ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งออก 21 แฟ้ม Error แฟ้ม Nutri กรณีที่เลือก ตรวจสอบความสมบูรณ์ของข้อมูล  (อ่าน 22725 ครั้ง)

ออฟไลน์ saiphon

• Sr. Member
  • Respect: 0
อ.MN ครับ ใช้ HOSxP_PCU version 6.30 ส่งออก 21 แฟ้ม Error แฟ้ม Nutri กรณีที่เลือก ตรวจสอบความสมบูรณ์ของข้อมูล
Admin Amnatcharoen
Server HP ProLiant ML350 G6  2.8 GHz Ram 12 GB
CentOS 5.3 , MYSQL 5.1.30 64bit จำนวน 2 เครื่อง
Server HP ProLiant ML350 G6  2.8 GHz Ram 8 GB
Windows Server 2003 , MYSQL 5.1.30 64bit จำนวน 1 เครื่อง
ขึ้นระบบ HOSxP PCU เมื่อ 1 เม.ย.52
ขึ้นระบบ Datacenter เมื่อ 15 มิ.ย.52 โดย อ.MN

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
ฝากทดสอบอีกครั้งใน 3.55.7.2 นะครับ ผมทดสอบทุกระบบดูแล้ว น่าจะส่งข้อมูลได้ถูกต้องหมดแล้วครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ por

• เพราะว่าเธอคือดวงใจของฉัน
    • Blog Adminpor
ฝากทดสอบอีกครั้งใน 3.55.7.2 นะครับ ผมทดสอบทุกระบบดูแล้ว น่าจะส่งข้อมูลได้ถูกต้องหมดแล้วครับ

ขอบคุณครับ อ.
adminpor
ICT @ Office of Public Health.Nakhonsi Province.
Mobile.083-1740976
Office.075-343409 to 106

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
แฟ้ม nutri ผม test ใน 3.55.7.2 ยังเป็น 0 อยู่ครับ  ??? ต้องบันทึกข้อมูลที่ระบบบันทึก หรือที่ไหนจึงจะมีข้อมูลครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

Nutri จะมีข้อมูลออกมาก็ต่อเมื่อ
ผู้รับบริการมีอายุ
 - 0-5 ปี : เฉพาะข้อมูลของเดือน ก.ค. / ต.ค. / ม.ค. / เม.ย.
 - 6-15 ปี : เฉพาะข้อมูลของเดือน : ก.ค. / ม.ค.

และต้องมีการบันทึกน้ำหนักและส่วนสูง ของ visit นั้นด้วยครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ขอบคุณครับ อ. MN  กำลังทดสอบครับ
Server HP ProLiant ML350 G6  2.8 GHz Ram 12 GB
CentOS 5.3 , MYSQL 5.1.30 64bit จำนวน 2 เครื่อง
Server HP ProLiant ML350 G6  2.8 GHz Ram 8 GB
Windows Server 2003 , MYSQL 5.1.30 64bit จำนวน 1 เครื่อง
ขึ้นระบบ HOSxP PCU เมื่อ 1 เม.ย.52
ขึ้นระบบ Datacenter เมื่อ 15 มิ.ย.52 โดย อ.MN

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
Nutri จะมีข้อมูลออกมาก็ต่อเมื่อ
 - 0-5 ปี : เฉพาะข้อมูลของเดือน ก.ค. / ต.ค. / ม.ค. / เม.ย.
 - 6-15 ปี : เฉพาะข้อมูลของเดือน : ก.ค. / ม.ค.

และต้องมีการบันทึกน้ำหนักและส่วนสูง ของ visit นั้นด้วยครับ

::) ขอความชัดเจนว่า บันทึกน้ำหนัก ส่วนสูง ผ่าน One Stop หรือ จากการบันทึกในบัญชี 3,4,5 ครับ
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital

ผมตรวจสอบดู ข้อมูลการรับบริการเดือนกรกฎาคม น้ำหนัก และส่วนสูงก็มีนะครับ และก็ลองบันทึกภาวะโภชนาการในบัญชี 3 ไป 1 ราย ก็ได้ nutri เป็น 0 ครับ รบกวนอาจารย์ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2012, 20:52:18 PM โดย pop_hosxp »
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

บันทึกข้อมูลครบถ้วนครับทั้งระบบบัญชีและone stop service แฟ้ม nutri ข้อมูลยังเป็น 0 ครับ

ออฟไลน์ yut

บันทึกข้อมูลครบถ้วนครับทั้งระบบบัญชีและone stop service แฟ้ม nutri ข้อมูลยังเป็น 0 ครับ

ดันอีกแรงครับ ยังเป็น 0 ครับ
สสอ.จตุรพักตรพิมาน จ.ร้อยเอ็ด 45180

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
 ;D ;D ;D
PERSON ทิ้งทวนปี 55 ซึ่งต้องส่งออกทั้งหมดภายในเดือนกรกฏาคมยังส่งออกมาไม่หมดครับอาจารย์
 ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
;D ;D ;D
PERSON ทิ้งทวนปี 55 ซึ่งต้องส่งออกทั้งหมดภายในเดือนกรกฏาคมยังส่งออกมาไม่หมดครับอาจารย์
 ;D ;D ;D

ป๋าก็ส่งออกในเดือนถัดไปดิ  คิดซะว่า เป็นรายใหม่ที่ไม่เคยส่งมาก่อน ไม่ได้หรือครับ  หรือว่า สปสช. จะไม่รับ..เพราะเหตุผลใด  หรือใช้คำว่า  เพราะเป็น กติกา
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

น่าขายหน้าจริงๆ ผมแก้ไขให้แล้วครับใน 3.55.7.3  :)

load ยังไม่ได้ครับ อ.MN

ออฟไลน์ phatty

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +1
    • Teparak Health Centre
สปสช. เอาข้อมูล Person ไปตั้งต้นเพื่อคิดเป้าหมายในเดือนกรกฎาคม 55 เท่านั้นครับ  ถ้าส่งไปไม่หมดก็จะมีผลต่อแฟ้มที่คิดเป็นคำนาณเป้าหมายทั้งหมด  ตามที่ สปสช. ชี้แจงครับ  และสถานะที่มีผลคือ 1 กับ 3 ที่เป็นคนในพื้นที่เท่านั้นครับ  ส่วน 4 คนนอกเขต ก็ส่งเพื่อเอาไว้เปรียบเทียบเพื่อดูอัตราการมารับบริการที่ท่าน ๆ บางแห่งถูก pending กันนะครับ  ที่มีอัตราการมารับบริการผู้ป่วยนอกเขตสูงเกิน
Mr. Banlung Srichomngam / Teparak Health Centre Muang Samutprakarn
IBM Server CenOS 5.5 / MySQL 5.1.X / ็HosXP 3.55.7.14
อบรม Hosxp_PCU 5 วัน(แต่ไม่ได้ใช้)ต้องมาอบรม  HosXP 1 ชม. แล้วกลับมาขึ้นระบบเอง

สปสช. เอาข้อมูล Person ไปตั้งต้นเพื่อคิดเป้าหมายในเดือนกรกฎาคม 55 เท่านั้นครับ  ถ้าส่งไปไม่หมดก็จะมีผลต่อแฟ้มที่คิดเป็นคำนาณเป้าหมายทั้งหมด  ตามที่ สปสช. ชี้แจงครับ  และสถานะที่มีผลคือ 1 กับ 3 ที่เป็นคนในพื้นที่เท่านั้นครับ  ส่วน 4 คนนอกเขต ก็ส่งเพื่อเอาไว้เปรียบเทียบเพื่อดูอัตราการมารับบริการที่ท่าน ๆ บางแห่งถูก pending กันนะครับ  ที่มีอัตราการมารับบริการผู้ป่วยนอกเขตสูงเกิน

แต่เกณฑ์ดังกล่าว ส่วนตัวมองว่า มิน่าจะเหมาะสมกับหน่วยบริการทุติยภูมิ และตติยภูมิที่อยู่ภายใน จังหวัดเดียวกัน หรืออาจเป็น พท. เดียวกัน เนื่องจาก  ไม่น่าจะวัดได้จาก 1 และ 3  ครับ..ตาม house_regist_type

แท้จริง แล้ว แม้ว่า จะเป็น  2  ,  4  ก็อาจเป็นคนที่พักอาศัยในพื้นที่รับผิดชอบได้ เพียงแต่ โอกาสในการมาปรับแก้เวชระเบียนหรือบัญชี 1 ณ เดือนให้บริการ อาจมิได้ทำทุกคราเมื่อมา visit เพราะ load บริการเยอะกว่าจะมา Re-audit ได้ในวันที่ให้บริการครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
 ::) ผมทดสอบส่งออก V.3.55.7.3 แล้วส่วนใหญ่เกือบสมบูรณ์แล้วครับ แต่ยังติดเรื่อง Nutrition อยู่บ้างครับ
คีย์ One stop ส่งออกได้ปกติครับ  แต่ผมติดอยู่ที่เด็กกลุ่ม 6-14 ปี ถ้าบันทึกใน OneStop ได้คงไม่มีปัญหาครับ แต่ส่วนใหญ่อายุในกลุ่มนี้จะเป็นวัยเรียนซึ่งต้องบันทึกผ่านบัญชี 5 ครับ ยังไม่สามารถส่งออกได้ในส่วนนี้ครับ
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
อ้างถึง
แต่เกณฑ์ดังกล่าว ส่วนตัวมองว่า มิน่าจะเหมาะสมกับหน่วยบริการทุติยภูมิ และตติยภูมิที่อยู่ภายใน จังหวัดเดียวกัน หรืออาจเป็น พท. เดียวกัน เนื่องจาก  ไม่น่าจะวัดได้จาก 1 และ 3  ครับ..ตาม house_regist_type

