ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบ refer ขอเพิ่มเติมครับ  (อ่าน 2884 ครั้ง)

begin

• บุคคลทั่วไป
ระบบ refer ขอเพิ่มเติมครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 22:45:45 PM »
0
ระบบ refer  ขอเพิ่มตัวเลือกดังภาพด้วยครับ

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: ระบบ refer ขอเพิ่มเติมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 23:03:51 PM »
0
ตอนนี้ ช่อง ICD จะนำค่าที่บันทึกเอาไว้มาใส่ครับ แต่ต้องบันทึกข้อมูลการวินิจฉัยของ ER ก่อน จากนั้นจึงมาส่ง Refer ครับ

แก้วันที่เป็นวันปัจจุบันอัตโนมัติให้แล้วครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ armds

• armds
  • Respect: +10
Re: ระบบ refer ขอเพิ่มเติมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 23:24:50 PM »
0
อาจารย์เพิ่มเมนู (เวลาเอาเมาส์คลิกขวา)   แสดงรายการรับผู้ป่วย IPD  ,  แสดงรายการรับผู้ป่วย OPD  , หรือส่ง ลงทะเบียนผู้ป่วยใน  และ  เข้าระบบ ผู้ป่วยสังเกตุอาการ  ดังภาพ..
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย จ.เลย
ขนาด 60 เตียง นวก. คอมพิวเตอร์ ขึ้นระบบ ปี 2548
ขอบคุณ อ.ชัยพร อ.สุชัย อ.เดชา อ.doreamon อ.naj อ.ขวด และอ.ในเว็บ hosxp.net ทุกท่าน

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 23:35:03 PM »
0
เพิ่มให้แล้วครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD