ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามอาจารย์ค่ะ  (อ่าน 2878 ครั้ง)

ออฟไลน์ one

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
รบกวนถามอาจารย์ค่ะ
« เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 16:22:25 PM »
0
error  สั่งยาไม่ได้เป็นบางเตียงค่ะ   

มันฟ้อง  error on calculation drg
SQL Error: Got error 134 from storage engine  ค่ะ

นักวิชาการคอมพิวเตอรื  โรงพยาบาลหนองฉาง
นวก.คอมพิวเตอร์  NONGCHANG HOSPITAL UTHAITHANEE
SERVER DELL (LINUX-CentOS)

ออฟไลน์ naydekdee

• Hero Member
  • naydekdee
  • Respect: +1
Re: รบกวนถามอาจารย์ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 16:36:28 PM »
0
รบกวน  ดูเรื่องการลงเตียงได้ป่าวครับ  ว่า เตียงมีค่าว่างหรือป่าว ครับ  หรืออีกอย่าง  การนำคนไข้ เข้ามา  Admit  อ่ะครับ   

ไม่แน่ใจนะครับว่าเป็นอย่างงี้ป่าว เพราะว่าเคยเป็นแต่  นานจำไมได้ ล่ะครับ   

รออาจารย์ท่านอื่น  มาตอบต่อนะครับ   ^ ^
UP systems on Hospital  2010-03-01
(นายเด็กดี)  รพช.บางกระทุ่ม พิษณุโลก
Structure Version  HOSxP 3.61.9.25b

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: รบกวนถามอาจารย์ค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 17:12:51 PM »
0
ตารางน่าจะมีปัญหานะครับ ใช้ MySQL version อะไรอยู่ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD