ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเจอปัญหา การทำงานที่ระบบห้องตรวจแพทย์ช้า บ้างครับ  (อ่าน 2793 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guitar-hero

• Hero Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลละแม,รพ.ละแม
ใครเคยเจอปัญหา การทำงานที่ระบบห้องตรวจแพทย์ช้า บ้างครับ คือเวลาทำงานในหน้าทำงานของห้องตรวจแพทย์ จะช้าและก็หน่วงๆครับ เป็นแต่ระบบงานห้องตรวจแพทย์ ระบบงานอื่นๆ ไม่เป็น ผมลองไปดู mysql monitor process ไม่เกิน 15% ครับ แปลกมากครับ ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ รบกวนสอบถามแนวทางการแก้ไขปัญหานี้หน่อยครับ ใช้ hosxp version 3.55.1.19
จีระยุทธ ปิ่นสุวรรณ นักวิชาการคอมพิวเตอร์(พนักงานราชการ)
รพช.ละแม จ.ชุมพร
MASTER: HP Proliant Dl160 gen10
SLAVE: Dell PowerEdge T610 Quad core Intel 3.0G Ram 8GB Centos 5.9+Mysql 5.5

ออฟไลน์ ตัวเล็ก....แต่เล้าส์ใจ....

• Full Member
  • Respect: +1
ที่ System Setting ได้ติ๊กตัวนี้ไว้มั๊ย
สิ่งที่เห็น  อาจจะไม่ใช่ สิ่งที่ใช่ อาจจะไม่เห็น
ขึ้นระบบ ปี 2549  โดยทีม BMS
SERVER1>>>IBM  x2500 M3  ram 10 G.
LINUX>>>Centos 5.0

ออฟไลน์ Guitar-hero

• Hero Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลละแม,รพ.ละแม
ไม่ได้ติ๊กครับ แล้วถ้าติ๊กมันจะมีผลอย่างไรบ้างครับ ช่วยอธิบายนิดนึงครับ
จีระยุทธ ปิ่นสุวรรณ นักวิชาการคอมพิวเตอร์(พนักงานราชการ)
รพช.ละแม จ.ชุมพร
MASTER: HP Proliant Dl160 gen10
SLAVE: Dell PowerEdge T610 Quad core Intel 3.0G Ram 8GB Centos 5.9+Mysql 5.5

ออฟไลน์ ตัวเล็ก....แต่เล้าส์ใจ....

• Full Member
  • Respect: +1
ไม่ได้ติ๊กครับ แล้วถ้าติ๊กมันจะมีผลอย่างไรบ้างครับ ช่วยอธิบายนิดนึงครับ

จะไม่ต้องเสียเวลาไปตรวจสอบรายการยา  จะทำให้เร็วขึ้นมาก  ซึ่งที่ทำอยู่ก็ติ๊กไว้
สิ่งที่เห็น  อาจจะไม่ใช่ สิ่งที่ใช่ อาจจะไม่เห็น
ขึ้นระบบ ปี 2549  โดยทีม BMS
SERVER1>>>IBM  x2500 M3  ram 10 G.
LINUX>>>Centos 5.0