แท้จริง แล้ว แม้ว่า จะเป็น  2  ,  4  ก็อาจเป็นคนที่พักอาศัยในพื้นที่รับผิดชอบได้ เพียงแต่ โอกาสในการมาปรับแก้เวชระเบียนหรือบัญชี 1 ณ เดือนให้บริการ อาจมิได้ทำทุกคราเมื่อมา visit เพราะ load บริการเยอะกว่าจะมา Re-audit ได้ในวันที่ให้บริการครับ
;D ;D ;D
อย่าเอาเรื่องส่วนตัวมาปนกับงานครับ ฮิ ฮิ ฮิ ก็พี่.....เขาต้องการแบบที่น้อง phatty ว่าไว้เมื่อคราวประชุม OP/PP หมาด ๆ มานี่เอง เดี๋ยวพี่เขาเคืองเอาหรอก
 ;D ;D ;D

โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

อ้างถึง

;D ;D ;D
อย่าเอาเรื่องส่วนตัวมาปนกับงานครับ ฮิ ฮิ ฮิ ก็พี่.....เขาต้องการแบบที่น้อง phatty ว่าไว้เมื่อคราวประชุม OP/PP หมาด ๆ มานี่เอง เดี๋ยวพี่เขาเคืองเอาหรอก
 ;D ;D ;D

ขอเคลียร์หลังบ้านครับ.. ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ yut

ผมแก้ไขให้แล้วครับใน 3.55.7.3  :)

ทดสอบแล้วครับ Nutrition ส่งออกเฉพาะที่บันทึกผ่าน One Stop Service ครับ บันทึกในระบบบัญชี ยังไม่สามารถส่งออกได้ครับ ฝากอาจารย์เพิ่มเติมให้ด้วยครับ เพราะในการทำงานจริงในส่วนภาวะโภชนาการเป็นงานเชิงสำรวจมากกว่าการให้บริการครับ
สสอ.จตุรพักตรพิมาน จ.ร้อยเอ็ด 45180

ออฟไลน์ metha

• Newbie
  • *
เพิ่มเติม  พอดีสำรวจบ้านในเดือน มิ.ย.ในบัญชี  7  งานสุขาภิบาล  ลองส่งออก 21 แฟ้ม แฟ้ม HOME ไม่ออกครับ เวอร์ชั่น hosxp  pcu 3.55.7.3 ฝากอาจารย์ด้วยครับ
Mr.metha  sukharom (โอ๋) รพ.สต.ท่ายาง จ.เพชรบุรี
tel.0871513324  เมลล์ metha_su@hotmail.com
hosxp_pcu 3.52.6.30 (เริ่ม 1 ก.ค.52) รพ.ขึ้นให้
รอวันโลกแตก

ออฟไลน์ golf_win

• Respect: +112
เพิ่มเติม  พอดีสำรวจบ้านในเดือน มิ.ย.ในบัญชี  7  งานสุขาภิบาล  ลองส่งออก 21 แฟ้ม แฟ้ม HOME ไม่ออกครับ เวอร์ชั่น hosxp  pcu 3.55.7.3 ฝากอาจารย์ด้วยครับ
ถึง สปสช จะไม่ได้บังคับตรวจแต่ก็ complete ข้อมูลส่วนนี้ด้วย สุดยอดเลยครับ ขยันบันทึกข้อมูลสุดๆ ;D ;D
โรงพยาบาลเจ็ดเสมียน จังหวัดราชบุรี
Start 19-1-51    35 station
HOSxP  3.59.5.18 Activate License
Tel. 032-305096-7 ต่อ 118
Web. http://csmhos.thaiddns.com:8080
         http://csmhos.thaieasydns.com:8080

