ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้บรรยากาศการอบรมที่เขาใหญ่  (อ่าน 66755 ครั้ง)

ออฟไลน์ pabon

• Full Member
  • Respect: 0
    • www.pbhc.moph.go.th
Re: อยากรู้บรรยากาศการอบรมที่เขาใหญ่
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 21:02:10 PM »
0
กอล์ฟ ไมค์ นะทำไปได้  ;D ;D ;D
นึกว่า bms เชิญมาจริง ไอ้เน็ตเราก็เปิดช้าไงภาพมาที่ละนิด โธ่ ;D ;D
ทำได้ ครับทำได้
ขึ้นระบบโดย BMS 24 ตค.52
ruck90@hotmail.com
server IBM 3550 Ram 10 GB  HOSXP ver53.3.28
 Centos 5.3 64 bit  MSQL5.1.37

IBM X3400  RAB 2 Gb
http://www.pbhc.moph.go.th

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
Re: อยากรู้บรรยากาศการอบรมที่เขาใหญ่
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 21:09:25 PM »
0
ที่นี่อากาศไม่หนาว  อย่างที่คิด  อากาศดีมาก  พอดีมาเจออาจารย์ปิ๊ก (ชัยภูมิ) อาจารย์โด้ (ด่านซ้าย)
และเห็นว่ามีอีกหลายท่าน  และเห็นพี่ไก่ตามเคย แต่ยังไม่เห็นอาจารย์ชัยพร  และอีกหลายๆท่าน

พอดีงานนี้ไม่ได้ลงทะเบียนด้วย  เลยเข้าไปผ่านๆ  เพราะเป้าหมายจะพาเครื่องกระตุ้นหัวใจมาพักผ่อน
นอกสถานที่     
          แต่วันพรุ่งนี้คงจะผ่านๆเข้าไปในงานบ้าง   คงเจออาจารย์หลายท่านเช่นเคย พี่ไก่ครับขอคูปองอาหารเที่ยงให้หนองหานสักที่หน่อยน่ะครับ
แหม...เลยอดเจอกันเลย ใช้บริการผมมาตั้งนาน ยังไม่ได้เจอตัวจริงสักที 555555

เดินสวนกัน อ.ขวด แล้วแอบมอง ท่านกิจจา
เคยเห็นหน้าแค่ 2 ท่านนี้เท่านั้น คนอื่นใครเป็นใคร
ไม่รู้จักเลยครับ  ;D

รวมๆ แล้ว บรรยากาศ ดีมากๆ เลยครับ  ;)
เจอแล้วไม่เข้ามาทักทายกัน ก็เลยไม่รู้จักกันอ่ะครับ ผมก็แอบมองไปเจอเหมือนกัน แต่พอดีอยู่กันคนละฟากของห้องประชุมเลยไม่ได้เดินไปหา  :D :D :D

... ตอนนี้ meeting ย่อยกันอยู่ครับ   เจ้าภาพโดย พี่เอก&ทีม เชียงใหม่   

พี่โก้กำลังงัดวิทยายุทธ์ขั้นสุดยอด มาสอนน้องๆ อยู่

สุดยอดมาก  สงสัยดึกแน่วันนี้   ;D  ;D ....
แหม...วิทยายุทธที่มีก็แค่เด็ก ๆ ครับ เมื่อเทียบกับปรมาจารย์ขวด

ไปนั่งฟังมา สุดยอดจริงๆครับ อ.โก้ วันนี้
ซอย report มาสอน ละเอียดยิบเลยครับ คุ้มค่าจริงๆ วันนี้ ;) :D ;D ;) :D
ที่จริงตอนแรกพี่เอก(weerawat) บอกให้สอน UE ไม่ได้เตรียมตัวไปเลย แต่ก็ยังพอถูไถไปได้ กลัวจะอายทีมเชียงใหม่ครับ มีพี่เอกนั่งคุมอยู่ (เกรงว่าจะเอามะพร้าวห้าวไปขายสวนน่ะครับ  ;D ;D ;D ;D...)
หลังวจากนั้นก็ตามด้วยการทำ report ที่เก็บข้อมูลจาก UE
ไป ๆ มา ๆ เลยยาวเลยครับ กินเวลา อ.ขวด ไปเล็กน้อย
ก็หวังว่าท่าน ๆ ทั้งหลายที่ไปให้กำลังใจ จะได้ประโยชน์กันบ้างนะครับ

แต่เสียดายที่ HDD ผมมีน้อยเกินไป camstudio เลยเก็บข้อมูลไปได้ เสียดายมาก  :( :( :( :(
โอกาสหน้าขอแก้ตัวใหม่ครับ  ;D ;D ;D

;D เจอ อ.หลายท่านครับ แต่ยังไม่ได้ไปทักใครเลย คนเยอะมาก (พอดีมัวแต่เดินเบ่งกล้ามอยู่รอบๆ)
นั่นน่ะสิ...เลยไม่ได้คุยกันเลย  :-* :-* :-* :-*
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 21:21:21 PM »
0
เอาส่วนต่างคะแนนที่แพ้มาให้ดูครับ T-T อยากร้องไห้

แต่ก็ยอมรับครับ พวก อ.ทั้งหลาย เก่งกันทุกคนเลย
มีน้ำใจล้ำเลิศ เหมาะสมแล้วครับ ;)
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ nuttavut

• Boom-Beam
  • Respect: +15
    • โรงพยาบาลวิเชียรบุรี
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 21:27:20 PM »
0
กลับมาถึงบ้านแล้วเช่นกันครับ..... ;D...ได้เจอเพื่อนๆ พี่ๆ หลายๆท่าน....และ อ.MN คนขยัน..... พี่ไก่สุดสวย...และทีมงานน่ารักๆ.... ;D...งานนี้เต็มอิ่ม(กินหลายๆอย่าง อิอิ)

..Wichianburi Hospital  Phetchabun ..
Mr.Nuttavut   System Admin,Programer
Master:: HP DL380 G7 RAM 24GB Raid5 CentOS5.2  Percona 5.1.45
Slave::HP ProLiant ML150G3 Xeon Raid1  CentOS5.2   ,Percona 5.1.45
HOSxP 3.55.7.14, LIS (iLab),PACS
Tel. 0-5692-8169 ต่อ 180  | รพ. ขนาด 150+ เตียง |17 สอ. HOSxP_PCU |BMS Datacenter 18 node |
WWW : http://wichianhos.thaieasydns.com
|..ดูแลห่วงใย ใส่ใจบริการ รักษาได้มาตรฐาน พัฒนางานสู่ความเป็นเลิศ ..|   PDS Project  |  การนำเข้า Script คลิก

• ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 21:42:27 PM »
0
ต่อครับ อีกชุด จริงๆ มีรูปอีกเยอะครับ แต่คงลงได้ไม่หมดครับ

HOSxP_Attachment_หมู่.jpg จากซ้าย
พี่รุ่งอรุณ(หัวหน้าเภสัชฯ โพธาราม) อ.เกื้อ(ปากท่อ) น้องเอก(บางแพ) ส่วนข้างหน้าน้องเอาก็ผมเอง ถัดมาเสื้อขาวคือน้า Peenan(ดอนตูม) หลังน้านาญคือ อ.กิจ ติดกับน้านาญก็เทพอ๊อด ต่อมาเป็นเบิกฤกษ์(เลาขวัญ) และปิดท้ายด้วย อ.ขวด(วังน้อย)

HOSxP_Attachment_หมู่2.jpg ทีมนี้จากเชียงใหม่ครับ นำทีมโอย อ.weerawat แห่งสารภีครับ ส่วนท่านอื่น ๆ เสวนากัน แต่พลันลืมถามชื่อ 5555
... แก้ข่าวให้พี่โก้หน่อย(สงสัยจะเริ่มสูงอายุจริงๆ 55555555)

รูป หมู่2.jpg  เป็นทีมเชียงใหม่ที่นำทีมโดยพี่เอก(weerawat)ครับ 

เจ้าของบ้านสวนนก  ที่ถูกยึดบ้านโดยใครก็ไม่รู้ อิ อิ อิ   ;D  ;D   

ขอบคุณพี่เอกและน้องๆ สำหรับอาหารและเครื่องดื่มเพื่อสุขภาพ(  ;D ) มากๆ เลยนะครับ ... 

.... :D ....

?????? ขออภัย...เป็นจริงอย่างที่ท่านขวดบอกครับ มาดูใหม่ก็ยังยืนยันว่าหนองคาย ต้องดูอีกรอบครับถึงจะเชื่อตาตัวเองว่าเป็นทีมเชียงใหม่...สงสัยขี้ตาเยอะไปหน่อย 555555555555>>>>>>>>>>>????????

HOSxP_Attachment_หมู่3.jpg อันนี้คงเป็นสาว ๆ จากแดนใต้ครับ ;D ;D ;D ;D

HOSxP_Attachment_หมู่4.jpg ส่วนรูปนี้ทีมเมืองกาญจน์ครับ

HOSxP_Attachment_หมู่5.jpg รูปนี้ก็ทีมสุพรรณ (ครึ่งทางซ้าย...จากเดิมบางนางบวช) คนที่ 3 จากซ้าย "หมอแชมป์" ผู้กระชาก rating จากทีม BMS (ไม่เสียชื่อ...ทีมสุพรรณครับ  :o ;D ;D ;D)
ส่วนอีกครี่ง...ขออภัยครับ....ไม่ทราบจริง ๆ  ??? ??? ???

HOSxP_Attachment_หมู่6.jpg ทีมนนี้แน่ปึ๊กครับ...จาก ร.พ. ในจังหวัดนครศรีธรรมราช
อ้อ...ซ้ายสุดเป็น JDadmin1 (พระสมุทรเจดีย์ฯ)
แน่ไม่แน่ก็ดูหุ่นแต่ละท่านสิครับ โดยเฉพาะคนที่นั่งติดกับป๋าเจดีย์ สิครับ
เท่าที่จำได้...เสื้อขาวห้อยกล้องข้างป๋า...ปอ...พงศ์นที (por) ติดกับป๋า Neo28 หลัง Neo28 เป็นน้องอ๊อด (ขออภัยจำ ร.พ.ไม่ได้ครับ  :( :( :( :( )  ถัดมาเสื้อขาวแขนยาวนั่นก็เจอกันที่นครนายก แต่ลืมชื่อซะแล้วววว ...เฮ้อ...สงสัยจะเริ่มสูงอายุ
ส่วนอีก 2 ท่านก็ไม่ได้ถามไถ่...กิน....ด้วยกันอย่างเดียว 5555

HOSxP_Attachment_หมู่7.jpg อันนี้ผู้บริหาร BMS ซ้ายสุดประธานกรรมการบริษัท ถัดมาอ.สุชัย(โพธาราม) ตามด้วยอ.เจริญ (เจ้าของ ร.พ.ในเครือบางกอก 9 และผู้บริหาร BMS) ขวาสุดคงเป็น ผ.บ. ของคุณหมอเจริญครับ ชื่อ พ.ญ. ..... (ลืมอีกแล้วครับ....แฮ่ะ...แฮ่ะ...แฮ่ะ...แฮ่ะ...)

HOSxP_Attachment_อ.nuttavut.jpg นี่ก็ท่าน nuttavut แห่งวิเชียรบุรี

HOSxP_Attachment_อ.สุชัย.jpg รูปนี้ป๋าสุชัย(โพธาราม)

HOSxP_Attachment_อ.เอก.jpg สุดท้ายเป็นพี่เอก(Weerawat) จากสารภี และน้องที่ดอยสะเก็ด...เชียงใหม่...คนนี้ก็ไม่ได้ถามชื่อกัน อุตส่าห์ไปกินไปสอนอยู่ที่บ้านพักเขามาตั้ง 2 วัน แหะ...แหะ...แหะ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2009, 17:23:10 PM โดย udomchok »
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 22:02:42 PM »
0
กลับถึงบ้านโดยสวัสดิภาพ  21.30 น.ครับ  ขอตัวไปนอนก่อนครับผม....ราตรีสวัสดิ์
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ peenan

