ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องการเก็บข้อมูลบางอย่าง  (อ่าน 4707 ครั้ง)

ออฟไลน์ kamalahos

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ปรึกษาเรื่องการเก็บข้อมูลบางอย่าง
« เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 03:13:39 AM »
0
จาก รพ.กมลาไสยครับ...server pentium xeon  RAM 1 GB,HOSxP V 2.49.7.23
มีเรื่องขอความช่วยเหลือดังนี้ครับ
        1.ขอความช่วยเหลือเรื่องการเก็บข้อมูล Leprosy ครับ(ที่เคยปรึกษาไว้ครับ)
        2.ห้องผ่าตัดต้องการให้เก็บข้อมูลเพิ่มเติม ได้แก่
                    - ตรงเมนู-->รายการผ่าตัด  ให้เพิ่มประเภทแผล..แยกเป็น 4 ลักษณะคือ
                                   - clean,clean contaminate,contaminate,durty
                                 -->รายการผ่าตัด  ตรงช่องการจัดท่า  ทำเป็น drop down list ให้เลือกได้ไหมครับ
                                      ท่าที่ใช้มี supine,prone,lateral,lithotomy,head down,head up,orther
        3.แบบฟอร์มพิมพ์สติกเกอร์ยาผู้ป่วยนอก อาจารย์ยังใช้คำสั่งฝังในโปรแกรมเหมือนเดิมหรือว่าสามารถเลือกออกแบบเองได้ครับ (มีความต้องการอยากออกแบบเพิ่มเติมข้อมูลบางอย่างครับ)
                                                                                 ขอบพระคุณอาจารย์มากครับ

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: ปรึกษาเรื่องการเก็บข้อมูลบางอย่าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 03:35:11 AM »
0
3.แบบฟอร์มพิมพ์สติกเกอร์ยาผู้ป่วยนอก อาจารย์ยังใช้คำสั่งฝังในโปรแกรมเหมือนเดิมหรือว่าสามารถเลือกออกแบบเองได้ครับ (มีความต้องการอยากออกแบบเพิ่มเติมข้อมูลบางอย่างครับ) 

ใช้ได้แล้วครับ