ผู้เขียน หัวข้อ: เทพ UE แนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 3377 ครั้ง)

ออฟไลน์ James011

• Hero Member
  • Respect: +16
เทพ UE แนะนำหน่อยครับ
« เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 08:18:27 AM »
0
 ;D ;D ;D เทพ UE  แนะนำหน่อยครับ
                   ปกติ เวลาเขียน UE ข้อมูลจะถูกเก็บในตาราง Universal_xxxxx ต่างๆๆ
เราจะเขียน UE ยังไง ให้สามารถเลือกตารางที่เก็บข้อมูลตามทีเราต้องการครับ เช่น ตาราง patient,person

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
Re: เทพ UE แนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 10:35:14 AM »
0
ลองดู lookupcombobox ครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 10:56:50 AM »
0
;D ;D ;D เทพ UE  แนะนำหน่อยครับ
                   ปกติ เวลาเขียน UE ข้อมูลจะถูกเก็บในตาราง Universal_xxxxx ต่างๆๆ
เราจะเขียน UE ยังไง ให้สามารถเลือกตารางที่เก็บข้อมูลตามทีเราต้องการครับ เช่น ตาราง patient,person

คงต้องรอ  UE  pascal เต็มระบบ

ออฟไลน์ James011

• Respect: +16
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 11:49:29 AM »
0
ลองดู lookupcombobox ครับ
;D ;D  แบบนี้คือ Show ข้อมูลตามตารางที่เลือก
  ;D ;D ที่ผมอยากได้คือ UE แบบ Insert,Update,Delete เลือกตารางได้ตามต้องการครับที่ไม่ใช่ Universal_xxxxx

คงต้องรอ  UE  pascal เต็มระบบ

;D ;D ;D  ถ้าได้สุดยอดเลยครบ

ออฟไลน์ nummon

• Full Member
  • Respect: 0
    • SrisangwornSukhothai Hospital
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 15:48:28 PM »
0
ลองดูตัวอย่างในกระทุนี้ครับ http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=11540.0
อันนี้เขียนให้กดปุ่ม check ดึงข้อมูลมาจาก ตาราง ipt , iptadm ,.... โดยใช้ TClientDataSet
ที่ทำเป็นแค่ select sql แต่ถ้าจะ insert หรือ update กลับไปใน table ก็น่าจะได้ (ยังไม่เคยลอง )
โดยทำ script ที่ onsave ของ UE design form
<a href=http://www.srisangworn.go.th>โรงพยาบาลศรีสังวรสุโขทัย</a>
Hosxp : 3.54.2.15
SERVER :  Xeon 3.4    Ram 4G   HD 120 GB OS : Linux CENOS 5.1   Mysql  5.1.23-rc
SLAVE-I :  Xeon 3.4    Ram 4G   HD 120 GB OS : Linux CENOS 5.2   Mysql  5.1.45 (Mysql Replication)
เริ่ม  4 สิงหาคม 2549  ขึ้นระบบ : อ.ชัยพร และ ทีม BMS