ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่ชื่อผู้พิมพ์บัตรลงตอน Print บัตรใหม่  (อ่าน 5065 ครั้ง)

ออฟไลน์ vinaisena

• Hero Member
  • งานสนุกทุกอย่างก็สุข
  • Respect: 0
    • http://www.senahosp.net
ใส่ชื่อผู้พิมพ์บัตรลงตอน Print บัตรใหม่
« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 15:51:56 PM »
0
ปัญหา คือ  user ไม่ชอบ logout เวลาสั่งพิมพ์ จะมีชื่อคน login อยู่บน OPD card ซึ่งไม่ใช่คนที่นั่งพิมพ์อยู่ อ.เกื้อเคยแนะนำใน Board ว่า กติกาให้ เจ้าหน้าที่ห้องบัตร พิมพ์ชื่อผู้พิมพ์บัตรใหม่ ลงตรง field E-mail แล้วค่อยดึงมาแปะใน Report designer ถามว่าจะทำอย่างไรครับที่จะเอา field E-mail ที่เราสร้างกติกาให้เจ้าหน้าที่เราทำไว้ มาได้ครับ ตอนนี้ ดัดหลังเจ้าหน้าที่ห้องบัตรไว้แบบนี้ ไม่ logout ดีนัก ช่วยด้วยครับ ท่านอาจารย์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2011, 18:59:19 PM โดย vinaisena »
vinai supopoj
เจ้าพนักงานเวชสถิติ รุ่น 12
รพ.เสนา จ.พระนครศรีอยุธยา 180 เตียง
เริ่มระบบ OPD กุมภาพันธ์ 2551
เริ่มระบบ IPD 15 ธันวาคม 2551
ทีม อ.นาจ อ.กัมพล
server IBM x Series 3400 Intel Xeon Quad-Core E5430 2.66 GHz/1333 MHZ RAID 0 RAM 9 GB HD 146 GB
Master database 3.54.7.30
Hosxp 3. 54.8.8 เครื่องที่ผมทำงานอยู่
นอกนั้น หลากหลาย เก่าสุด 52.11.11 LAB
ใช้งานเต็มที่ 60+ Station
Cent OS 5.2
ทำ server image work แล้ว อยู่ๆ ก็เดี๊ยงอีกมีปัญหาตอนไฟกระชาก ให้ Server image ล่ม restart ใหม่ แล้ว server วิ่งหา Imge server ไม่เจอะ หน้างานที่ถ่ายรูปห้องบัตร ถ่ายรูปไม่ได้

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
Re: ใส่ชื่อผู้พิมพ์บัตรลงตอน Print บัตรใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 17:13:49 PM »
0
แก้ sql ให้ select "อีแมว" มาด้วยสิครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ มนตรี บอยรักยุ้ยคนเดียว

• Respect: +12
    • โรงพยาบาลชุมชน ด่านมะขามเตี้ย
Re: ใส่ชื่อผู้พิมพ์บัตรลงตอน Print บัตรใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 17:30:44 PM »
0
แก้ sql ให้ select "อีแมว" มาด้วยสิครับ

select "น้องแมว"
เริ่ม11พย.2548OPD-Paperlessพร้อมHOSxPลดโลกร้อน
FF-Paperless(รพ.สค.)เริ่ม1ตค2555=100%
IPD-Lesspaper1ตค2560ระบบDmsByNeoNetwork
IPD-Paperless1พ.ค2562ระบบHOSxPXE4
ServerMTOL8.5+MDB-10.4.20,SlaveOL8.5+MDB-10.7.3
LOG=PostgreSQL11,INV=PostgreSQL11

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 18:04:57 PM »
0
ก็เพิ่มเงื่อนไขสุดท้ายของชุดคำสั่งที่ออกแบบ FORM-RBT-102  ครับว่า

where  hn="xxxxxxxxx" and patient.email is not null หรือ... patient.email<>""  ครับ....

แล้วในส่วน  select ก็เลือก select patient.email from patient มาด้วย จะได้ DBTEXT เป็น..email ครับ

ปัญหา คือ  user ไม่ชอบ logout เวลาสั่งพิมพ์ จะมีชื่อคน login อยู่บน OPD card ซึ่งไม่ใช่คนที่นั่งพิมพ์อยู่ อ.เกื้อเคยแนะนำใน Board ว่า กติกาให้ เจ้าหน้าที่ห้องบัตร พิมพ์ชื่อผู้พิมพ์บัตรใหม่ ลงตรง field E-mail แล้วค่อยดึงมาแปะใน Report designer ถามว่าจะทำอย่างไรครับที่จะเอา field E-mail ที่เราสร้างกติกาให้เจ้าหน้าที่เราทำไว้ มาได้ครับ ตอนนี้ ดัดหลังเจ้าหน้าที่ห้องบัตรไว้แบบนี้ ไม่ logout ดีนัก ช่วยด้วยครับ ท่านอาจารย์
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ golf_win

