ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ report แบบนี้ครับ  (อ่าน 4584 ครั้ง)

ออฟไลน์ Apiruk_Jbhos

• Sr. Member
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราช จอมบึง
อยากได้ report แบบนี้ครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 07, 2007, 16:47:11 PM »
0
สวัสดีครับ ต้องขอรบกวนหน่อย ครับ พอดีอยากได้ รายงานที่มีรายละเอียดดังนี้ครับ

ชื่อ-สกุล ที่อยู่ อายุ ทุกตำบล จอมบึง แยก
ที่เป็น เบาหวาน ความดัน และ มะเร็ง
ผลการตรวจ และ ผลการรับยา
สามารถระบุวันปีที่ต้องการค้น ครับ

อยากได้ form report costom เพื่อที่จะเอามาเป้นข้อมูล ครับ
ขอขอบพระคุณครับ
นาย อภิรักษ์ ชุ่มชะอุ่ม
Mail advance_pro@hotmail.com
โรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราช จอมบึง

Server 1 : SR550 Ram 64G
OS1 : CentOS Linux 7.6
MariaDB version 10.1.19

Server 2 : IBM X3500 Ram 6G
OS2 : CentOS 7.6

ขึ้นระบบ เดือน กรกฎาคม 50
http://www.ChomBungHospital.com/

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: อยากได้ report แบบนี้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2007, 18:54:31 PM »
0
ลองดูตัวอย่างข้อมูลของรพ.เองก่อนที่  ระบบรายงานผู้ป่วยนอก  -----------custom search -------------แล้วกำหนดเงื่อนไขที่ต้องการ  คือช่วงวันที่ต้องการ  อำเภอที่อยู่อาศัยของผู้รับบริการ  วินิจฉัยโรคหลักด้วยโรคที่กำหนดและรายการยาที่ได้รับ   แล้วจึง คัดลอกชุดคำสั่ง  SQL  ในหน้าต่างที่มีอยู่  จากนั้นทดสอบนำไปลองเขียน REPORT DESIGNER  ครับ  น่าจะประมาณนี้แหละครับ

select pt.*,ov.*
from vn_stat ov ,patient pt ,ovst ovst
where  ov.vn=ovst.vn and pt.hn=ov.hn and ov.vstdate  between '2007-08-01' and  '2007-08-31' and ov.hn=pt.hn
 and ov.aid like "7002%"
 and ( (ov.pdx like "EรหัสICDเบาหวาน%")
 or (ov.pdx like "IรหัสICDความดัน%")
 or (ov.pdx like "CรหัสICDมะเร็ง%")
 or (ov.pdx like "DรหัสICDมะเร็ง%") )
ลองดูก่อนนะครับ....
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: อยากได้ report แบบนี้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2007, 18:58:09 PM »
0
ชื่อ-สกุล ที่อยู่ อายุ ทุกตำบล จอมบึง แยก
ที่เป็น เบาหวาน ความดัน และ มะเร็ง
ผลการตรวจ และ ผลการรับยา ??????
สามารถระบุวันปีที่ต้องการค้น ครับ