ออฟไลน์ smhos

• Full Member
ช่วยดันครับ ลงโภชนาการจากบัญชี 3,4 ไม่ส่งออกตาราง nutri ครับ ซึ่งปีนี้ Nutri น่าจะเป็นแฟ้มที่ได้ข้อมูลจากการสำรวจ
Sungmen Hospital
Server: HP ML150, Fedora+MySQL 5.XX
ขึ้นระบบ 24 มิถุนายน 2548 โดย อ.สุชัย, อ.ชัยพร
HOSxP ปัจจุบัน
HOSXP_PCU 16 สอ. ปัจจุบัน
DATACENTER

ช่วยดันครับ ลงโภชนาการจากบัญชี 3,4 ไม่ส่งออกตาราง nutri ครับ ซึ่งปีนี้ Nutri น่าจะเป็นแฟ้มที่ได้ข้อมูลจากการสำรวจ

ลองผ่าน  3.55.7.3b หรือยังครับ..

แก้ไขให้แล้วครับใน 3.55.7.4 ลอง Download จากกระทู้ 3.55.7.4 นะครับ

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
  • Respect: +6
แฟ้ม Nutri ปี 56 แบบเป็น 2 กลุ่ม
1. 0 - 5 ปี Date_serv= ก.ค., ต.ค., ม.ค., และ เม.ย. น่าจะเป็นงานบัญชี 3 กับ 4
2. 6-14 ปี Date_serv= ก.ค. และ ม.ค.  น่าจะเป็นงานบัญชี 5
Mr.Chayanut Suwamat
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

ออฟไลน์ poramat

• Respect: +36
แฟ้ม Nutri ปี 56 แบบเป็น 2 กลุ่ม
1. 0 - 5 ปี Date_serv= ก.ค., ต.ค., ม.ค., และ เม.ย. น่าจะเป็นงานบัญชี 3 กับ 4
2. 6-14 ปี Date_serv= ก.ค. และ ม.ค.  น่าจะเป็นงานบัญชี 5
ตอนนี้แจ้ง อสม. ให้ชั่งน้ำหนักเด็ก 0 - 5 ปี ให้เสร็จก่อนงวดที่จะต้องส่งแต่ละงวดไม่งั้นสงสัยจะคีย์ไม่ทันงวดครับ
ปรเมษฐ  แควภูเขียว poramat.pik@gmail.com
รพ.เกษตรสมบูรณ์ จ.ชัยภูมิ (รพช. 60 เตียง)
www.kaset-hospital.org
Implement 10 มี.ค.53 by BMS
HOSxP 3.55.12.25f + DataCenter + LIS
CentOS 5.5 _64
MySQL 5.1.54 percona+ExtraDB
HOSxP PCU รพสต. 16 แห่ง
ชื่นชม อบอุ่น มั่นใจ ในชุมชน HOSxP ครับ

มีบ้างสถานบริการมีการออกอนามัยโรงเรียน และบันทึกข้อมูลการโภชนาการ ในเดือนที่ออกคือ เดือน มิย.55 ไม่ทราบว่า ถ้าจะเลื่อนมาลงในเดือน กค.55 จะได้ไหม เพื่อจะได้ตรงรอบการตัดข้อมูล (สองรอบต่อปี) ที่อื่นๆ มีปัญหาอย่างนี้บ้างไหมครับ
Server: HP ML150, Fedora+MySQL 5.XX
ขึ้นระบบ 24 มิถุนายน 2548 โดย อ.สุชัย, อ.ชัยพร
DATACENTER

มีบ้างสถานบริการมีการออกอนามัยโรงเรียน และบันทึกข้อมูลการโภชนาการ ในเดือนที่ออกคือ เดือน มิย.55 ไม่ทราบว่า ถ้าจะเลื่อนมาลงในเดือน กค.55 จะได้ไหม เพื่อจะได้ตรงรอบการตัดข้อมูล (สองรอบต่อปี) ที่อื่นๆ มีปัญหาอย่างนี้บ้างไหมครับ

ถ้าไปบริการจริงมาเดือน มิ.ย. 55 ก็คือผลงานตามเดือนนั้น อย่าได้พยายามมาบันทึกเป็นผลงานบริการเดือน ก.ค. 55 เลยครับ..แค่เล็ก ๆ น้อย ๆ  ยังเหลือให้บันทึกได้อีกตั้งหลายไตรมาส  :)

ปีนี้จะมีการเก็บ สองครั้งต่อปี(บัญชี 5 นักเรียน) ครับ ถ้า บางแห่งเก็บผลงาน โภชนาการจาก ตาราง nutri จะเกิดปัญหา ผลการดำเนินงานไม่แสดง ใน 21 แฟ้มครับ ถ้าไม่ดำเนินการตามช่วงระยะเวลาดังกล่าว
DATACENTER