ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากเรื่องระบบนัดครับ  (อ่าน 2258 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tharuea_Hos

• Hero Member
  • IT NeverDie
  • Respect: 0
ฝากเรื่องระบบนัดครับ
« เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 09:14:07 AM »
0
พอดี พยาบาลเขาอยากให้ อ.manoi ช่วยเพิ่ม popupหรือข้อความ โชว์จำนวนคนไข้ที่นัดไปแล้วกี่คนและเหลือกี่คนที่จะครบตามกำหนดนัดต่อวันไว้ครับ คือหมอจะได้รู้ยอดว่าจะต้องเหลืออีกกี่คนที่สามารถจะนัดได้ เพราะพยาบาลเขาได้กำหนดวันนัดต่อวันไว้ รบกวนด้วยครับ
THARUEA HOSPITAL
centOs v.4.7
Mysql 5.1.30^
Hos xp v.3.55.6.8
ขึ้นระบบ เมื่อ 26 ส.ค. 51
(MRS 31)
http://www.tharueahospital.org

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
Re: ฝากเรื่องระบบนัดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 18:05:57 PM »
0
ในหน้านัด รู้สึกว่าจะมี "จำนวนนัด" อยู่แล้วนะครับ พอเราบันทึกวันที่ โปรแรกมจะแสดงจำนวนที่นัดคนไข้แล้วกี่คน พอเลื่อนมาช่องแพทย์ผู้นัด...เราใส่ชื่อแพทย์ โปรแกรมก็จะแจ้งว่านัดไปแล้วกี่คน (ลดลงมา...แสดงว่านับ (กรอง) จำนวนผู้ป่วยที่นัดตามชื่อแพทย์อีกทีครับ)
ลองสังเกตดูนะครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ Tharuea_Hos

• IT NeverDie
  • Respect: 0
Re: ฝากเรื่องระบบนัดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 08:32:45 AM »
0
ขอบคุณครับ เจอแล้ว แต่สงสัยว่ามันจะแยกไหมครับว่า คลีนิกนี้นัดไปแล้วกี่คนตรงที่แสดงจำนวนที่นัด หรือนับรวมทุกคลีนิกที่แพทย์นัด แต่ถ้าเป็นการแยกโชว์จำนวนคนไข้ที่นัดตามคลีนิกก็จะดีมากครับ
จะได้ทราบยอดว่าคลีนิกนี้นัดไปแล้วกี่คนเวลาเลือกคลีนิก และแพทย์จะได้ทราบว่าจำนวนคนไข้ที่นัดไปแล้วกี่คนในแต่ละคลีนิก เพราะแพทย์จะได้รู้ยอดที่จะต้องตรวจคนไข้นัดโดยจะไม่ไปหนักกับคนไข้ที่มาตรวจปกติ
THARUEA HOSPITAL
centOs v.4.7
Mysql 5.1.30^
Hos xp v.3.55.6.8
ขึ้นระบบ เมื่อ 26 ส.ค. 51
(MRS 31)
http://www.tharueahospital.org