ผู้เขียน หัวข้อ: รายชื่อผู้ป่วย Admit แบบทั้งหมด แบบแยกตึก แบบแยกเตียงพิเศษ กับเตียงธรรมดา  (อ่าน 4579 ครั้ง)

ออฟไลน์ James011

• Hero Member
  • Respect: +16
 ;D ;D รายชื่อผู้ป่วย Admit แบบทั้งหมด แบบแยกตึก แบบนับจำแนวนเตียงพิเศษ กับเตียงธรรมดาว่า เท่าไร  print ได้จากเมนูไหนบ้างครับในโปรแกรม HOSxP ครับ

ออฟไลน์ Khuad

• .. นางฟ้า ตัวไม่น้อยแล้ว ..
  • Respect: +10

... ลองทำเป็น Custom Report ดูครับ  ;D  ;D ...

... หรือในระบบรายงานหลักก็จะมีรายงานคนไข้ที่กำลัง Admit อยู่ทั้งหมดครับ ...

... หรือดูจาก รายชื่อผู้ป่วยใน ที่ ผลการวินิจฉัย/การทำหัตถการ ของงานผู้ป่วยใน  จะมีให้เลือกผู้ป่วยแยกตาม Ward หรือดูทั้งหมดก็ได้ครับ  พอเห็นรายชื่อผู้ป่วยแล้วให้คลิ๊กขวาแล้วเลือก Exel Export ครับ  แล้วค่อยไปปรับรูปแบบใน Exel แล้วค่อยสั่งพิมพ์ครับ
    ส่วนเรื่องแยกตามเตียง  ก็ไปแยกเอาจากที่เราส่งออกไป Exel แล้วก็ได้ครับ
    อยู่ที่การกำหนดค่าเรื่อง ตึก ห้อง เตียง ของแต่ละแห่งด้วยครับ...
โรงพยาบาลวังน้อย   พระนครศรีอยุธยา ( รพช.30 เตียง )
Server : ProLiant DL120G6  Xeon X3450  RDIMM 12 Gb  2x256GB SSD Raid 1

Slave : ProLiant ML110G6  Xeon X3430  UDIMM 8 Gb  2x300GB SAS Raid 1

HOSxP version  3.57.xx.xx    เริ่มระบบ  เมษายน 2549

ออฟไลน์ James011

• Respect: +16
   ;D  ;Dหรือดูจาก รายชื่อผู้ป่วยใน ที่ ผลการวินิจฉัย/การทำหัตถการ
Report ชื่อไรครับ ผมว่าจะแก้ให้นับจำนวน เตียงพิเศษ กับเตียงธรรมดา

ออฟไลน์ Khuad

• .. นางฟ้า ตัวไม่น้อยแล้ว ..
  • Respect: +10
   ;D  ;Dหรือดูจาก รายชื่อผู้ป่วยใน ที่ ผลการวินิจฉัย/การทำหัตถการ
Report ชื่อไรครับ ผมว่าจะแก้ให้นับจำนวน เตียงพิเศษ กับเตียงธรรมดา

... ไม่ได้เป็นรายงานครับ  แต่เป็นการส่งข้อมูลที่แสดงอยู่ออกเป็น Exel น่ะครับ ....

... ส่วนถ้าเป็นรายงานอย่างที่ เจมส์@ศูนย์อนามัยที่ 11 ถาม   ถ้าลองดูใน report browser(ถ้าเข้าใช้งานได้)   น่าจะพอมีครับ  ได้มาแล้วอาจต้องปรับแก้ไขนิดหน่อยก็คงใช้ได้ครับ ...

... หรือลองไปดูที่รายงาน  SYSTEM-IPD-CURRENT-ADMIT-LIST เป็นตัวอย่างแล้วลองปรับแก้ไขดูนะครับ ...  :D ..
โรงพยาบาลวังน้อย   พระนครศรีอยุธยา ( รพช.30 เตียง )
Server : ProLiant DL120G6  Xeon X3450  RDIMM 12 Gb  2x256GB SSD Raid 1

Slave : ProLiant ML110G6  Xeon X3430  UDIMM 8 Gb  2x300GB SAS Raid 1

HOSxP version  3.57.xx.xx    เริ่มระบบ  เมษายน 2549