ผู้เขียน หัวข้อ: eGFR ในตาราง opdscreen ใน HOSxP โปรแกรมคำนวณทุกคนหรือไม่ครับที่มีผล CREATININE  (อ่าน 6904 ครั้ง)

ออฟไลน์ worawit

• Sr. Member
  • Respect: 0
ค่า eGFR ในตาราง opdscreen จะคำนวณตอนไหนครับ พอดีดูในตาราง opdscreen แล้วผู้ป่วยที่ตรวจ creatinine แล้วบางรายก็คำนวณบางรายไม่คำนวณครับ ขอความกระจ่างจาก อ. ทุกท่านด้วยครับ อีกอย่างครับใน HOSxP คนที่ตรวจ creatinine จำเป็นต้องคำนวณค่า eGFR ทุกคนไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2013, 21:16:50 PM โดย worawit »
รพ.ศรีวิไล จ.บึงกาฬ ขนาด 30 เตียง
อบรม Hosxp กับ อ.MN ครั้งแรกที่เชียงใหม่
อบรม Hosxp กับ อ.MN ที่ศูนย์ ICT ขอนแก่น
อบรม Hosxp_PCU กับ BMS ร.ร.เอเชียแอร์พอร์ต
อบรม Hosxp และ Hosxp_PCU กับ อ.นาจ อ.อ๊อด ที่นครปฐม,รพ.พรเจริญ
ขอบคุณ อ.MN อ.โก้ อ.Jdadmin1 อ.เกื้อ อ.ขวด และ อ.อื่นๆบน Web ที่ไม่ได้เอยนามที

ออฟไลน์ niyomstd

• Hero Member
  • Respect: +15
    • โรงพยาบาลแม่เมาะ
ไม่แน่ใจว่าต้องทำการ update lab link หรือเปล่านะครับ
นิยม  สีทองแดง
โรงพยาบาลแม่เมาะ  ลำปาง(รพช.30 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP 2 เมษายน 2551
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Master :  CentOS

ถามต่อครับถ้าเราจะออกรายงาน eGFR ในใบรายงานผล lab พร้อมผล labอย่างอื่นเราควรดึงจากตารางไหนดีครับอาจารย์
รพ.ศรีวิไล จ.บึงกาฬ ขนาด 30 เตียง
อบรม Hosxp กับ อ.MN ครั้งแรกที่เชียงใหม่
อบรม Hosxp กับ อ.MN ที่ศูนย์ ICT ขอนแก่น
อบรม Hosxp_PCU กับ BMS ร.ร.เอเชียแอร์พอร์ต
อบรม Hosxp และ Hosxp_PCU กับ อ.นาจ อ.อ๊อด ที่นครปฐม,รพ.พรเจริญ
ขอบคุณ อ.MN อ.โก้ อ.Jdadmin1 อ.เกื้อ อ.ขวด และ อ.อื่นๆบน Web ที่ไม่ได้เอยนามที

ขอดันกระทู้ครับ

ออฟไลน์ Terminator2015

• Hero Member
  • Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
ค่า eGFR ในตาราง opdscreen จะคำนวณตอนไหนครับ พอดีดูในตาราง opdscreen แล้วผู้ป่วยที่ตรวจ creatinine แล้วบางรายก็คำนวณบางรายไม่คำนวณครับ ขอความกระจ่างจาก อ. ทุกท่านด้วยครับ อีกอย่างครับใน HOSxP คนที่ตรวจ creatinine จำเป็นต้องคำนวณค่า eGFR ทุกคนไหมครับ

เพื่อความชัวร์ ทำการ update lab link เลยครับ (อย่าง รพสต. ต้องทำจึงจะขึ้นครับ)
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549