทธิ์ครับ เช่น ผู้มีรายได้น้อย pttype เป็นรหัสตัวเลขครับ ตามฐานข้อมูลของ รพ. เช่น 72 ครับ ไฟล์ที่ อ.อ้อดให้มานั้นเราสามารถ แก้ให้ pttype ให้เป็น ของ รพ.เราแล้วก็นำไปแทนไฟล์เดิมที่เรามีอยู่ครับ ไม่ได้แก้ปัญหาตามที่ถามครับ
ทำวันนี้ให้มากกว่าคำว่าดี เพราะไม่มีสิ่งใหนจะเป็นที่สุดได้