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 22:11:54 PM »
0
กลับมาถึงบ้านโดยสวัสดิภาพเช่นเดียวกันครับ ตั้งแต่ 2 ทุ่มกว่า
ขอบคุณ อ.ขวดที่เลี้ยงกาแฟวังน้อย อร่อยดีครับ
ที่ประชุมสะดุดตาว่าเจ๊ไก่แลดูสวย สายตาสดใสผิดปกติ (แลดูปลื้ม)ข่มน้องๆ BMS ขาด
คงดีใจที่ อ.นาจไม่ได้มากวน
แจ้งข่าว ป๋าJD อ.ขวด กับเฮียเกื้อ ที่ไฟแดงโชว์ มาแสดงผลตอนถึงบ้าน
ไดชาร์จไม่ทำงานครับ ถึงบ้านพอดีเลย ไฟเริ่มหรี่เหมือนคนขับครับ
ขอบคุณอ.ชัยพรและทีมงานที่ทำให้พวกเรามีวันนี้ครับ
Huayploo hospital
แลกเปลี่ยนเรียนรู้ แชร์ประสบการณ์  สู่ความมั่นคงของระบบ ข้อมูลสารสนเทศด้านสาธารณสุข
mail:cmn11299@gmail.com

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 22:17:28 PM »
0
 ;Dมารายงานตัวอีกคนครับ กลับถึงแล้วประมาณ 22.00 น. การประชุมวิชาการครั้งนี้สุดยอดมากๆครับ ได้แนวคิดใหม่ๆ ในการนำไปพัฒนาต่อไปเยอะแยะมากครับ และดีใจมากครับที่ได้เจอตัวจริงของอาจารย์หลายๆท่าน แต่ต้องขออภัยด้วยไม่ได้ไปทักทายใครเท่าไรนัก คนเยอะมากครับ แต่ได้ทักทาย อ.กิจ เท่านั้นครับ คาดว่าปีหน้า คงไม่พลาดอีกครับ การประชุมวิชาการแบบนี้
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ kee_seka

• Sr. Member
  • Respect: +1
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 00:56:10 AM »
0
 ::) ::) ::) ::)  เซกา ถึงบ้านแล้วครับ 00.45 น. นานหน่อย แวะรายทางมาเรื่อยๆ :D :D :D

Narongsak  Tharhaingam
http://sekahos.org
โรงพยาบาลเซกา จังหวัดบึงกาฬ
email   kee_416@hotmail.com
จนท ระบบคอมพิวเตอร์
server HP... ram 12 g hd 146 g centos 6.4  mysql 5.1.42
slave   IBM X... ram 4 g hd 72 g centos 5.3  mysql 5.5.28
salve   HP PC  ram 2 g hd 500 g centos 5.3  mysql 5.1.42
hosxp 3.55.7.14
ความรู้น้อย จะพยายามให้มากศึกษาให้มากขึ้นครับ

ออฟไลน์ hapidet

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 01:03:35 AM »
0
ผมได้สัมผัสการอบรมครอสพิเศษจากเเทพความรู้ไม่ถึงแต่ยอมรับว่าตีสองนั้นสุดยอดไม่ง่วงเลย
จะนำความรู้ที่ได้รับมาและพัฒนามเอาโน้ตบุ๊คปีหน้า

ขอบคุณ
อ.โก้ อ.ขวด อ.วุฒิ อ.เอก  ทีมร่วมมิ้ติ้งแอดมินไนท์บ้านสวนนก

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 06:37:54 AM »
0
กลับถึงบ้านโดยสวัสดิภาพ  21.30 น.ครับ   เวลาเดียวกลับพี่เกื้อเลย

;D

ออฟไลน์ Khuad

• .. นางฟ้า ตัวไม่น้อยแล้ว ..
  • Respect: +10
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 07:12:04 AM »
0
กลับถึงบ้านโดยสวัสดิภาพ  21.30 น.ครับ   เวลาเดียวกลับพี่เกื้อเลย

;D

... ยินดีด้วยนะครับ อ.อ๊อด  อิ อิ อิ 

สงสัยที่กลับโดยสวัสดิภาพ เนี่ย  ติดสินบน บรรดาน้องๆ (เช่น น้องกิจ น้องเอก 2 เอก)ไว้เยอะ  ความลับเลยไม่รั่วไหลไปถึง GPS(สั่งงานด้วยเสียงและสายตา)   อิ อิ อิ   

ไม่งั้นคงจะ.............(ไม่อยากนึกภาพครับ)    ...  ;D  ;D  ;D ...

HOSxP_Attachment_หมู่2.jpg ทีมนี้จากหนองคายครับ ผมรู้จักที่ 2 จากซ้ายครับ ท่าน atit ส่วนท่านอื่น ๆ เสวนากัน แต่พลันลืมถามชื่อ 5555

##แต่ลืมชื่อซะแล้วววว ...เฮ้อ...สงสัยจะเริ่มสูงอายุ##

... แก้ข่าวให้พี่โก้หน่อย(สงสัยจะเริ่มสูงอายุจริงๆ 55555555)

รูป หมู่2.jpg  เป็นทีมเชียงใหม่ที่นำทีมโดยพี่เอก(weerawat)ครับ 

เจ้าของบ้านสวนนก  ที่ถูกยึดบ้านโดยใครก็ไม่รู้ อิ อิ อิ   ;D  ;D   

ขอบคุณพี่เอกและน้องๆ สำหรับอาหารและเครื่องดื่มเพื่อสุขภาพ(  ;D ) มากๆ เลยนะครับ ... 

