ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานสรุปค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยนอก  (อ่าน 8939 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tharuea_Hos

• Hero Member
  • IT NeverDie
  • Respect: 0
รายงานสรุปค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยนอก
« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 14:08:46 PM »
0
อยากทราบว่า รายงานสรุปค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยนอกแยกตามสิทธิ ชื่ออะไรครับ หาไม่เจอ
THARUEA HOSPITAL
centOs v.4.7
Mysql 5.1.30^
Hos xp v.3.55.6.8
ขึ้นระบบ เมื่อ 26 ส.ค. 51
(MRS 31)
http://www.tharueahospital.org

Re: รายงานสรุปค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยนอก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 16:12:28 PM »
0
ใครมีรายงานสรุปค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยนอกแยกตามสิทธิบ้างครับ ขอบริจาคหน่อยครับ คือรายงานที่มากับตัวโปรแกรมมันผิดครับ
(MRS 31)
http://www.tharueahospital.org

Re: รายงานสรุปค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยนอก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 10:05:15 AM »
0
ตอนนี้กำลังเดือนร้อนครับ ช่วยบริจาคให้ดาวโหลดด้วยครับ  ขอขอบคุณครับล่วงหน้า
(MRS 31)

ออฟไลน์ James011

• Respect: +16
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 10:22:11 AM »
0
 ;D ;D แบบนี้ป่าว  Down มาจาก Board นี้เหมือนกัน

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 11:19:50 AM »
0
ขอบคุณครับแต่ตัวนี้ไม่ใช่ครับ ผมโพสรูปไว้แล้วครับด้านบน อยากได้รูปแบบด้านบนครับสรุปยอดทั้งหทดทุกสิทธิ
(MRS 31)

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 22:02:48 PM »
0
หากต้องการทราบว่ารายงานที่เราเปิดขึ้นมาชื่ออะไร
ลองใช้วิธีนี้นะครับ (แอบจำมาจาก อ.ขวด ครับ)
Tools -> Tools -> Options - > Intercept SQL Keyword
เสร็วแล้วพิมพ์คำว่า reporttemplate เข้าไป
หลังจากนั้นหากเราเรียกรายงานหรือแบบฟอร์มที่เกี่ยวกับการพิม์ เช่น sticker ยา หรือรายงานต่าง ๆ โปรแกรมจะแสดงชื่อรายงานนั้น ๆ ออกมาใน debug windows form ครับ
เช่น
System Message
select count(*) as cc from reporttemplate where name='SYSTEM-RX-OPD-DEPARTMENT-SUMMARY-1'

select * from reporttemplate where name='SYSTEM-RX-OPD-DEPARTMENT-SUMMARY-1'

ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
  • Respect: +6
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 21:47:08 PM »
0
มันเป็น TempReport ครับ อาจารย์เขียนมากับตัวโปรแกรม
Mr.Chayanut Suwamat
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

ออฟไลน์ James011

• Respect: +16
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 06:44:22 AM »
0
หากต้องการทราบว่ารายงานที่เราเปิดขึ้นมาชื่ออะไร
ลองใช้วิธีนี้นะครับ (แอบจำมาจาก อ.ขวด ครับ)
Tools -> Tools -> Options - > Intercept SQL Keyword
เสร็วแล้วพิมพ์คำว่า reporttemplate เข้าไป
หลังจากนั้นหากเราเรียกรายงานหรือแบบฟอร์มที่เกี่ยวกับการพิม์ เช่น sticker ยา หรือรายงานต่าง ๆ โปรแกรมจะแสดงชื่อรายงานนั้น ๆ ออกมาใน debug windows form ครับ
เช่น
System Message
select count(*) as cc from reporttemplate where name='SYSTEM-RX-OPD-DEPARTMENT-SUMMARY-1'

select * from reporttemplate where name='SYSTEM-RX-OPD-DEPARTMENT-SUMMARY-1'

;D ;D ;D ขอบคุณครับ  วิธีนี้เทพจริงๆ  ช่วยได้เยอะจริงๆๆๆครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 09:45:06 AM »
0
ขอบคุณพี่ๆมากครับ ว่าแต่ว่างๆผมว่าจะไปดูงาน รพ.พี่โก้ ซะหน่อยครับ อยากไปดูระบบงานส่งเสริมครับ ของผมยังปวดหัวกับ จนท.อยู่ไม่ค่อยยอมคีย์กัน ไม่รู้จะสันหาวิธีไหนมาให้คีย์แล้วครับ 555 ยังรบกวนด้วยน่ะครับ เห็นพี่ขวด คอนเฟิร์ม มาว่าดีมากครับ
(MRS 31)

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 23:56:39 PM »
0
ขอบคุณพี่ๆมากครับ ว่าแต่ว่างๆผมว่าจะไปดูงาน รพ.พี่โก้ ซะหน่อยครับ อยากไปดูระบบงานส่งเสริมครับ ของผมยังปวดหัวกับ จนท.อยู่ไม่ค่อยยอมคีย์กัน ไม่รู้จะสันหาวิธีไหนมาให้คีย์แล้วครับ 555 ยังรบกวนด้วยน่ะครับ เห็นพี่ขวด คอนเฟิร์ม มาว่าดีมากครับ
อย่ามาเลยครับ ใน ร.พ. ยังไม่ได้เรื่องอะไรเท่าไรครับ
ที่อ.ขวดมาด็ก็ดูในภาพรวมของอำเภอครับ
การใช้งานทั้งอำเภอ การประสานงาน เป็นแนวคิดน่ะครับ เพราะวังน้อยยังใช้ HCIS ครับ แต่ต้องการให้ผมช่วยแนะนำให้เห็นว่า HOSxP PCU ดีกว่าอย่างไรครับ

อย่ามาเลยของเวลาอีกสักพักใหญ่ ๆ ครับ กำลังเตรียมจะขึ้นผู้ป่วยในอยู่เร็ว ๆ นี้ครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ weerathap

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 08:12:26 AM »
0

;D ;D ;D
อาการคล้ายๆกันครับ  บ้านผม ระบบงานเชิงรุก  นี่เป็นยาขม ของ เจ้าหน้าที่ จริงๆ
user ประดุจดั่งพระเจ้าในระบบ จริงๆ  ขอรับกระผม

เทียบระหว่าง  สถานีอนามัยกับ เชิงรุก รพแล้ว

สถานีอนามัยคนทำงานน้อยกว่า แต่ บันทึกข้อมูลในโปรแกรมนี่สุดยอด   ของสุดยอด  จริงๆ   ( น่าชื่นชมเจ้าหน้าที่สถานีอนามัยทุกท่านครับ)

ปล บุรีรัมย์   hosxp_pcu  ทุกสถานีอนามัย
      รพช  ปี 52  ต้องใช้ hosxp  ทุกแห่งครับ  ( นโยบาย สสจ)

;D ;D ;D
วีระเทพ ทองใส
โรงพยาบาลพลับพลาชัย บุรีรัมย์
ขึ้นระบบ  18 - 31 พ.ค. 52
โดยทีมงานHosxp
server
IBM  x3500 Intel Xeon Quad-Core E5405 2.0GHz/1333MHz FSB, 12MB L2 Cache, EM64T
On Board SAS  IBM 146GB Hot-Swap 15K 3.5" SAS Drive(2)  RAID 1
RAM  4 GB