โพลล์

จ่ายค่ารายปีแล้วจะได้อะไรบ้าง

ได้ใช้โปรแกรม Hosxp เดิมๆต่อให้แจ้งไปก็บอกไม่พัฒนาต่อแล้ว..(โอเครจบน๊ะ)
0 (0%)
ได้รับการช่วยแก้ไข ในบางครั้งที่ BMS แก้ไขได้(ถ้าไม่เข้าใจย้อนไปอ่าน ตัวเลือก 1:)
0 (0%)
ได้รับคำตอบว่าไป V4 สิ เขาเพิ่มหน้าการใช้งานใหม่ๆไว้เยอะ(ถ้าช้าเดี๋ยว V5. ออกมาน๊ะ...คริคริ)
0 (0%)
ได้รับแจ้งจากจุดบริการเหมือนเดิมว่าตรงฟังก์ชั่น..หน้านี้..หน้านี้..ไม่ได้แก้ไขให้อีกเหรอค่ะ(IT ร้องไห้แพล๊บ)
1 (33.3%)
ได้จ่ายรายปี...(ทนๆใช้ไป..คิดเสียว่าไม่เกี๋ยวกับเรา..สาธุ..อยู่ในโหมดทางสายกลาง)
2 (66.7%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 3

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบเงื่อนไขการให้บริการก่อนเก็บค่ารายปีของ BMS  (อ่าน 3094 ครั้ง)

ออฟไลน์ hard2521

• Newbie
  • *
  • Respect: +8
บางอย่างเราผูัใช้และดูแลระบบก็อยากให้โปรแกรมออกมาดี..ผู้ป่วยจะได้มีข้อมูลที่ถูกต้องสามารถเก็บใช้งานข้อมูลเหล่านี้ได้ 100% หากโปรแกรมไม่พัฒนาหรือแก้ไขให้เชื่อเหอะถ้ามีตัวดีๆออกมาและมีการดูแลที่ดีกว่าเดี๋ยวก็พากันไปหมด
- - - การหาลูกค้ามาจ่ายรายปีที่ว่ายาก...ยังไม่ยากเท่าการรักษากลุ่มลูกค้าเหล่านี้ไว้เเลยครับ - - -
 :o :o :o :o :o :o :-X :-X :-X :-X :-X >:( >:( >:( >:( >:(
โรงพยาบาลบางกระทุ่ม จังหวัดพิษณุโลก [086-8822447]
Facebook:https://www.facebook.com/hard.niemchowna
E-Mail:Hard2521@gmail.com
Server1:
Server2:
Server3:HP ML110 Generation 5 Ram:4GB
Server4:IBM X3500 M3 Ram:8Gb
Client Spec:Windows 7 Ultimate Pack 1 32Bit
Core2

ออฟไลน์ nahos

• Hero Member
  • รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
อยากให้พัฒนาต่อบ้างครับ V 3 อย่างน้อย ๆ ก็พัฒนาตามรีเควสบ้าง ตอนนี้เงียบไปเลย
เหมือนโดนมัดมือชก
ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
อยากให้พัฒนาต่อบ้างครับ V 3 อย่างน้อย ๆ ก็พัฒนาตามรีเควสบ้าง ตอนนี้เงียบไปเลย
บางระบบก็มีการปรับปรุง แต่ รพ. อาจจะไม่ได้ใช้หรือเปล่าครับ
แต่เร็ว ๆ นี้มีมาแน่ ระบบห้องเก็บเงินแบบใหม่ กับระบบนัดหมายแบบใหม่ (คาดว่าจะเชื่อมระบบนัด Online ตามแบบ V4)
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
ครับ ตอนนี้ทาง BMS ก็กำลังพัฒนา v4 ให้อยู่แล้วนะครับ ไม่ได้หยุดพัฒนา
อย่างที่ ภก.อุดมโชค แจ้ง เรื่องระบบนัดหมาย ระบบเรียกคิวและระบบห้องการเงิน ตอนนี้กำลัง port จาก v4 มาใช้ใน v3 เพื่อให้เป็นระบบที่ทำงานแบบเดียวกัน

ทำไมถึงคิดว่าโปรแกรมหยุดพัฒนาแล้วครับ ?

อาจจะเป็นเพราะผมทำแต่ v4 หลังๆ มานี้แทบไม่มีเวลามา update ว่ากำลังทำอะไรไปบ้าง แต่เชื่อเถอะครับว่าเป้าหมายที่ BMS กำลังทำนั้น ก็เป็นไปอย่างที่คุณ Hard อยากให้เป็นนะครับ

ผมเพิ่งได้อ่าน poll ที่คุณ Hard เขียน เข้าใจว่าคงจะเข้าใจอะไรผิดนะครับ
- ผมแจ้งในเกือบทุกเวที ว่า BMS ยังคง Maintenance v3 ให้ รพ.ที่ยังใช้ v3 อยู่ ว่าระบบจะถูกพัฒนาตามนโยบายที่กระทรวงประกาศ
- v5 ยังคงไม่มีมาเร็วๆ นี้นะครับ และงานหลักของ BMS ก็ไม่ได้เน้นขายโปรแกรมครับ แต่เข้าไปปรับปรุงกระบวนการทำงานภายใน ของ รพ.
- ส่วน Activation Package ถ้าคิดว่ามันไม่สำคัญและไม่คิดว่าจะได้ใช้อะไรใน version ใหม่ๆ ก็ไม่ต้องต่อก็ได้นี่ครับ รอให้มี function ใหม่ๆ ค่อยซื้อในปีนั้นๆ ก็ได้ครับ
- จริงๆ ผมก็ไม่อยากทำ v4 หรอกครับ เหมือนมานั่งทำโปรแกรมใหม่อีกรอบ แต่ปัญหาบางอย่างหรือ requirement บางเรื่อง มันทำใน v3 ไม่ได้หรือทำได้ยากมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2018, 16:36:33 PM โดย manoi »
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
KIOSK V3 ก็ใช้ได้นะ รู้(รึ)ยัง ?? https://www.facebook.com/oil.pumma/videos/1951170581605147/
นี่คือการพัฒนาใน V3 ไหมล่ะ...
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)