ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือเรื่องรายงานครับ  (อ่าน 2055 ครั้ง)

ออฟไลน์ bomkeen

• Sr. Member
  • Respect: +1
ขอความช่วยเหลือเรื่องรายงานครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 10:22:53 AM »
0
คือผมจะทำรายงานการใช้ยาน่ะครับโดยอยากใ้ห้แสดง

ชื่อคนไข้ A ใช้ยา  1.xxxxxxx
                          2.xxxxxxx(รายชื่อยา)
                          3.xxxxxxx
ชื่อคนไข้ B ใช้ยา  1.xxxxxxx
                          2.xxxxxxx(รายชื่อยา)
                          3.xxxxxxx

คือต้องการให้แสดงว่า คนไข้คนไหนใช้ยาอะไร (ตามที่เรากำหนดicodeไว้ในโปรแกรม) บ้างในช่วงเวลาที่กำหนด

โดยแสดงรายชื่อยาแตะละตัวที่เขาใช้ แยกเป็นรายบุคคล

พี่ๆท่านไหนพอมีแนวทาง หรือคำแนะนำ รบกวนด้วยนะครับ  ^_^

พีรกาจ พูลสวัสดิ์
นักวิชาการคอมพิวเตอร์(ลูกจ้าง)
รพ.สมเด็จพระสังฆราช(นครหลวง) รพช.30เตียง
จ.พระนครศรีอยุธยา

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: ขอความช่วยเหลือเรื่องรายงานครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 10:37:38 AM »
0
sub  report  ไปเลยครับ..ศึกษาจากหลักการ ของ ปรมาจารย์ขวด ในฟอร์ม  opdcard  หรือ  report_manual ที่อยู่ใน FOLDER HOSXP ในเครื่อง windows น่่ะครับ..มีวิธีทำครบถ้วน   version  01.01.2008  by อ.ชัยพร
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x