ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเจอแบบนี้บ้างครับ  (อ่าน 3692 ครั้ง)

ออฟไลน์ kennek

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
มีใครเจอแบบนี้บ้างครับ
« เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 16:04:36 PM »
0
ส่งข้อมุล 18 แฟ้มออกมาแล้วเข้าโปรแกรมแล้วถูกต้อง พอส่งมาที่จังหวัด จังหวัดตับผ่านระบบ provis แล้วเข้าประมวลผลที่ สปสช. ผลที่ได้บอกว่ามี error แต่พอตามเข้าไปดูกลับไม่มีรายละเอียดการ error
สรวิศ  สังข์ชัย
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดชัยนาท

• Newbie
  • *
Re: มีใครเจอแบบนี้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 09:28:38 AM »
0
ขอภัยเมื่อวานนนี้รีบเลยพิมพ์ผิดพิมพ์ตกนะครับ

ส่งข้อมูล 18 แฟ้มออกมาแล้วนำเข้าโปรแกรมตรวจสอบ op-pp2010 แล้วถูกต้อง พอส่งมาที่จังหวัด จังหวัดนำเข้าข้อมูลผ่านระบบ provis แล้วส่งเข้าไปประมวลผลที่ สปสช. ผลที่ได้บอกว่ามี error แต่พอตามเข้าไปดูใน rep กลับไม่มีรายละเอียดการ error ของข้อมูลนั้นๆ จึงอยากเรียนถามว่าเกิดขึ้นเพราะอะไรครับ และแนวทางการแก้ปัญหาครับ
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดชัยนาท

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 09:31:26 AM »
0
ขอภัยเมื่อวานนนี้รีบเลยพิมพ์ผิดพิมพ์ตกนะครับ

ส่งข้อมูล 18 แฟ้มออกมาแล้วนำเข้าโปรแกรมตรวจสอบ op-pp2010 แล้วถูกต้อง พอส่งมาที่จังหวัด จังหวัดนำเข้าข้อมูลผ่านระบบ provis แล้วส่งเข้าไปประมวลผลที่ สปสช. ผลที่ได้บอกว่ามี error แต่พอตามเข้าไปดูใน rep กลับไม่มีรายละเอียดการ error ของข้อมูลนั้นๆ จึงอยากเรียนถามว่าเกิดขึ้นเพราะอะไรครับ และแนวทางการแก้ปัญหาครับ

ปรึกษาคุณคิดคม หรือคุณชัยวัฒน์...ทางบอร์ด OP หรือ เมล์ไปเลยครับ..แจ้ง Hcode ของหน่วยงานกะเดือนที่แจ้ง error และก็ errorcode ด้วยล่ะครับ..น่าจะชัดเจนกว่า...เพราะเป็นหน่วยรับปลายทางและตรวจ.. :D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 10:19:41 AM »
0
ครับโพสไปแล้วครับ รอเขาตอบอยู่ครับ ขอบคุณครับ