.... :D ....
โรงพยาบาลวังน้อย   พระนครศรีอยุธยา ( รพช.30 เตียง )
Server : ProLiant DL120G6  Xeon X3450  RDIMM 12 Gb  2x256GB SSD Raid 1

Slave : ProLiant ML110G6  Xeon X3430  UDIMM 8 Gb  2x300GB SAS Raid 1

HOSxP version  3.57.xx.xx    เริ่มระบบ  เมษายน 2549

doramon

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 07:14:26 AM »
0
เจ้าของบ้านสวนนก  อันนี้ไม่ได้ไป  ไปวันที่สองแล้ว  :)

ออฟไลน์ asawincyber

• สู้ต่อไป ทาเกชิ
    • http://www.okhospital.net
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 07:59:04 AM »
0
อาจารย์ อ็อด มีเนวิเกเตอร์นำทางดีก็งี้ บังคับ อ.อ็อดได้ 5555 เอว่าแต่ขากลับ แวะฟิวเจอร์ปาร์ครังสิตอีกหรือเปล่าครับ จริงไหมครับ อ.ขวด ขอบคุณ ป๋านาน ที่ให้ห้องพัก เพื่อศึกษา report ระดับเทพ ขนาด อ.ขวดยังมานั่งดูเลยอิอิ ;D ;D ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆชาว hosxp ทุกคนครับ รอบหน้า เจอกันไหมครับ ;D ;D
เสน่ห์  คงมูล (เอก)
โรงพยาบาลองครักษ์ อ.องครักษ์ จ.นครนายก
HOSxP  3.56.2.26  Activate License
Server : DELL T710 Xeon 5500 Ram 64Gb (16 X 4GB) 10600R Centos 5.5 64 bit MySQL 5.5.11 percona By อ.อ็อด
Server : IBM X3400 2.4 Ghz. Ram 4Gb. Centos 5.5 64 bit MySQL 5.5.11 percona By อ.อ็อด

ออฟไลน์ Khuad

• .. นางฟ้า ตัวไม่น้อยแล้ว ..
  • Respect: +10
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 09:31:32 AM »
0

รอบหน้า เจอกันไหมครับ  ;D ;D

... น้อง asawincyber ท้าชกกับใครหรือเปล่าครับ อิ อิ อิ  น่ากลัวนะเนี่ย  ;D  ;D

เดี๋ยวรอบหน้า สงสัยพี่ต้องพกอาวุธไปด้วย   ตัวเล็กต้องใช้เครื่องทุ่นแรง ...  ;D  ;D  ;D ....
โรงพยาบาลวังน้อย   พระนครศรีอยุธยา ( รพช.30 เตียง )
Server : ProLiant DL120G6  Xeon X3450  RDIMM 12 Gb  2x256GB SSD Raid 1

Slave : ProLiant ML110G6  Xeon X3430  UDIMM 8 Gb  2x300GB SAS Raid 1

HOSxP version  3.57.xx.xx    เริ่มระบบ  เมษายน 2549

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 10:15:13 AM »
0
มีรูปพิเศษอีกรูปครับ
มาดูรูปคนถ่ายคนแรก เลยครับ
ผมถ่ายรูปคนสุดท้ายครับ

เป็นใครไปดูกันครับ
เล่นกะใครไม่เล่น เหอะๆ เล่นกะผม ผมโสด ยังไม่มีครอบครัวครับ
ใครไม่โสด ก็จัดไปครับ 5555555555555555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2009, 10:18:43 AM โดย TanKit(กิจ) »
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 14:41:13 PM »
0
ฮ่า...ฮ่า......สนุกไปเลยครับ......ทั้งหมดผมถ่ายให้เองครับ....ไม่ทราบมาก่อนว่าจะนำมาทำศึกคนหนุ่มกัน

ไม่งั้น  จัดให้อีกหลายรูปเลย.....ผมเอากำลังใจมาช่วยเชียร์ทุกคนครับ.....หนาวมากเลยตอนอยู่ที่เขาใหญ่.... ;D ;D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ Neo28

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 15:45:26 PM »
0
งานนี้สุดยอดมากครับ สถานที่บรรยากาศดีมากครับ(โดยเฉพาะช่วงหลังอาทิตย์ลับขอบฟ้าครับ ;D)
MR.WISANU   KRAINARA  (PAO)
Medical  Record Science 28
Nabonhospital

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 16:37:02 PM »
0
อ้างถึง
งานนี้สุดยอดมากครับ สถานที่บรรยากาศดีมากครับ(โดยเฉพาะช่วงหลังอาทิตย์ลับขอบฟ้าครับ Grin)
;D ;D ;D งืด งืด งืด ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ sumalee

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 16:58:51 PM »
0
ที่ประชุมสะดุดตาว่าเจ๊ไก่แลดูสวย สายตาสดใสผิดปกติ (แลดูปลื้ม)ข่มน้องๆ BMS ขาด

ไม่มีข้อแก้ตัวใดๆ  ทั้งสิ้น  .......  เพราะว่าหลักฐานมันฟ้อง    ;)

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 17:27:58 PM »
0
 ;Dเจ๊ไก่ รับสารภาพ ลดโทษให้กึ่งหนึ่ง 555 ;D ;D
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 17:36:50 PM »
0
อ้างถึง
ไม่มีข้อแก้ตัวใดๆ  ทั้งสิ้น  .......  เพราะว่าหลักฐานมันฟ้อง    Wink
;D ;D ;D ถ้าป้าไก่ไม่แอบไปปากช่อง ป้าจะดูสวยและสดใสกว่านี้อีกนะผมว่า...คนเรา ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ

ออฟไลน์ atit

• ขออภัย ความรู้ไม่มาก
  • Respect: +3
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 17:41:15 PM »
0
อ้างถึง
งานนี้สุดยอดมากครับ สถานที่บรรยากาศดีมากครับ(โดยเฉพาะช่วงหลังอาทิตย์ลับขอบฟ้าครับ Grin)
;D ;D ;D งืด งืด งืด ;D ;D ;D
ทำเสียงแบบนี้เหนื่อยเพราะวิ่งรอกหลายงานเหรอป๋า
ร้องเพลงได้สุดยอดเลยครับ สงสัยเมื่อก่อนเข้าผับบ่อย (เด๊๋ยวนี้รู้สึกจะออกไปแนว พับ แทน)

ไม่มีข้อแก้ตัวใดๆ  ทั้งสิ้น  .......  เพราะว่าหลักฐานมันฟ้อง    ;)
อันนี้ขอยืนยันด้วยอีกคน แต่รีบกลับมากเลยหันกลับมาหายตัวซะแล้ว (สงสัยนอนดึกไม่ได้ เท้าแร้ง จะขึ้นที่หางตา) ;D

