ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอร์ที่สร้างขึ้นส่งออก EXCEL ไม่ได้ครับ  (อ่าน 8460 ครั้ง)

ออฟไลน์ ploykot

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • www.lkbh.go.th
ฟอร์ที่สร้างขึ้นส่งออก EXCEL ไม่ได้ครับ ขึ้นดังรูปครับ ช่วยด้วยนะครับ
โรงพยาบาลลานกระบือ อำเภอลานกระบือ จังหวัดกำแพงเพชร ครับ
ขึ้นระบบประมาณเดือนสิงหาคม 54
เฟสบุ๊ค
http://www.facebook.com/kotnarak
www.lkbh.go.th
ฝากตัวด้วยครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องระบบท่าไร ต้องการคำแนะนำมากครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ niyomstd

• Hero Member
  • Respect: +15
    • โรงพยาบาลแม่เมาะ
Re: ฟอร์ที่สร้างขึ้นส่งออก EXCEL ไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 15:43:19 PM »
0
แบบ นี้แทนครับท่าน ;) ;) ;)
นิยม  สีทองแดง
โรงพยาบาลแม่เมาะ  ลำปาง(รพช.30 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP 2 เมษายน 2551
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Master :  CentOS

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: ฟอร์ที่สร้างขึ้นส่งออก EXCEL ไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 15:50:53 PM »
0
ฟอร์ที่สร้างขึ้นส่งออก EXCEL ไม่ได้ครับ ขึ้นดังรูปครับ ช่วยด้วยนะครับ

เร็วไปนิด  ต้องรอให้ระบบเรียกข้อมูลมาแสดงผลเป็น report ก่อนครับ..แล้วแก้ไขการ Print เป็น  Print to File ทีหลัง..ตามภาพของโพสต์ก่อนหน้า  :D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 15:52:50 PM »
0

เร็วไปนิด  ต้องรอให้ระบบเรียกข้อมูลมาแสดงผลเป็น report ก่อนครับ..แล้วแก้ไขการ Print เป็น  Print to File ทีหลัง..ตามภาพของโพสต์ก่อนหน้า  :D
ขอบคุณครับ อ เกื้อ ;D ;D ;D
โรงพยาบาลแม่เมาะ  ลำปาง(รพช.30 เตียง)
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 15:54:44 PM »
0
ท่านไป select 1 as cc ก็ได้แค่ 1 ออกไปตัวเดียวครับ
หากต้องการส่งออกเป็น excel ต้องใช้ select ............ from ........... where ............ ใส่เข้าไปแทน select 1 as cc ครับ

แต่จะมีข้อจำกัดตรงที่ไม่สามารถกำหนด parameter ที่เป็นตัวเลือก (เช่น เลือกจาก dropdown list box) ได้
ต้องไปใส่เป็น parameter ใน select เลย แล้ว กำหนดค่า parameter ตอนสั่ง print ได้ แต่อาจจะไม่สะดวกเท่าไร

หากใช้ select 1 as cc แล้วไปกำหนดคำสั่งใน ChangeReporrSQL ก็ต้องใช้วิธีการอย่างที่ Niyomstd บอกครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ ploykot

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • www.lkbh.go.th
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 08:28:01 AM »
0
ขอบคุณอาจารย์ทุกท่านเป็นอย่างสูงครับ
โรงพยาบาลลานกระบือ อำเภอลานกระบือ จังหวัดกำแพงเพชร ครับ
ขึ้นระบบประมาณเดือนสิงหาคม 54
เฟสบุ๊ค
http://www.facebook.com/kotnarak
www.lkbh.go.th
ฝากตัวด้วยครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องระบบท่าไร ต้องการคำแนะนำมากครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ [-_เอ็ม_-]

• [-- Developer มือใหม่ --]
  • Respect: +3
    • โรงพยาบาลบรบือ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 09:23:55 AM »
0
ลองดูแล้วครับ หัวฟิลด์ กับข้อมูลไม่ตรงกันครับ
แก้ยังไงดีครับ
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 09:29:42 AM »
0
ลองดูแล้วครับ หัวฟิลด์ กับข้อมูลไม่ตรงกันครับ

ขณะออกแบบ ใช้ select  count(vn) as cc,count(distinct hn) as bb หรือยัง.. จะได้ชื่อหัวตารางตามต้องการ ครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 09:39:39 AM »
0
มันจะไม่ค่อยตรงครับท่าน ต้องมาจัดการใน excel เองครับ

ออฟไลน์ Yuwa-Hos

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +1
    • ycap.go.th
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 13:38:12 PM »
0
ขอบคุณมาครับ ถึงชื่อ filed จะไม่ตรงแต่ก้อยังสามารถนำมาจัดการได้
รพ.ยุวประสาทไวทโยปถัมภ์ กรมสุขภาพจิต
เริ่มใช้งาน : ตุลาคม 2554
Server&Salve : IBM System x3200 M3 (Xeon X3450 2.67GHz)
RAM : 18 GB
ขึ้นระบบ : เมื่อ 10 ตุลาคม 2554 ( ทีม BMS )
HOSxP vsersion : 3
Percona MySQL 5.5.28

ออฟไลน์ bannok

• Respect: +8
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 15:39:50 PM »
0

export เป็น PDF ไฟล์ ได้ครับ แต่ว่าไม่รองรับ font ภาษา ไทยครับ
ไม่ทราบว่าต้องแก้ยังไง
Somchai  Lenyee  Promkiri Hospital  tel 075396123 ต่อ 165
เมล์ arsan_2005@hotmail.com
server IBM SYSTEM x3650M5  ram 32 G.
server IBM SYSTEM x3500M3  ram 16 G.
 Hosxp 3.63.3.10

ออฟไลน์ [-_เอ็ม_-]

• [-- Developer มือใหม่ --]
  • Respect: +3
    • โรงพยาบาลบรบือ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 15:51:19 PM »
0
ท่านไป select 1 as cc ก็ได้แค่ 1 ออกไปตัวเดียวครับ
หากต้องการส่งออกเป็น excel ต้องใช้ select ............ from ........... where ............ ใส่เข้าไปแทน select 1 as cc ครับ

แต่จะมีข้อจำกัดตรงที่ไม่สามารถกำหนด parameter ที่เป็นตัวเลือก (เช่น เลือกจาก dropdown list box) ได้
ต้องไปใส่เป็น parameter ใน select เลย แล้ว กำหนดค่า parameter ตอนสั่ง print ได้ แต่อาจจะไม่สะดวกเท่าไร

หากใช้ select 1 as cc แล้วไปกำหนดคำสั่งใน ChangeReporrSQL ก็ต้องใช้วิธีการอย่างที่ Niyomstd บอกครับ

Confirm
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 07:37:55 AM »
0

export เป็น PDF ไฟล์ ได้ครับ แต่ว่าไม่รองรับ font ภาษา ไทยครับ
ไม่ทราบว่าต้องแก้ยังไง
พิมพ์ออกทาง pdf creator (หรือโปรแกรมทำนองเดียวกัน) ก็ได้นะครับ
ติดตั้ง pdf creator ก็ได้เป็นเหมือนเครื่องพิมพ์เครื่องหนึ่งแล้วครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)