ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้เมนู Replication แล้ว Error ครับ  (อ่าน 2858 ครั้ง)

ออฟไลน์ Neo

• Hero Member
  • The Kop
  • Respect: +6
ใช้เมนู Replication แล้ว Error ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2007, 08:44:05 AM »
0
มันแจ้ง [ONLINE] Error Count = 0
Error : SQL Error:Unkmown cllumn 'computer_name' in 'field list'
Mr.Chayanut Suwamat
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: ใช้เมนู Replication แล้ว Error ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2007, 09:22:21 AM »
0
ต้องทำ โอนข้อมูลไป เครือ่งสำรองใหม่ครับ
โครงสร้างยังไม่ได้ update ตาม  เครื่องหลัก

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
Re: ใช้เมนู Replication แล้ว Error ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 17:25:40 PM »
0
ขอรายอะเอียด/คำอธิบายเพิ่มอีกหน่อยครับอาจารย์ อ๊อด ผมน้องใหม่ ยังไม่เข้าใจวิธีแก้ไขคับ เพราะตอนนี้ผมยังแก้ไขไม่ได้เลย Update โครงสร้างแล้วคับยังแก้ไม่ได้คับ
ขอขอบพระคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2007, 17:28:40 PM โดย Neo »
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 20:53:46 PM »
0
ขอรายอะเอียด/คำอธิบายเพิ่มอีกหน่อยครับอาจารย์ อ๊อด ผมน้องใหม่ ยังไม่เข้าใจวิธีแก้ไขคับ เพราะตอนนี้ผมยังแก้ไขไม่ได้เลย Update โครงสร้างแล้วคับยังแก้ไม่ได้คับ
ขอขอบพระคุณ

เครื่องแรก Update โครงสร้างแล้ว

เครื่องที่ส่งไป Update โครงสร้างหรือยัง

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2007, 10:53:16 AM »
0
อ.อ๊อด ครับ หรือว่าจะเป็นเพราะ เครื่อง Server ผมเป็น Msql 4.1 ส่วนตัวลูกที่จะใช้ Replication เป็น 5.1 หรือเปล่าครับ ตอนนี้ เครื่องที่จะ Replication ผมได้ทำการดัมข้อมูลใส่เครื่องลูก และทำการ อัพเดทโครงสร้างแล้วครับ แต่ยังไม่ได้เลย  ข้อคำแนะนำเพิ่มเติ่มด้วยครับ