งานนี้ดีใจมากครับเจอทุกคนที่หวังไว้ ใจดีสุดๆ อบอุ่นครับเหมือนคุ้นเคยกันมานานทั้งๆที่เพิ่งพบกันอย่างเป็นทางการ สุดยอดปรมาจารย์ขวดแกะแบบมาจาก อ.MN เลยนะครับเนี่ยทั้งแนวคิดและน้ำเสียง(ฟังจากวีดีโอสอน ทุกคนหันมามองว่า เสียง อ.MN เหรอ ทั้งน้ำเสียง สำเนียง และลีลาการพูดทุกคนลงความเห็นว่า อ.MN มาพากษ์เสียงให้เลยนะครับ) ;D
ส่วนท่านกิจนี่หน้าตาหล่อกว่ารูปครับอ้วนกว่าด้วย สมแล้วที่ป๋า บอกว่าเป็นคู่แข่งความหล่อ
สุดท้ายขอบคุณ อ.โก้ครับ แก้ report ที่ผมแก้ไม่ได้เป็นเดือนได้ภายในเสี้ยววินาที ;D
"-"           รู้อะไรไม่สู้รู้วิชา รู้จักหาในบอร์ดเป็นยอดคน                   tel 081-3202497 
ความรู้เพียงเล็กน้อย อาจช่วยคนเป็นร้อยแก้ปัญหา
เพราะฉะนั้น อย่ากลัวที่จะบอกสิ่งที่คุณรู้กับคนอื่น แม้จะเป็นเรื่องพื้นๆ ก็ตาม
cen-os 64 bit ,ram 4 g ,my sql 5.1.33
วิธีแนะนำตัวเอง  http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=4413.0
ก่อนตั้งกระทู้ใหม่ ลองหาดูกระทู่เก่าก่อนดีบ่? อาจได้คำตอบเร็วกว่าเด้อ   http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&action=search
วิธีขอบคุณผู้ที่ตอบคำถามถูกใจ   http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=8180.0
การเปิดใช้ Server แยก เก็บรูปภาพ/log http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=10169.0
การติดตั้ง mysql http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=11513.0
sql วันละคำกับคุณperjer http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=4007.0
8)ยินดีต้อนรับสู่สังคมแห่งการแบ่งปัน- การแบ่งปันทำให้สังคมน่าอยู่- ;Dขอขอบคุณ
- อ.mn ผู้เขียนโปรแกรมดีๆและช่วยขึ้นระบบ
- อ.อ๊อด,อ.นาจ,อ.ขวด,อ.โก้,อ.nutawut,อ.ตั๊ก,อ.JD,อ.กิจ...ที่คอยช่วยเหลือและให้ความรู้
- ทุกท่านที่ช่วย review โปรแกรมทำให้เราได้ใช้โปรแกรมที่สุดยอด(อยากให้เป็นโปรแกรมระดับประเทศเร็วๆจังจะได้ไม่ต้องง้อ สปสช 5555 :D)

ออฟไลน์ suchai

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 17:42:04 PM »
0
 ::)  งานประทับใจที่สุด คือเนื้อหา ที่ท่านผู้ว่าสมศักดิ์   นำเสนอ ครับ ขอชื่นชมวิสัยทัศน์ และ แนวความคิดท่าน ครับ

ภก.สุชัย  อุดมคำ Email:suchaiu@gmail.com
Photharam Hospital  Administrator
อดีต : ผู้จัดการระบบ รพ.สุวรรณภูมิ ร้อยเอ็ด ปี 2540 ( โปรแกรม รพ.มะการักษ์ Server 80486 Netware Dos version ) อบรม Dispense มช.
        : ผู้ใช้งาน โปรแกรม  MEDICAL2020 Version Dos ได้รับการ สอน ถ่ายทอดความรู้  จาก ผอ.ชลทิศ รพ.วัดเพลง ราชบุรี ปี 2541-2542
        :ผู้ใช้งาน Dispense รพ.โพธาราม ปี 2534-2545
        :ผูร่วมสนับสนุนการพัฒนา ออกแบบ และ ทดสอบ ระบบ HOSxP Version 2  ที่ รพ. โพธาราม  ( รพ.340 เตียง )   ปี  2546  เป็นต้นมา โดย เลือก เสนอจุดเด่น จากโปรแกรม ต่าง ๆ ที่เคยใช้และดูงาน  มารวมใน HOSxP

เริ่มใช้ HOSxP    20 ม.ค. 2546

ยินดีต้อนรับทุก รพ. มาร่วม แบ่งปัน ความรู้และประสบการณ์ กับ โปรแกรม HOSxP

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 18:13:12 PM »
0
โครงการของ จ.สุพรรณบุรี ถือว่าเยี่ยมมาก   ถือว่า เข้ามาสู่ ชุมชน HOSxP ถูกที่ถูกเวลา เพราะ มาถึงจังหวะที่  เปิดตัวโครงการใหญ่ได้ อลังการ จริง ๆ ครับ

8)ปรึกษา อ.Udomchok และท่าน อื่น ๆ
ถ้า มีหลายจังหวัด  อยากได้ ระบบ Datacenter และ ระบบ แบบ จ.สุพรรณ บ้าง จะทำยังไง  ดี ครับ
ภก.สุชัย  อุดมคำ Email:suchaiu@gmail.com
Photharam Hospital  Administrator
อดีต : ผู้จัดการระบบ รพ.สุวรรณภูมิ ร้อยเอ็ด ปี 2540 ( โปรแกรม รพ.มะการักษ์ Server 80486 Netware Dos version ) อบรม Dispense มช.
        : ผู้ใช้งาน โปรแกรม  MEDICAL2020 Version Dos ได้รับการ สอน ถ่ายทอดความรู้  จาก ผอ.ชลทิศ รพ.วัดเพลง ราชบุรี ปี 2541-2542
        :ผู้ใช้งาน Dispense รพ.โพธาราม ปี 2534-2545
        :ผูร่วมสนับสนุนการพัฒนา ออกแบบ และ ทดสอบ ระบบ HOSxP Version 2  ที่ รพ. โพธาราม  ( รพ.340 เตียง )   ปี  2546  เป็นต้นมา โดย เลือก เสนอจุดเด่น จากโปรแกรม ต่าง ๆ ที่เคยใช้และดูงาน  มารวมใน HOSxP

