ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม sql การรวมตาราง person_wbc กับ ตาราง person_epi ให้อยู่ตารางเดียวครับ  (อ่าน 3822 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guitar-hero

• Hero Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลละแม,รพ.ละแม
สอบถาม sql การรวมตาราง  person_wbc กับ ตาราง person_epi ให้อยู่ตารางเดียวครับ  เหตุผลคือต้องการดูว่า เด็กแต่ละคน ฉีดวัคซีนอะไรไปบ้างแล้ว อ่ะครับ อยากนำตารางทั้งสองมารวมกันแล้วแสดงผลทีเดียวเลย ครับ ไม่ทราบว่าต้องเขียนsql อย่างไรคัรบ
จีระยุทธ ปิ่นสุวรรณ นักวิชาการคอมพิวเตอร์(พนักงานราชการ)
รพช.ละแม จ.ชุมพร
MASTER: HP Proliant Dl160 gen10
SLAVE: Dell PowerEdge T610 Quad core Intel 3.0G Ram 8GB Centos 5.9+Mysql 5.5

ออฟไลน์ Guitar-hero

• Respect: 0
    • โรงพยาบาลละแม,รพ.ละแม
ผมเขียนประมาณนี้ถูกไหมครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
select

p.person_id,p.cid,concat(p.pname,p.fname,"  ",p.lname) as ptname,p.birthdate

,w.vaccine_bcg_date,w.vaccine_hbv1_date,w.vaccine_hbv2_date,w.vaccine_hbv3_date,w.vaccine_dtphb1_date,w.vaccine_opv1_date,w.vaccine_dtphb2_date
        ,w.vaccine_opv2_date,w.vaccine_dtphb3_date,w.vaccine_opv3_date,w.vaccine_mmr_date

,e.vaccine_dtp4_date,e.vaccine_opv4_date,e.vaccine_je1_date,e.vaccine_je2_date,e.vaccine_je3_date,e.vaccine_dtp5_date,e.vaccine_opv5_date

from
        person p

left outer join person_wbc w  on w.person_id = p.person_id
left outer join person_epi e on e.person_id = p.person_id

where p.age_y  >=1 and p.age_y <=5
จีระยุทธ ปิ่นสุวรรณ นักวิชาการคอมพิวเตอร์(พนักงานราชการ)
รพช.ละแม จ.ชุมพร
MASTER: HP Proliant Dl160 gen10
SLAVE: Dell PowerEdge T610 Quad core Intel 3.0G Ram 8GB Centos 5.9+Mysql 5.5

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
ลองดึงข้อมูลจากตาราง person_vaccine_list อาจารย์ MN ทำสรุปรวมประวัติการฉีดวัคซีนไว้หมดแล้วครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
ลองดึงข้อมูลจากตาราง person_vaccine_list อาจารย์ MN ทำสรุปรวมประวัติการฉีดวัคซีนไว้หมดแล้วครับ

::) ??? อ.ป๊อบ ครับ ยังรวมไม่หมดครับ ยังขาดในส่วนที่คีย์จาก one stop service ระบบจะบันทึก ovst_vaccine ทำให้รายงานยังไม่ครับ อ.ป๊อบ เขียน รวม 2 แฟ้มนี้หน่อยครับ  ;D

หรือฝาก อ.MN ให้บันทึกลงไปที่ person_vaccine_list ด้วยจะดีมากครับ จะได้ง่ายในการทำรายงาน
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
::) ??? อ.ป๊อบ ครับ ยังรวมไม่หมดครับ ยังขาดในส่วนที่คีย์จาก one stop service ระบบจะบันทึก ovst_vaccine ทำให้รายงานยังไม่ครับ อ.ป๊อบ เขียน รวม 2 แฟ้มนี้หน่อยครับ  ;D

หรือฝาก อ.MN ให้บันทึกลงไปที่ person_vaccine_list ด้วยจะดีมากครับ จะได้ง่ายในการทำรายงาน

ให้อาจารย์ทำสรุปรวมน่าจะดีกว่า ขอปุ่ม Recalc ด้วยนะครับ  ;D ;D
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net