ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการย้ายประชาชกร บัญชี 1 นอกเขตเข้ามาในเขต ทำอย่างไร โดยไม่ต้องลบ visit  (อ่าน 4400 ครั้ง)

ออฟไลน์ cktigers

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
วิธีการย้ายประชาชกร บัญชี 1 นอกเขตเข้ามาในเขต ทำอย่างไร โดยไม่ต้องลบ visit  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ใครครับ..โปรดแนะนำตัวก่อนสักนิด...หน่วยงานไหนครับ..ใช้มานานแล้วหรือยัง  HOSxP หรือ HOSxP_PCU
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• Newbie
  • *
ผมชาติชาย จากโรงพยาบาลศรีสัชนาลัยครับ ใช้ hosxp ตั้งแต่ปี 50 ครับ คือจะคัดกรองคนในเขต แต่ปรากฎว่าคนในเขตดันไปลงทะเบียนนอกเขตเสียเยอะ รบกวนแนะนะวิธีการย้ายหน่อยครับ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
1.เข้าเมนูระบบงานบัญชี 1
2.เลือกหมู่บ้านปลายทางและหลังคาเรือนที่ต้องการก่อน
3.เลือกเมนูแก้ไขบ้าน หรือ ดับเบิ้ลคลิ๊กหลังคาเรือนปลายทางที่ต้องการ
4.เลือก ย้ายคนเข้าบ้าน  (กรณีรายใหม่ไม่มีในบัญชี 1 เลือก เพิ่มคนในบ้าน)
6. ค้นหาจาก HN or CID or PERSON_ID ที่มีในบัญชี 1 ตาม Serch Menu
5.เพียงเท่านี้คนนอกเขต ก็จะเข้ามาอยู่ในเขตตามต้องการครับ
6.บันทึกคัดกรองตามต้องการในทุกประเด็น...และนับผลงานความครอบคลุมได้ใน บัดNow :D

ผิดพลาดประการใด  ต้องขออภัย BMS และกูรูแห่งบอร์ดด้วยครับ.. :) :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 21:32:30 PM โดย เกื้อกูล ครับ.. »
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