เริ่มใช้ HOSxP    20 ม.ค. 2546

ยินดีต้อนรับทุก รพ. มาร่วม แบ่งปัน ความรู้และประสบการณ์ กับ โปรแกรม HOSxP

doramon

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 18:37:58 PM »
0

ส่งน้องชายไปประชุมแทน    ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 20:05:29 PM »
0
Album วันแรกครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2009, 21:41:59 PM โดย manoi »
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 20:14:54 PM »
0
::)  งานประทับใจที่สุด คือเนื้อหา ที่ท่านผู้ว่าสมศักดิ์   นำเสนอ ครับ ขอชื่นชมวิสัยทัศน์ และ แนวความคิดท่าน ครับ
โครงการของ จ.สุพรรณบุรี ถือว่าเยี่ยมมาก   ถือว่า เข้ามาสู่ ชุมชน HOSxP ถูกที่ถูกเวลา เพราะ มาถึงจังหวะที่  เปิดตัวโครงการใหญ่ได้ อลังการ จริง ๆ ครับ

8)ปรึกษา อ.Udomchok และท่าน อื่น ๆ
ถ้า มีหลายจังหวัด  อยากได้ ระบบ Datacenter และ ระบบ แบบ จ.สุพรรณ บ้าง จะทำยังไง  ดี ครับ

สิ่งที่ท่านผู้ว่าพูดไป ชุมชนของเราก็ทำกันไปบ้างแล้วนะครับ
อย่างเช่น เรื่องพิกัด ของ อ.nuttavut หรือเรื่องการเก็บ finger print ของ สสจ.อำนาจเจริญ เหลือแต่เพียงจะเก็บรอยพิมพ์ฟัน(เข้าสู่ระบบอิเล็กทรอนิกส์)ได้อย่างไร โดยไม่สิ้นเปลืองงบประมาณมาก
ผมกะไว้ว่าจะออกแบบฟันยางแล้วต่อเข้ากับ port RS232 พอขบเข้าปากแล้วพิมพ์ออกมา เป็นรอยในรูปแบบดิจิตอลเลยครับ (กำลังอยู่ในระหว่างพัฒนา 55555.....โม้ไปก่อน) หรือไม่ก็เข้า USB ไปก็ได้ เอ...หรือทำเป็น portable เก็บไว้ในเครื่องก่อน แล้วค่อยมา load เข้า PC ที่ทำงานดี...
กะจะใช้ technique ของ NECTEC ที่ทำเรื่อง body shape ของคนไทย (http://service.nectec.or.th/project0/pgShowPrj.php?chrFlg01=1&chvCodPrj=EE5102&color=brown) กับเรื่องการออกแบบฟัน 3 มิติ (http://www.nectec.or.th/index.php?option=com_content&view=article&id=307:-3d&catid=40:technology-news&Itemid=165) มาผสมผสานกันครับ
เดี๋ยวของเวลาคุยกับ NECTEC ก่อนนะครับ  ;D ;D ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2009, 23:45:50 PM โดย udomchok »

ออฟไลน์ asawincyber

• สู้ต่อไป ทาเกชิ
    • http://www.okhospital.net
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 20:35:47 PM »
0
ทำที่แรกของประเทศหรือเปล่าครับเนี่ย เก็บฟันเข้า ระบบ
เสน่ห์  คงมูล (เอก)
โรงพยาบาลองครักษ์ อ.องครักษ์ จ.นครนายก
HOSxP  3.56.2.26  Activate License
Server : DELL T710 Xeon 5500 Ram 64Gb (16 X 4GB) 10600R Centos 5.5 64 bit MySQL 5.5.11 percona By อ.อ็อด
Server : IBM X3400 2.4 Ghz. Ram 4Gb. Centos 5.5 64 bit MySQL 5.5.11 percona By อ.อ็อด

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 20:44:24 PM »
0
ผมรับรางวัลเรียบร้อยแล้ว รางวัลที่ 1 Notebook คับ
ส่วนที่เห็น อ.ขวด กับ คุณดุสิต ถือไปนั้นเป็นกล่องเปล่าครับ 5555
พี่เบิก แห่งเลาขวัญ มอบให้กับมือครับ
หลักฐานตามรูปครับ

ทำซะเนียนเลยนะคับ กล่องก็ถือกลับหัว 5555

เอาฮาครับ  หนุกหนาน :D ;) ;D :D ;)

รูปที่สอง พี่สาวครับ  ;D :D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2009, 20:47:12 PM โดย TanKit(กิจ) »
็HOSxP XE

ออฟไลน์ peenan

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 21:00:34 PM »
0
** น้องเอกครับ ผมยังซักเลือดกำเดาของป๋าjdไม่หมดเลยครับ ผ้าเช็ดตัวทั้งผืนซับไม่หมดครับ
เสียใจกับท่านที่พักอยู่ชั้นบนที่เห็นแต่วิวสวย
แต่หลังห้อง 2112 รอบเย็น วิวขาวครับ สองเฒ่าจะหัวใจวาย
** แต่ผมรู้สึกว่าเห็นเงา อ.นาจ แวบๆ แถวๆหลังห้องประชุมนะครับ
หรือเป็นเงา อ.อ๊อด ที่อยู่หลังน้องเสื้อปกเขียวที่ถ่ายคู่กับน้องเอก, อ.ขวด
** สงสัย เฮียโก้ บนเวทีร้องเพลงไม่มัน ต้องลงมาข้างล่างตรงที่ถ่ายรูป????
** สงสัยอีก ที่โยกตามเพลงของหมอแชมป์น่ะ ชอบเพลงหรือชอบหมอครับ ???
Huayploo hospital
แลกเปลี่ยนเรียนรู้ แชร์ประสบการณ์  สู่ความมั่นคงของระบบ ข้อมูลสารสนเทศด้านสาธารณสุข
mail:cmn11299@gmail.com

ออฟไลน์ รพช.ภักดีชุมพล

• Jr. Member
  • **
    • www.phakdeehos.org
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 21:21:59 PM »
0
ขอกล่าวจากใจงานนี้สุดยอด จริงๆครับ ทั้งจำนวนผู้เข้าประชุม และองค์ความรู้ที่ได้
มากมายจริงๆครับ ได้เห็นอาจารย์หลายๆท่าน แต่ไม่กล้าเข้าไปทัก  ;D ;D ยิ่งอาจารย์กิจนี่เดินสวนไปสวนมาแต่ผมไม่กล้าทักเอง  ;D เจ๊ไก่ ก็มาสวยขนาด อันนี้ชมจริงๆนะครับพี่ ไก่ ;Dได้เสวนากับอาจารย์บอยจากด่านมะขามเตี้ย หน่อยเดียวเอง อยากจะคุยมากๆก็เกรงใจครับ รู้น้อยๆถามมากเกรงอาจารย์บอยรำคาญ ยังไงคง
ต้องขอรบกวนต่อไปอีกในอนาคตข้างหน้านะครับอาจารย์บอย   ;D
สรุปประทับใจมากครับ  ;D ;D

