ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูรายงาน สรุปรายการยาให้หน่อยครับ  (อ่าน 7886 ครั้ง)

ออฟไลน์ Apiruk_Jbhos

• Sr. Member
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราช จอมบึง
มันอยู่ใน รายงานหลัก ห้องยาครับ สรุป 20 อันดับ กับรายงานการใช้เวชภัณฑ์ยา ครับของเดิมมันคิดจากราคาขายครับ
แต่ผมอยากได้เป็นราคาทุนครับ ลองเขียนดูแล้วก้พอได้ครับ แต่อยากให้ช่วยดูให้หน่อยครับ อยากให้พี่ ๆ แก้ให้อกมาถูกต้อง เพราะที่ติดอยู่คือบางรายการ มันเป็น 0 แต่ มี จำนวน กับ มูลค่าออกมาครับ ยังไม่เข้าใจว่ามาได้ยังไงครับ

-SYSTEM-RX-DRUG-USE-TOP-PRICE-SUMMARY
-SYSTEM-RX-DRUG-USE-SUMMARY
-รายการยาแยกตามกลุ่ม แบบว่าหาเป็น รายตัวครับ

ที่มากับโปรแกรมที่เป็นของ รพ.อื่น จากที่ดู ผมเอา มูลค่า หารด้วย จำนวน แล้วมันออกมาไม่ตรงกับราคาครับ
ที่มากับโปรแกรมครับ หรือที่ไหนใช้อยู่แล้วถูกต้องอยากขอ ตัวรายงานครับเขียนเองกลัวข้อมูลไม่ตรงครับ
นาย อภิรักษ์ ชุ่มชะอุ่ม
Mail advance_pro@hotmail.com
โรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราช จอมบึง

Server 1 : SR550 Ram 64G
OS1 : CentOS Linux 7.6
MariaDB version 10.1.19

Server 2 : IBM X3500 Ram 6G
OS2 : CentOS 7.6

ขึ้นระบบ เดือน กรกฎาคม 50
http://www.ChomBungHospital.com/

ออฟไลน์ hattaya

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Re: ช่วยดูรายงาน สรุปรายการยาให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 15:22:56 PM »
0
ช่วยส่งรายงานเป็น CDS ให้หน่อยได้ไหมครับ

ออฟไลน์ Apiruk_Jbhos

• Respect: +1
    • โรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราช จอมบึง
Re: ช่วยดูรายงาน สรุปรายการยาให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 15:33:13 PM »
0
พอดีไม่ได้ส่งเพราะมันเป็น ตัวเดิม ๆ เลยครับที่มากับ โปรแกรม มีเหมือนกันหมดครับ แต่ถ้าที่อื่นใช้แล้ว ว่าถูกต้อง หรือมีการแก้ไข อย่างไง ก็อยากได้มาลอง test ดูครับ
นาย อภิรักษ์ ชุ่มชะอุ่ม
Mail advance_pro@hotmail.com
โรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราช จอมบึง

Server 1 : SR550 Ram 64G
OS1 : CentOS Linux 7.6
MariaDB version 10.1.19

Server 2 : IBM X3500 Ram 6G
OS2 : CentOS 7.6

ขึ้นระบบ เดือน กรกฎาคม 50
http://www.ChomBungHospital.com/

ออฟไลน์ navyNP

• Hero Member
  • Respect: +3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 15:57:12 PM »
0
ส่งมาให้แทนครับ และอยากสอบถามเพิ่มเติมดังนี้ครับ
ถ้าผมอยากจะดัดแปลงฟอร์มนี้(SYSTEM-RX-DRUG-USE-SUMMARY) ให้สามารถกรองเอาเฉพาะ
1.เลือกเอาเฉพาะผู้ป่วย OPD และกรองเอาแต่ยานอกบัญชี(แยกเป็น 1 ฟอร์ม)
2.เลือกเอาเฉพาะผู้ป่วย OPD และกรองเอาแต่ยาในบัญชี(แยกเป็น 1 ฟอร์ม)
3.เลือกเอาเฉพาะผู้ป่วย IPD และกรองเอาแต่ยานอกบัญชี(แยกเป็น 1 ฟอร์ม)
4.เลือกเอาเฉพาะผู้ป่วย IPD และกรองแต่เอายาในบัญชี(แยกเป็น 1 ฟอร์ม)
จะทำได้อย่างไรและอ้างอิงจากตารางไหนครับ ตามแกะมานานแล้ว จนปัญญาครับ เข้า report browser ไม่ได้มานานแว้ว ขอคำแนะนำจาก อ.ทั้งหลายด้วยครับ  ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2008, 16:07:37 PM โดย navyNP »
เคยเป็น Admin รพ.อาภากรเกียรติวงศ์ สัตหีบ ชลบุรี(250 เตียง)
Implement by อ.MN & อ.suchai  ขึ้นระบบ 29 ก.ค.48
Server : RH Enterprise Linux AS release 3(taroon)
Client : winXP , Slave : winXP , MySQL 4.1
LIS : CST
version ปัจจุบัน 3.54.1.22

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 16:04:58 PM »
0
หรือใครมีรายงานการจ่ายยารายวัน(หรือรายเดือน)ของห้องจ่ายยาที่แจงตามรายการ items พร้อมแสดงมูลค่า โดยแยกเป็น ED และ NED ขอความอนุเคราะห์ด้วยครับ ;D
เคยเป็น Admin รพ.อาภากรเกียรติวงศ์ สัตหีบ ชลบุรี(250 เตียง)
Implement by อ.MN & อ.suchai  ขึ้นระบบ 29 ก.ค.48
Server : RH Enterprise Linux AS release 3(taroon)
Client : winXP , Slave : winXP , MySQL 4.1

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 14:46:34 PM »
0
ดันขึ้นมาขอรับคำแนะนำจาก อ.ทั้งหลายครับ รายงานที่สร้างจาก temptreport นี่ผมไปไม่เป็นจริงๆ รบกวนด้วยครับ  ;D

ออฟไลน์ tonkawhom

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 10:06:36 AM »
0
ช่วยดันกระทู้คะ อยากได้เหมือนกัน  ;D
Rujira Sudjai
Sobprab Hospital Tel. 054-296085 ต่อ 115
E-Mail = sobprabhospital@hotmail.com
SERVER : CentOS 5.3 MySQL 5.1.39 percona-log Ram 8 G
SLAVE   : CentOS 5.3 MySQL 5.1.39 percona-log Ram 4 G
HosXp Version 3.53.9.21
ขึ้นระบบ 1 พ.ย 2547 โดย อ.ชัยพร สุรเตมีย์กุล อ.วีระวัฒน์ ใจอินผล ที่ปรึกษา

ออฟไลน์ grawat

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 11:06:57 AM »
0
ดันด้วยคนครับ
อยากได้เหมือน ๆ กันครับ

- แยกได้แม้กระทั่ง ในเวลาราชการ  นอกเวลาราชการ หรือเวรเช้า บ่าย ดึก     ED , NED  ยิ่งดีเลย
  - แยกได้ทั้งคลินิกต่าง ๆ  ได้ด้วย  ก็ยิ่งจะดีมากเลยครับ

ขอ ....  ด้วยคนครับ     ขอบคุณครับ.
จีรวัฒน์ สุขพานิช
เภสัชกร รพ.ศรีบุญเรือง อ.ศรีบุญเรือง จ.หนองบัวลำภู

ร่วมทีมกับ IM รพ.ศรีบุญเรือง