ผู้เขียน หัวข้อ: เสนอย้ายหน้าต่างข้อมูลบุคลากรมาไว้ที่เมนูด้านนอก  (อ่าน 7338 ครั้ง)

ออฟไลน์ Knott

• Hero Member
  • Respect: 0
43 แฟ้ม มีแฟ้ม provider ที่เกี่ยวกับบุคลากรทางการแพทย์ ผมจึงอยากเสนอให้นำหน้าต่างดังรูปย้ายมาไว้ที่เมนูด้านนอกครับ เพื่อความสะดวกในการบันทึกข้อมูล ผมอยากจะให้งานการ จนท. รับผิดชอบน่ะครับ มันอยู่ใน system setting เกรงว่ามันจะไม่สะดวกครับ

เพิ่มเติมครับ  อยากให้เพิ่ม ช่อง hn เข้าไปด้วยครับ จะได้สะดวกในการเชื่อมโยงกับตารางอื่นๆ ครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2013, 11:23:23 AM โดย Knott »
รพช.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก
ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2551 (ขึ้นระบบเอง)
Server : IBM x3250 M2, RAM 4 GB, FreeBSD 7.2, Mysql 5.1.30
HOSxP Version 3.56.1.15

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
มีอีกรูปแบบตอนนี้คือแบบระบบ web audit ตัวเอง และ user กรอกเองครับ..พัฒนาของ รพ.อู่ทองครับ..โดย คุณ ณัฐวุฒิ วงษ์แพทย์  ใช้ได้ดี ครับ...

แบบรูปแนบ  config  ง่ายมากครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ Knott

• Respect: 0
หาโหลดได้จากไหนครับ อ.เกื้อ
รพช.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก
ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2551 (ขึ้นระบบเอง)
Server : IBM x3250 M2, RAM 4 GB, FreeBSD 7.2, Mysql 5.1.30
HOSxP Version 3.56.1.15

ออฟไลน์ nutsuanplu

• Full Member
  • Respect: +3
    • ฝากผลงาน web รายงานผล lab ด้วยครับ
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=29375.0 <-- ดาวน์โหลดที่นี่ครับ

ขอบคุณอาจารย์เกื้อที่ช่วยโปรโมทให้ครับ  ;D
ณัฐวุฒิ วงษ์แพทย์
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลอู่ทอง จังหวัดสุพรรณบุรี

ออฟไลน์ chk

• Respect: +2
 8)  รู้สึกหน้าต่างนี้จะเก่าแล้วนะ  อันใหม่ คำนำหน้า/ชื่อ/สกุล  จะแยกกันแล้วนะขอรับ  8)

8)  ท่านต้องเพิ่มข้อมูลในส่วนที่เพิ่มทุก user  ที่ใช้งานก่องนะขอรับ  8)
8) ........ {O.*} ............   8)
8) ...KUMPANGSEAN  HOSXP  SYSTEM...   8) Office  Station ::  Kumpangsan Hospital  Nakhon Pathom
 System  Running :: 01/01/2010

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
8)  รู้สึกหน้าต่างนี้จะเก่าแล้วนะ  อันใหม่ คำนำหน้า/ชื่อ/สกุล  จะแยกกันแล้วนะขอรับ  8)

8)  ท่านต้องเพิ่มข้อมูลในส่วนที่เพิ่มทุก user  ที่ใช้งานก่องนะขอรับ  8)

ใช่ครับ ต้องแยกกัน ตามนี้นะครับ ระบบส่งออกจึงจะส่งออกได้ถูกต้อง อีกอย่างตรงช่องคำนำหน้า ต้องพิมพ์ให้ตรงกับ pname ด้วยนะครับ เดี๋ยวจะหารหัสส่งออกไม่เจอ  เปิดให้ user ทำเองก็ต้องมาไล่แก้อีกหรือเปล่า 
ตัวอย่าง ผมใส่ นางสาว ส่งออกค่าว่าง  เลยเปลี่ยนเป็น น.ส. จึงส่งออกได้ถูกต้อง  แต่ไม่แน่ใจว่าล่าสุดแก้ไขหรือยัง เพราะผมเปลี่ยนเป็น น.ส. หมดแล้ว ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2013, 08:20:55 AM โดย Terminator2013 »
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ผมปรับบางส่วนของ pname ไม่ว่าจะ นส.   น.ส.  นางสาว  นางสาย   ก็ให้ส่งออกเป็น 004 ครับ คือจับคู่ provis_pname ที่ 004
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2013, 08:49:23 AM โดย เกื้อกูล ครับ.. »
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• ฝากผลงาน web รายงานผล lab ด้วยครับ
พอดีที่โรงพยาบาลผมใช้เวอร์ชั่น 3.55.12.25 อยู่ครับ
เดี๋ยวผมอัพเวอร์ชั่นแล้วจะแก้ไขให้

*** ทดลองในฐานข้อมูลสำรองก่อนนะครับ หากมั่นใจแล้วค่อยนำไปใช้จริง ***
โรงพยาบาลอู่ทอง จังหวัดสุพรรณบุรี

พอดีที่โรงพยาบาลผมใช้เวอร์ชั่น 3.55.12.25 อยู่ครับ
เดี๋ยวผมอัพเวอร์ชั่นแล้วจะแก้ไขให้

*** ทดลองในฐานข้อมูลสำรองก่อนนะครับ หากมั่นใจแล้วค่อยนำไปใช้จริง ***

แสดงว่า..ที่ รพ.ยังไม่พร้อมส่ง....43 File

แสดงว่า..ที่ รพ.ยังไม่พร้อมส่ง....43 File

ไม่พร้อมครับ ห้อง lab ยังติด lis
เวชระเบียนก็ยังไม่ให้อัพ
ก็แล้วแต่ผู้ใหญ่จะสั่งการมาครับ  ;D

เดี๋ยวลองอัพเครื่องสำรองแล้วจะแก้ไขให้นะครับ
ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องพวกการส่งออกเท่าไหร่
พอดีมีท่านนึงขอมาครับ ผมก็เลยลองทำให้

Web ตัวนี้..นับเป็นการเริ่มต้นทีดีมากครับ..เพราะ user ที่เป็นเจ้าของผลงาน จะได้ทราบว่า ข้อมูลของตนเอง ถูกต้องหรือไม่ ต้องปรับแก้ไขอะไรให้ถูกต้อง  เพื่อรองรับบางกิจกรรมที่จัดสรรผลงานบริการ รองรับ P4P บางส่วนได้ชัดเจนครับ..

THx

ไม่พร้อมครับ ห้อง lab ยังติด lis
เวชระเบียนก็ยังไม่ให้อัพ
ก็แล้วแต่ผู้ใหญ่จะสั่งการมาครับ  ;D

เดี๋ยวลองอัพเครื่องสำรองแล้วจะแก้ไขให้นะครับ
ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องพวกการส่งออกเท่าไหร่
พอดีมีท่านนึงขอมาครับ ผมก็เลยลองทำให้