ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ hpi เป็นค่าเริ่มต้นเวลาดูประวัติครับ  (อ่าน 1489 ครั้ง)

ออฟไลน์ teevee

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
สวัสดีครับ พอดีเมื่อเช้าได้ทำการอัพเดทเวอร์ชั่น  เป็น release 3016 นะครับ เวลาเรียกใช้ชื่อคนไข้ ตรงบันทึกข้อมูล > เมนูทั่วไป>ช่องประวัติ (Ctrl+F2) ปกติจะมีหน้า hpi ปรากฏขึ้นทั้ง 2 ฝั่ง แต่ตัวใหม่นี้ ฝั่งซ้ายจะแสดงเป็น hpi แต่ฝั่งขวามันจับตรง pmh ดังภาพประกอบ ทำให้คุณหมองงและพิมพ์ผิดช่องครับ ถ้าจะเกิดจะปรับเป็น hpi เป็นตัวตั้งต้นนี้เหมือนเวอร์ชั่นเก่าๆนี้เป็นไปได้ไหมครับ ขอบพระคุณครับ
Pai Hospital Maehongson Thailand
HOSxP XE4 : Start 04-06-2559
Current Version : XE4.0:4.63.2.6 
Server:CentOS Linux release 7.2.1511 (Core)
Client:123 station
DB:10.1.13-MariaDB MariaDB Server

ออฟไลน์ iewiew

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Re: อยากให้ hpi เป็นค่าเริ่มต้นเวลาดูประวัติครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2021, 11:19:51 AM »
0
ลองเข้าไปทำการตั้งค่าที่  Application > UserPreferences > ข้อมูลผู้ใช้งาน > การแสดง Dialog >
นำเครื่องหมายติ๊กถูกใน Checkbox : แสดง HPI แบบ Text (HPI ติดตัวผู้ป่วย) ออกค่ะ 
--> HPI ที่อยู่บริเวณ แถบ ประวัติจะแสดงเหลือ 1 ช่องให้ทำการบันทึกข้อมูล