ผู้เขียน หัวข้อ: ที่มาของข้อมูลที่ถุกบันทึกลงตาราง physic_main และ physic_list มาจากไหนครับ  (อ่าน 3819 ครั้ง)

ออฟไลน์ kittih

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
อ. ทุกๆท่านครับ ผมมีข้อสงสัยว่าที่มาของข้อมูลที่ถุกบันทึกลงตาราง physic_main และ physic_list มาจากไหนครับ และแตกต่างกันอย่างไร  ??? เพื่อจะได้ทำรายงานได้ถูกต้อง
นายกิตติ หาญอาษา
โรงพยาบาลศรีบุญเรือง จ.หนองบัวลำภู

MSN: kittih@hotmail.com
เริ่มปฎิบัติงานวันที่ 1 มิย. 53

ผู้รู้ทุกๆท่าน โปรดชี้แนะด้วยครับ

HOSxP:   3.54.7.21 (ขึ้นระบบเองเมื่อ 1 กค. 49, MA.โดย ทีมงาน BMS)
MySQL:   5.1.39-percona
Server:   CentOS 5 + RAM 8GB + MySQL 5.1.39 (IBM System x3200 M2)
Slave:   CentOS 5 +RAM 4GB + MySQL 5.1.39 (IBM xSeries 206)

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
เปิดใช้งานระบบกายภาพบำบัดครับ..แล้วจะมีรายการเองครับ

1. physic_main คือ ทะเบียนผู้เข้ารับบริการกายภาพบำบัดครับ..คล้าย ๆ  dtmain  , er_regist

2. physic_list เก็บกิจกรรมบริการ(ชื่อรายการกายภาพบำบัดตาม vn นั้น ๆ ว่าทำไปกี่กิจกรรม อะไรบ้าง)
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ kittih

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
ขอบคุณมากครับ  ;)

ขอถามต่อครับว่า ทั้งสองตารางนี้ได้ข้อมูลมาจากการคีย์ข้อมูลที่หน้าจอ
ห้องตรวจแพทย์>วินิจฉัย>เวชศาสตร์ฟื้นฟู ใช่ไหมครับ

หรือหากว่า อ.ท่านใด มี ER Diagram(ยิ่งดี) ผมขอไฟล์ด้วยนะครับ  :D

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
นายกิตติ หาญอาษา
โรงพยาบาลศรีบุญเรือง จ.หนองบัวลำภู

MSN: kittih@hotmail.com
เริ่มปฎิบัติงานวันที่ 1 มิย. 53

ผู้รู้ทุกๆท่าน โปรดชี้แนะด้วยครับ

HOSxP:   3.54.7.21 (ขึ้นระบบเองเมื่อ 1 กค. 49, MA.โดย ทีมงาน BMS)
MySQL:   5.1.39-percona
Server:   CentOS 5 + RAM 8GB + MySQL 5.1.39 (IBM System x3200 M2)
Slave:   CentOS 5 +RAM 4GB + MySQL 5.1.39 (IBM xSeries 206)

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ขอบคุณมากครับ  ;)

ขอถามต่อครับว่า ทั้งสองตารางนี้ได้ข้อมูลมาจากการคีย์ข้อมูลที่หน้าจอ
ห้องตรวจแพทย์>วินิจฉัย>เวชศาสตร์ฟื้นฟู ใช่ไหมครับ

หรือหากว่า อ.ท่านใด มี ER Diagram(ยิ่งดี) ผมขอไฟล์ด้วยนะครับ  :D

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ใช้ตรงนั้นก็ใช้่ได้...หรือจะเข้าจากหน้าจอ ระบบงานอื่น ๆ --->  กายภาพบำบัดก็ได้ครับ.มีทั้งผู้ป่วยในและผู้ป่วยนอกครับ...
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x