ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบผู้ป่วยใน -> จำหน่ายผู้ป่วยในผิดคนจะแก้กลับให้เป็น Admit ปัจจุบันต้องทำไง  (อ่าน 6874 ครั้ง)

ออฟไลน์ James011

• Hero Member
  • Respect: +16
 ;D ;D ;D ระบบผู้ป่วยใน -> จำหน่ายผู้ป่วยใน ผิดคนจะแก้กลับให้เป็น Admit ปัจจุบันต้องทำไง

ปัญหา -> เจ้าหน้าที่จำหน่ายผู้ป่วยใน ผิดคน
      วิธีแก้ของผม -> ipt ->delete ข้อมูลเกี่ยวกับการจำหน่ายออก
      view mode -> ผู้ป่วยคนนี้ดูได้ทุก mode เช่น admit ใน,เดือน / discharge ในวัน,เดือน
      ยกเว้น  -> รายชื่อผู้ป่วย admit ปัจจุบันไม่มีรายชื่อคนนี้ (admit ปัจจุบันเก็บอยู่ตารางไหนครับ )

ออฟไลน์ เข้ม

• Respect: +4
    • phichit hospital
;D ;D ;D ระบบผู้ป่วยใน -> จำหน่ายผู้ป่วยใน ผิดคนจะแก้กลับให้เป็น Admit ปัจจุบันต้องทำไง

ปัญหา -> เจ้าหน้าที่จำหน่ายผู้ป่วยใน ผิดคน
      วิธีแก้ของผม -> ipt ->delete ข้อมูลเกี่ยวกับการจำหน่ายออก
      view mode -> ผู้ป่วยคนนี้ดูได้ทุก mode เช่น admit ใน,เดือน / discharge ในวัน,เดือน
     ยกเว้น  -> รายชื่อผู้ป่วย admit ปัจจุบันไม่มีรายชื่อคนนี้ (admit ปัจจุบันเก็บอยู่ตารางไหนครับ )

ไม่รู้ว่าลบออกทั้ง record หรือป่าว ถ้าลบออก ก็จะหา รายชื่อผู้ป่วย admit ปัจจุบัน ไม่เจอ

ปกติ ผมให้ จนท. เวชระเบียน ทำได้ที่เดียว
โดยเข้าไปยกเลิกการจำหน่าย ตามนี้

ระบบผู้ป่วยใน > ลงผลการวินิจฉัย/การทำหัตถการ > ค้นหาผู้ป่วย > กดปุ่ม Discharge [F9] > ยกเลิกการจำหน่าย

(ไม่รู้ตอบตรงคำถามหรือป่าว ...)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2009, 10:45:29 AM โดย เข้ม »
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007

ออฟไลน์ James011

• Respect: +16
 ;D ;D ;D  ขอบคุณครับ

*****555 คลิกเดียวจบ*******

แต่อยากรู้ด้วยว่า สถานะ Admit ปัจจุบัน มันเก็บอยู่ Table ?  field ? 

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
เมื่อ admit แล้วจะเก็บข้อมูลในตาราง ipt ครับ ไม่รู้ว่าลบข้อมูลเกี่ยวกับการจำหน่ายออกลบอะไรบ้าง ถ้าจะให้ดีควรยกเลิกการ d/c ตามที่คุณเข้มบอก

ผมเดาว่าใน field ipt.dchstts และวัน d/c น่าจะว่าง จึงจะทำให้รายชื่อผู้ป่วย admit ปัจจุบันขึ้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2009, 20:50:38 PM โดย pop_hosxp »
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net