ผู้เขียน หัวข้อ: ปรับปรุงระบบจองห้องพิเศษ  (อ่าน 3500 ครั้ง)

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
ปรับปรุงระบบจองห้องพิเศษ
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 14:42:16 PM »
0
ในระบบจองห้องพิเศษ อ.mn ได้ออกแบบโครงสร้างเพื่อเก็บ spclty ไว้ในตาราง room_reserve แล้ว แต่ในหน้าบันทึกการจองห้องพิเศษ ยังไม่มีให้เลือก spclty ใส่ลงในตารางนี้ครับ
รบกวน อ.mn อีกครั้งครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
Re: ปรับปรุงระบบจองห้องพิเศษ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 18:40:00 PM »
0
เพิ่มอีกนิดครับ
ตอนนี้ ICU อยากจะให้ตึกอื่น ๆ key จองเตียง ICU เองผ่านระบบจองห้องพิเศษ
แต่ว่าต้องมี diag มาด้วยครับ อันนี้คงต้องเพิ่ม field มาครับ เป็น diag ที่มีอยู่แล้ว หรือให้ key เอง (free text) ก็ได้ครับ
ที่จริงเห็นมี field Note ว่างอยู่ครับ ถ้าไม่เพิ่ม field ก็เปิดช่องให้ key ลง note ก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)