ผู้เขียน หัวข้อ: ติดตั้ง Server ใหม่แล้ว Transfer ข้อมูลเข้าไปไม่ได้ครับ  (อ่าน 5187 ครั้ง)

ออฟไลน์ wit_soft

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ผมได้ทำการติดตั้ง CentOS 7 ใหม่ แล้วใช้โปรแกรม BMSxTraBackupGUI
กด Load Support Mysql เลือกติดตั้งที่เป็น TokuDB กด Install mysql ผ่านเรียบร้อย
จากนั้นทำการกด initialize hos DB เรียบร้อย
จึงใช้เมนู Data transfer พบ Error ดังรูปครับ
ต้องแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ

[ Guests cannot view attachments ]

ติดต่อ HosXP แล้วแนะนำให้อัพเกรด structure ก่อนแล้วจึง Transfer ทำแล้วก็ยังไม่ผ่านครับ
------------------------------------------------------
โรงพยาบาลหนองมะโมง
ใช้งานระบบ Hosxp XE 4.0
ขึ้นระบบ 1 มี.ค. 2558
------------------------------------------------------

ออฟไลน์ TOOMTAM-BMS

• Newbie
  • *
  • Respect: +3
Re: ติดตั้ง Server ใหม่แล้ว Transfer ข้อมูลเข้าไปไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2017, 20:11:49 PM »
0
การTransferจากTool BMS Data Transfer 3.0 เมื่อติดตั้งServer ใหม่เสร็จแล้ว ลองทำตามขั้นนี้นี้ดูใหม่นะครับ
1. structure โครงสร้างของ Server ใหม่ ให้เรียบร้อยก่อน
2.จากนั้นเข้าใช้Tool BMS Data Transfer 3.0 โดยตั้งค่า Config ของServerให้เรียบร้อย
3.จากนั้นกดปุ่ม Clear Stat
4.กดปุ่ม Start ดังภาพ

ออฟไลน์ worawit

• Sr. Member
  • Respect: 0
Re: ติดตั้ง Server ใหม่แล้ว Transfer ข้อมูลเข้าไปไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2017, 21:32:53 PM »
0
tool นี้โหลดได้จากที่ไหนครับ
รพ.ศรีวิไล จ.บึงกาฬ ขนาด 30 เตียง
อบรม Hosxp กับ อ.MN ครั้งแรกที่เชียงใหม่
อบรม Hosxp กับ อ.MN ที่ศูนย์ ICT ขอนแก่น
อบรม Hosxp_PCU กับ BMS ร.ร.เอเชียแอร์พอร์ต
อบรม Hosxp และ Hosxp_PCU กับ อ.นาจ อ.อ๊อด ที่นครปฐม,รพ.พรเจริญ
ขอบคุณ อ.MN อ.โก้ อ.Jdadmin1 อ.เกื้อ อ.ขวด และ อ.อื่นๆบน Web ที่ไม่ได้เอยนามที

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 00:40:51 AM »
เท่าที่ดู ตอนนี้พบว่ามีอยู่ใน HOSxP XE4 ครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ Kumpol Khonburi

• Full Member
  • นวก.สาธารณสุข (ชำนาญการ) ร.พ.ครบุรี อ.ครบุรี โคราช
  • Respect: +3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 08:51:11 AM »
0
ในโปรแกรม HOSxP PCU มีครับ
Tools > Linux - MySQL Install - Backup > Data Transfer
ลองดูเผื่อใช้ได้ครับ
ร.พ.ครบุรี อ.ครบุรี จ.นครราชสีมา 30250
ขึ้นระบบ 1 กย. 52 (อบรมโดย BMS)

ออฟไลน์ มนตรี บอยรักยุ้ยคนเดียว

• Hero Member
  • Respect: +12
    • โรงพยาบาลชุมชน ด่านมะขามเตี้ย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2018, 15:38:29 PM »
0
ผมได้ทำการติดตั้ง CentOS 7 ใหม่ แล้วใช้โปรแกรม BMSxTraBackupGUI
กด Load Support Mysql เลือกติดตั้งที่เป็น TokuDB กด Install mysql ผ่านเรียบร้อย
จากนั้นทำการกด initialize hos DB เรียบร้อย
จึงใช้เมนู Data transfer พบ Error ดังรูปครับ
ต้องแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ

(Attachment Link)

ติดต่อ HosXP แล้วแนะนำให้อัพเกรด structure ก่อนแล้วจึง Transfer ทำแล้วก็ยังไม่ผ่านครับ

ไว้พรุ่งนี้จะโอนให้ดูเป็นตัวอย่างได้ครับ
เริ่ม11พย.2548OPD-Paperlessพร้อมHOSxPลดโลกร้อน
FF-Paperless(รพ.สค.)เริ่ม1ตค2555=100%
IPD-Lesspaper1ตค2560ระบบDmsByNeoNetwork
IPD-Paperless1พ.ค2562ระบบHOSxPXE4
ServerMTOL8.5+MDB-10.4.20,SlaveOL8.5+MDB-10.7.3
LOG=PostgreSQL11,INV=PostgreSQL11