ผู้เขียน หัวข้อ: การแก้ไขวันที่ใช้สิทธิของผู้ป้วย ในหน้าจอลงทะเบียนผู้ป่วยนอก  (อ่าน 3630 ครั้ง)

ออฟไลน์ perjer4675

• Full Member
  • ไม่มีใครรู้ใจเราเท่ากับเรารู้ใจตัวเอง
  • Respect: +2
    • ไทย - เพ้อเจ้อ
HOSxP v. 3.55.10.10 ปัญหาคือถ้าหากเดือนที่เลือกเป็นเดือน 10 ถึง 12 จะแก้ไขข้อมูลสิทธิของคนไข้ได้ แต่ถ้าเป็นเดือนที่มีเลขหลักเดียว คือ 1 ถึง 9 จะบันทึกข้อมูลได้แต่ข้อมูลวันที่ไม่เปลี่ยนแปลง

ชื่อ นาย เกรียงไกร  ทาฤทธิ์
โรงพยาบาลสมุทรปราการ
ยังไม่ได้ทำอย่าบอกว่า ทำไม่ได้
mail perjer4675[at]hotmail.com
เว็บส่วนตัว www.perjer.net

ออฟไลน์ U Know

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ทดสอบ Version 3.55.10.24C ยังแก้ไขข้อมูลไม่ได้เหมือนเดิม
นวก.คอมพิวเตอร์

• ไม่มีใครรู้ใจเราเท่ากับเรารู้ใจตัวเอง
HOSxP v. 3.55.10.10 ปัญหาคือถ้าหากเดือนที่เลือกเป็นเดือน 10 ถึง 12 จะแก้ไขข้อมูลสิทธิของคนไข้ได้ แต่ถ้าเป็นเดือนที่มีเลขหลักเดียว คือ 1 ถึง 9 จะบันทึกข้อมูลได้แต่ข้อมูลวันที่ไม่เปลี่ยนแปลง

v. 3.55.10.24c ก็ยังแก้ไขวันที่ วันหมดอายุ ไม่ได้ครับ

ที่กล่าวมาคือ วันหมดอายุ ของสิทธินะครับ
ยังไม่ได้ทำอย่าบอกว่า ทำไม่ได้
mail perjer4675[at]hotmail.com

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
ลองตั้ง Short date format เป็น dd/MM/yyyy ใน Control panel นะครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

เปลี่ยนตามอาจารย์ ใช้ได้แล้วครับ

แต่ผมงงนิดหนึ่งครับตรงที่ Shot date แบบเดิม " วันที่เริ่มใช้ " บันทึกได้ แต่ " วันหมดอายุ " กลับบันทึกไม่ได้นะครับ แต่ไม่เป็นไรแล้วครับ

ขอบคุณมากครับอาจารย์  :) :)