ผู้เขียน หัวข้อ: ยอดผู้ป่วยแยกแผนกการรักษา  (อ่าน 3562 ครั้ง)

ออฟไลน์ surachai_ann

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
ยอดผู้ป่วยแยกแผนกการรักษา
« เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 03:37:59 AM »
0
เวลา สรุป ส่งยอด ผู้ป่วย หรือ ให้แสดง ตามแผนกการรักษา ยอดผู้ป่วยหรือรายชื่อ แสดง ไม่ตรงตามที่เราส่งตรวจเลยครับ เช็คดูแล้ว ตอนส่งก็ตรงตามแผนก แต่ ทำไม ไม่แสดงรายชื่อ
มีรายงานที่ใช้แสดงยอดหรือสรุปรายชื่อมั๊ยครับ
ขอบคุณครับ ???

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: ยอดผู้ป่วยแยกแผนกการรักษา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 03:57:22 AM »
0
รายงานตามห้องที่ส่งไป (cur_dep) หรือรายการตามแผนก (spclty) ครับ

ถ้าตาม spclty ยอดคงไม่ผิด แต่ถ้าตาม cur_dep อาจจะิผิดได้ครับ เพราะแผนกปัจจุบันของผู้ป่วยจะเปลี่ยนไปเรื่อยๆ ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ armds

• armds
  • Respect: +10
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 20:32:56 PM »
0
อาจารย์ครับ  ขอเสนอให้ทำเพิ่ม แผนกปัจจุบัน  และแผนกที่คงที่  จะได้ไหมครับ   จะได้แยกให้มีตัวเลือกให้ดูได้เลยนะครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ  ตามรูปครับ
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย จ.เลย
ขนาด 60 เตียง นวก. คอมพิวเตอร์ ขึ้นระบบ ปี 2548
ขอบคุณ อ.ชัยพร อ.สุชัย อ.เดชา อ.doreamon อ.naj อ.ขวด และอ.ในเว็บ hosxp.net ทุกท่าน

ออฟไลน์ chinaga

• Respect: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 16:31:30 PM »
0
ขอแบบฟอร์มรายงานที่แยกตามแผนกด้วยครับ
เห็นด้วยกับข้อเสนอข้างบนครับ
ใช้แบบฟอร็มไหนครับ
โรงพยาบาลสังขะ
โรงพยาบาลสังขะ สุรินทร์ IBM X3650 Ram 20 G Centos 5.3 Mysql 5.1.47 XtraDB  hosxp 3.55.2.6
user คือผู้เป็นใหญ่ในระบบ
http://www.surinadmin.com/