HOSxP > นอกเรื่อง

ขอทราบอัตรากำลังคน ในหน่วยงานคอมพิวเตอร์ ขอแต่ละที่ครับ

<< < (5/7) > >>

pijit_w:
170 เตียง จำนวนเครื่อง 100 +   เจ้าหน้าที่คอม 1 คน ดีนะที่มีเจ้าหน้าที่เวชมาช่วยอีก1
ทำงาน ครอบจักรวาล

thannawe:
โรงพยาบาล 340 เตียง คอมพิวเตอร์ ~150 เครื่อง
HARDWARE
อัตรากำลัง 2 คน
ดูแล NETWORK และ อุปกรณ์คอมพิวเตอร์ รวมทั้งพริ้นเตอร์ด้วย

SOFTWARE
อัตรากำลัง 3 คน

ภก.สุชัย  วิเคราะห์/ออกแบบระบบ ประสานงาน ควบคุมกำกับ ดูแลตรวจสอบความถูกต้อง
กิ่งดาว  Adminด้านsoftware ดูแล server hosxp เปิดอบรมสอนเจ้าหน้าที่ใช้งาน HOSxP จัดทำคู่มือHOSxP
           เขียนรายงาน วางระบบ REMOTE ทั้งโรงพยาบาล ตรวจสอบBUG และเก็บปัญหาจากUser
           ออกหน่วยแพทย์เคลื่อนที่ จัดตั้ง notebook เพื่อใช้ HOSxP(ช่วย KEYยา จัดยาในเวลาเร่งด่วน)
           ติดตั้งnotebookตามหน่วยงานต่างๆที่เปิดคลีนิก(ARV,TB)
           ขลุกกับ HOSxP ทั้งวัน ทำงานทุกอย่างเกี่ยวกับ HOSxP 12+8 แฟ้มรายเดือน  4แฟ้มรายวัน ทำเว็บ
           HOSxP ในโรงพยาบาล
กิจจา   เหมือนกิ่งดาว  :D ;D :D ;) :)

รพช.ภักดีชุมพล:

--- อ้างจาก: decha ที่ ตุลาคม 14, 2009, 19:45:04 PM ---
--- อ้างจาก: #!/bin/sh ที่ ตุลาคม 14, 2009, 18:56:11 PM ---โอ้โฮ้......ใช้บุคลากรเยอะเกินไปมั้ง......อิอิ...
ขนาดโรงบาลใหญ่ๆ ใช้เครื่อง ร้อยสองร้อยเครื่อง  เค้ายังมีแค่ 3-4 คนเอง...นะที่ผมเคยเห็นเพราะเค้าเป็งลูกค้าของบริษัทผมเอง...อิอิ..
.....ใช้คนเยอะมันบ่งบอกว่า..(ละไว้ในฐานที่เข้าใจ).....อิอิ.....

--- End quote ---

ถ้าอยากให้ทีมไอทีทำงานได้เต็มที่ ต้องลงทุนครับ 3 คนดูเเหมือนว่าเยอะ แต่ที่แน่ๆ พวกเราไม่ใช่กรรมกรคอมพิวเตอร์ที่จะทำงานหนัก(มาก)แต่ค่าแรงต่ำครับ
ที่ผมโพสให้ดูนี่ ไม่ได้มีเจตนาจะแสดงว่าคนเยอะ เพียงแต่เผื่อว่าอาจจะมีผู้บริหารมาอ่านบ้างจะได้ทราบว่า
ถ้าอยากให้ไอทีเจ๋งๆ ควรจะดูแลคนไอทีอย่างไรถึงจะเหมาะสม..และให้เขาอยู่ได้อย่างมีความสุขตามอัตภาพครับ

--- End quote ---

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับพี่ เดชา พวกเรา(ผมหมายถึงตัวผมเอง)ไม่ใช่กรรมกรคอมพิวเตอร์ที่จะต้องทำงานหนักมากแล้วได้ค่าแรงต่ำๆ เหนื่อยนะครับงานไอที ไม่ได้มานั่งรอให้คอมพ์เสียแล้วซ่อมอย่างเดียวสารพัดงานที่มีให้ทำ ตั้งกะดูแลโสตห้องประชุมยันเขียนโปรแกรม เจ้าหน้าที่อื่นเค้าทำนอกเวลาเป็นโอที แต่อย่างงานไอทีเรียกมาตีสองตีสาม ก็ไม่เห็นจะมีใครมาคิดทำเบิกให้ แต่ก็ได้มันส์ที่แก้ปัญหาสำเร็จ  เกือบลืมประเด็น

รพ ที่ผมทำงาน 30 เตียง คอมพิวเตอร์  60  เครื่อง
อัตรากำลัง 1 คน
 วิเคราะห์ ออกแบบระบบ  ดูแล แฟ้มรายงาน เขียนรายงาน  ตรวจสอบความถูกต้อง
 ดูแล server  ระบบเครือข่าย ซ่อม บำรุงรักษา ติดตั้ง เครื่อง งานโสตฯห้องประชุม

sungvien:
30 เตียงอย่างน้อย 2 คนครับ
รพ.ภักดี น่าจะหาอีกสักคน ไว้เป็นเพื่อน  อยู่คนเดียวเหนื่อยแย่เลยเน๊าะ

Conan:
ร.พ. ตามตำแหน่ง 60 เตียง  แต่จำนวนผู้รับบริการเท่ากับ 90 เตียง
Admin  2  คน แต่ไม่ใช่ตำแหน่งเจ้าหน้าที่คอมพิวเตอร์  และไม่ได้จบคอม ฯ
Computer ที่รับผิดชอบ ประมาณ  100 ตัว  ทั้งในระบบและนอกระบบ  ทั้งงานนอก ( คอม ฯ จนท.)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version