ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเกี่ยวกับการเช็คสิทธิแบบ offline ครับ HipDATA  (อ่าน 5300 ครั้ง)

ออฟไลน์ SIWIT

• Sr. Member
  • ฉันไม่เคยคิดยอม แต่ขอเวลาหน่อย
  • Respect: 0
โรงพยาบาลปักธงชัยครับ Hosxp ไม่ออกเน็ต เลยอยากเช็คแบบ Offline ลองใส่ Hipdata จะเช็คได้แค่ Well กับ UC ครับถ้าอยากเพิ่ม ประกันสังคม หรือ ถ้าจะให้ดีเอาข้าราชการด้วย ทำอย่างไรครับพอมีทางบ้างหรือปล่าวเพิ่งจะขึ้นระบบนะครับ 2 เดือน ยังมีปัญหาสำคัญเกี่ยวกับการ ปกปิดผล HIV ของห้อง LAb นะครับว่ามีการจัดการยังไง
กลายเป็น 2 เรื่องเลยครับรบกวนด้วยครับผม
Siwit : นวก.คอม รพช.ปักธงชัย
Server : Xeon 2.0 ; Ram: 12Gb: OS: FreeBSD 8.1
Database : mysql 5.1.47
Slave : P4 3.4 Gb; Ram: 2 Gb; OS: FreeBSD 8.0 ; Database: mysql 5.1.47
Client : windows xp sp3 ; Software : Hosxp version 3.53.8.4
ขึ้นระบบวันที่ 1 มีนาคม 2552 ขอบคุณ อ.ทุกๆท่านครับ

ออฟไลน์ Neo28

Re: อยากทราบเกี่ยวกับการเช็คสิทธิแบบ offline ครับ HipDATA
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2009, 09:05:30 AM »
0
 ลองดูครับสามารถ up ได้ทั้ง   ปกส.  เบิกได้   UC   ครับ
http://www.nakhonhosxp.com    ที่เมนู download  ครับ
MR.WISANU   KRAINARA  (PAO)
Medical  Record Science 28
Nabonhospital

ออฟไลน์ SIWIT

• ฉันไม่เคยคิดยอม แต่ขอเวลาหน่อย
Re: อยากทราบเกี่ยวกับการเช็คสิทธิแบบ offline ครับ HipDATA
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2009, 18:24:10 PM »
0
ขอบคุณมากครับเดี๋ยวจะลองนำเข้าดูแต่อยากทราบว่าโหลดมาแค่ ฐาน DBPOP อย่างเดียวก็พอใช่รึปล่าวครับ
ต้องโหลดอะไรเพิ่มรึปล่าวครับ
Siwit : นวก.คอม รพช.ปักธงชัย
Server : Xeon 2.0 ; Ram: 12Gb: OS: FreeBSD 8.1
Database : mysql 5.1.47
Slave : P4 3.4 Gb; Ram: 2 Gb; OS: FreeBSD 8.0 ; Database: mysql 5.1.47
Client : windows xp sp3 ; Software : Hosxp version 3.53.8.4
ขึ้นระบบวันที่ 1 มีนาคม 2552 ขอบคุณ อ.ทุกๆท่านครับ

ออฟไลน์ skypec

• Hero Member
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลรือเสาะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 19:19:12 PM »
0
ช่่วยสอนวิธีการนำข้อมูล
1. ไฟล์ที่นำเข้า?
2. เข้าเมนูไหนเพื่อนำข้อมูลเข้า?
3. วิธีการใช้งาน Hipdata?

:) :) :) :) :)
โรงพยาบาลรือเสาะ ( www.rusohospital.com )
Version HOSxP 3.53.7.28
Machine Server
Master : IBM
Slave   : HP

ออฟไลน์ Neo

• Hero Member
  • The Kop
  • Respect: +6
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 20:21:06 PM »
0
ของรพ.ผมใช้ ข้อมูล DB_Pop โหลดมาจากจังหวัด แล้วนำข้อมูลเข้า WelfareUC 1.08 ข้อมูลทุกประเภทจะไปอยู่ในฐาน DBpop ของWelfareUC ผมให้น้องนำข้อมูล DBpop ตัวนี้มาเขียนโดยในภาษา PHP ในการค้นหาข้อมูล แต่DBpop ผมมีแต่ของจังหวัดผมนะครับ เอาไว้ใช้แก้ขัดเวลา เว็บ สปสช ล้ม ช้า  ใช้ได้ทั้ง Intranet และ Internet 

ลองเอาแนวคิดนี้ไปปรับใช้ดูนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2009, 20:25:29 PM โดย Neo »
Mr.Chayanut Suwamat
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