• Respect: +112
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 19:21:12 PM »
0
ทำเป็นตัวชี้วัดรายบุคคลครับ ลองกำหนดแบบนี้ความถูกต้องน่าเพิ่มขึ้นครับเวลาพบข้อผิดพลาดก็เอาเกณฑ์คุณภาพ+ความเสี่ยงเข้ามาจับครับ
โรงพยาบาลเจ็ดเสมียน จังหวัดราชบุรี
Start 19-1-51    35 station
HOSxP  3.59.5.18 Activate License
Tel. 032-305096-7 ต่อ 118
Web. http://csmhos.thaiddns.com:8080
         http://csmhos.thaieasydns.com:8080

ออฟไลน์ suttary

• Full Member
  • สิ่งที่คิดว่าใช่อาจไม่ใช่และสิ่งที่ว่าไม่ใช่อาจใช่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 20:56:56 PM »
0
>:( >:( >:( :-\ :-\ :-\ :'( :'( :'(
: การมีชิวิตอยู่ง่ายกว่าอยู่มีชีวิต
: เพราะการอยู่มีชีวิตต้องมีจุดมุ่งหมายว่าอยู่เพื่อ อะไร ใคร ทำไม ยังไง เท่าไหร่ เมื่อไหร่ ที่ไหน อย่างไร
: การอยู่มีชีวิตต้องทำหลายสิ่งที่ตรงกันข้ามกับความเป็นจริงหลายอย่าง
: การอยู่มีชีวิตต้องเข้มแข็ง ต้องอดทนท้อแท้ไม่ได้
: การอยู่มีชีวิต ไม่สามารถทำตามหัวใจเรียกร้องได้
benzpangs@hotmail.com,CyoiydgTvmujl6f@hotmail.com,suttaryiydgTv@gmail.com

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 20:58:15 PM »
0

ทำเป็นตัวชี้วัดรายบุคคลครับ ลองกำหนดแบบนี้ความถูกต้องน่าเพิ่มขึ้นครับเวลาพบข้อผิดพลาดก็เอาเกณฑ์คุณภาพ+ความเสี่ยงเข้ามาจับครับ

เห็นด้วยครับ...แต่ระดับลูกจ้างชั่วคราว...ไม่สนใจเรื่อง  KPI+สมรรถนะ กพร..ครับ..ต้องใช้ระบบอื่นวัด.. :D :D   เพราะ จ้างไม่เกิน 3 ปี กรอบค่าจ้างไม่เปลี่ยนแปลงนัก....
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ vinaisena

• งานสนุกทุกอย่างก็สุข
    • http://www.senahosp.net
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 21:47:06 PM »
0
ก็เพิ่มเงื่อนไขสุดท้ายของชุดคำสั่งที่ออกแบบ FORM-RBT-102  ครับว่า

where  hn="xxxxxxxxx" and patient.email is not null หรือ... patient.email<>""  ครับ....

แล้วในส่วน  select ก็เลือก select patient.email from patient มาด้วย จะได้ DBTEXT เป็น..email ครับ

select ตรงไหนครับ อ.เกื้อ ถึงได้ตามที่บอก ครับ
vinai supopoj
เจ้าพนักงานเวชสถิติ รุ่น 12
รพ.เสนา จ.พระนครศรีอยุธยา 180 เตียง
เริ่มระบบ OPD กุมภาพันธ์ 2551
เริ่มระบบ IPD 15 ธันวาคม 2551
ทีม อ.นาจ อ.กัมพล
server IBM x Series 3400 Intel Xeon Quad-Core E5430 2.66 GHz/1333 MHZ RAID 0 RAM 9 GB HD 146 GB
Master database 3.54.7.30
Hosxp 3. 54.8.8 เครื่องที่ผมทำงานอยู่
นอกนั้น หลากหลาย เก่าสุด 52.11.11 LAB
ใช้งานเต็มที่ 60+ Station
Cent OS 5.2
ทำ server image work แล้ว อยู่ๆ ก็เดี๊ยงอีกมีปัญหาตอนไฟกระชาก ให้ Server image ล่ม restart ใหม่ แล้ว server วิ่งหา Imge server ไม่เจอะ หน้างานที่ถ่ายรูปห้องบัตร ถ่ายรูปไม่ได้

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 22:28:14 PM »
0
วาง  varible เพิ่มก็ได้ครับ...พี่วินัย

Value := GetSQLStringData('select email from patient where hn="'+DBPipeline['hn']+'"');

ประมาณนี้ครับ