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 21:27:05 PM »
0
 ;D ;D ;D ยืนยันครับว่าวิวหลังห้อง 2112 ขาวจริง ๆ หมดเลือดไปหลายซีซี...ทำเอานอนไม่หลับต้องเดินไป C7 กินยาระงับความดัน คนมันจะดวงดีเน๊อะน้านาญ...เกือบลืมไปเลย ขอบคุณอ.นาจนะครับที่อุตส่าห์ซิ่งจากนครปฐมแวะเอาของมาฝาก อย่างนี้สิเขาว่ารักกันจริง 555555 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ poramat

• Respect: +36
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 22:05:13 PM »
0
;D ;D ;D ยืนยันครับว่าวิวหลังห้อง 2112 ขาวจริง ๆ หมดเลือดไปหลายซีซี...ทำเอานอนไม่หลับต้องเดินไป C7 กินยาระงับความดัน คนมันจะดวงดีเน๊อะน้านาญ...เกือบลืมไปเลย ขอบคุณอ.นาจนะครับที่อุตส่าห์ซิ่งจากนครปฐมแวะเอาของมาฝาก อย่างนี้สิเขาว่ารักกันจริง 555555 ;D ;D ;D
โอ้วพระเจ้า ขาวจริงๆครับ ขอรูปชัดๆกว่านี้มีมั้ยครับป๋า วันสุดท้ายเห็นป๋าหน้าซีดๆนึกว่าอดนอนมาหลายคืนที่แท้ก็เสียเลือดนี่เอง  ;D ;D ;D
งานนี้เจ้ไก่สวยสดใสที่สุด วันแรกเจอกันผมจำแทบไม่ได้  ยืนยันด้วยภาพ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2009, 09:18:26 AM โดย pikepid »
ปรเมษฐ  แควภูเขียว poramat.pik@gmail.com
รพ.เกษตรสมบูรณ์ จ.ชัยภูมิ (รพช. 60 เตียง)
www.kaset-hospital.org
Implement 10 มี.ค.53 by BMS
HOSxP 3.55.12.25f + DataCenter + LIS
CentOS 5.5 _64
MySQL 5.1.54 percona+ExtraDB
HOSxP PCU รพสต. 16 แห่ง
ชื่นชม อบอุ่น มั่นใจ ในชุมชน HOSxP ครับ

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 22:23:21 PM »
0

ยืนยันว่าถ่ายจากสถานที่จริงครับ เห็นใบบัวบกไหมครับ น่าจะจำกันได้ 555 ;D

ออฟไลน์ niwat

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 00:35:37 AM »
0
สุดยอดครับ......ขาวจริงๆ ;D ;D ;D  (เสื้อ จารย์ชัยพรครับ ตัวข้างใน...)
niwat sudcharee
niwatsudcharee@gmail.com
เจ้าพนักงานเภสัชกรรมชำนาญงาน Rx9 วสส.ขก.
hosxp ver3.57.11.5
chaturaphatpiman hospital 101(30เตียง)
Server Linux CentOS 5.2,MySQL 5.1.30
เริ่มใช้ 1 สิงหาคม 2550 ขึ้นระบบ อ.ชัยพร
ผมมีที่ปรึกษาที่ยอดเยี่ยมครับ อ.ป๊อบ เลยครับ และอาจารย์เทพทุกท่านทางเว็ป

ออฟไลน์ anupan_sripa

• Respect: +2
    • โรงพยาบาลลานสัก อุทัยธานี
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 13:56:12 PM »
0
อ.ครับ แล้ว รูปงานเลี้ยง กลางคืนวันที่ 2 หละครับ ;)
เป็นที่ 1 ในหมู่บ้าน ดึกว่าเป็นที่ 2 ในตองอู
Lansak hospital uthaithani
hosxp. ver. 3.54.5.24

ออฟไลน์ ~ Red Indian ~

• ~> Bangmod 17 <~
    • www.hosxp.net
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 16:44:44 PM »
0
** น้องเอกครับ ผมยังซักเลือดกำเดาของป๋าjdไม่หมดเลยครับ ผ้าเช็ดตัวทั้งผืนซับไม่หมดครับ
เสียใจกับท่านที่พักอยู่ชั้นบนที่เห็นแต่วิวสวย
แต่หลังห้อง 2112 รอบเย็น วิวขาวครับ สองเฒ่าจะหัวใจวาย

;D ;D ;D ยืนยันครับว่าวิวหลังห้อง 2112 ขาวจริง ๆ หมดเลือดไปหลายซีซี...ทำเอานอนไม่หลับต้องเดินไป C7 กินยาระงับความดัน คนมันจะดวงดีเน๊อะน้านาญ... ;D ;D ;D

รู้แระไปสวนนกนี่ไปกินลู่ใช่ไหมน้า??...เอาเลือดไปเองซะด้วย!!

๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕ เสียดายไม่ได้ไปด้วย...อด!!!
~  N a L i e w  ~

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 20:07:55 PM »
0

ยืนยันว่าถ่ายจากสถานที่จริงครับ เห็นใบบัวบกไหมครับ น่าจะจำกันได้ 555 ;D

บัวบกที่ว่า   .....ก็ทำให้ผมสับสนมากเลยครับ เพราะตอน Check In นึกว่าของจริง พอดีเกือบ 2 ทุ่มแล้ว กะว่าตอนเช้าจะถามทีมของ กีนรีรีสอร์ท ว่าพันธ์อะไร กะจะหาไปปลูกที่  รพ.หรือ ที่บ้านบ้างชอบความสูงมากเลย
แต่พอเช้า  ถึงบางอ้อเลย.....เนี่ยสายตาสั้นจริง ๆ ครับ....ยึนยันแน่นอน  ส่วนห้องของ JdAdmin1 เนี่ยวิวสุดยอดจริง ๆ  ที่ชอบมากคือ คลังข้อมูลสุขภาพของจริงยิ่งกว่า Data Center อีกครับ.....อขบอก ;D ;D :D

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 22:09:11 PM »
0
ขอกล่าวจากใจงานนี้สุดยอด จริงๆครับ ทั้งจำนวนผู้เข้าประชุม และองค์ความรู้ที่ได้
มากมายจริงๆครับ ได้เห็นอาจารย์หลายๆท่าน แต่ไม่กล้าเข้าไปทัก  ;D ;D ยิ่งอาจารย์กิจนี่เดินสวนไปสวนมาแต่ผมไม่กล้าทักเอง  ;D เจ๊ไก่ ก็มาสวยขนาด อันนี้ชมจริงๆนะครับพี่ ไก่ ;Dได้เสวนากับอาจารย์บอยจากด่านมะขามเตี้ย หน่อยเดียวเอง อยากจะคุยมากๆก็เกรงใจครับ รู้น้อยๆถามมากเกรงอาจารย์บอยรำคาญ ยังไงคง
ต้องขอรบกวนต่อไปอีกในอนาคตข้างหน้านะครับอาจารย์บอย   ;D
วางแผนจะย้ายบ้านเหรอครับ เห็นเคยบอกว่าไม่ได้ใช้ หรือว่าย้ายมาแล้วหว่า
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=5856.msg56379#msg56379
ภักดีชุมพลไม่ได้ใช้ hosXP ครับ แต่ส่วนตัวผมชอบที่จะเรียนรู้ครับ เตรียมตัวไว้เผื่อเวลาเปลี่ยนผู้บริหารใหม่จะได้สามารถ  ทำงานสนองนโยบายได้โดย สะดวกครับ ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2009, 22:16:27 PM โดย udomchok »

ออฟไลน์ rtumayo

• rtumayo
    • http://mayohos.org/main/
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 02:59:11 AM »
0
เสียดายครับที่ไม่ได้ไป
ศูนย์สารสนเทศ โรงพยาบาลมายอ อ.มายอ จ.ปัตตานี  94140 TEL : 0-7349-7248-9 FAX : 0-7349-7249 ต่อ 109
e-mail : rtumayo@hotmail.com
ขึ้นระบบ 2547
HOSxP Activatoin Pakage-2556-->20130406

• **
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 07:30:57 AM »
0
วางแผนจะย้ายบ้านเหรอครับ เห็นเคยบอกว่าไม่ได้ใช้ หรือว่าย้ายมาแล้วหว่า
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=5856.msg56379#msg56379
ภักดีชุมพลไม่ได้ใช้ hosXP ครับ แต่ส่วนตัวผมชอบที่จะเรียนรู้ครับ เตรียมตัวไว้เผื่อเวลาเปลี่ยนผู้บริหารใหม่จะได้สามารถ  ทำงานสนองนโยบายได้โดย สะดวกครับ ;D ;D ;D

;D ปัจจุบันยังไม่ได้ย้ายครับ อนาคตไม่แน่  ;D แต่ก็ต้องเตรียมความพร้อมเอาไว้ก่อน เมื่อนายสั่งมาจะได้ไม่ต้องมานั่งเวียนหัว ;D  และชุมชนแห่งนี้มีองค์ความรู้มากมายจริงๆครับเป็นชุมชนที่อบอุ่นมากครับ ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวกับชุมชนนี้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ poramat

• Respect: +36
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 09:30:43 AM »
0

;D ปัจจุบันยังไม่ได้ย้ายครับ อนาคตไม่แน่  ;D แต่ก็ต้องเตรียมความพร้อมเอาไว้ก่อน เมื่อนายสั่งมาจะได้ไม่ต้องมานั่งเวียนหัว ;D  และชุมชนแห่งนี้มีองค์ความรู้มากมายจริงๆครับเป็นชุมชนที่อบอุ่นมากครับ ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวกับชุมชนนี้ด้วยนะครับ

ปลายเดือนมกราคม 53 ว่าจะชวนพี่หน่อย และก็พี่น้องชุมชน HOSxP มาทำบุญช่วยผมย้ายบ้านกับน้องๆ BMS ครับ ใครมาช่วยจะได้ท่องเที่ยว 3 วัน 2 คืน ล่องแพลำน้ำพรม นอนดูดาวมอหินขาว เที่ยวทุ่งกระมัง เขื่อนจุฬาภรณ์ แต่ต้องหลังจากย้ายบ้านเสร็จนะครับ  ;D ;D ;D
ปรเมษฐ  แควภูเขียว poramat.pik@gmail.com
รพ.เกษตรสมบูรณ์ จ.ชัยภูมิ (รพช. 60 เตียง)
www.kaset-hospital.org
Implement 10 มี.ค.53 by BMS
HOSxP 3.55.12.25f + DataCenter + LIS
CentOS 5.5 _64
MySQL 5.1.54 percona+ExtraDB
HOSxP PCU รพสต. 16 แห่ง
ชื่นชม อบอุ่น มั่นใจ ในชุมชน HOSxP ครับ

« ตอบกลับ #93 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 09:40:39 AM »
0
สนใจ Package แต่ว่าวันลาพักหมดก่อนน่ะซิครับ....ตอนนี้เหลือแค่ 2 วันเอง  ให้ยืมได้เปล่าครับ...เพราะผมเป็นข้าราชการที่ชอบท่องเที่ยวเชิงธรรมชาติอยู่แล้ว....ส่งกำลังใจไปให้ก่อนแล้วกัน..เอาใจช่วยครับ... ;D

« ตอบกลับ #94 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 10:05:33 AM »
0
 ;D ;D ;D เอาของผมไปก่อนมั้ยพี่เกื้อ ของผมเหลืออีกตั้ง 28 วันแน่ะ ฮิ ฮิ ฮิ ;D ;D ;D

• **
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 10:24:53 AM »
0

ปลายเดือนมกราคม 53 ว่าจะชวนพี่หน่อย และก็พี่น้องชุมชน HOSxP มาทำบุญช่วยผมย้ายบ้านกับน้องๆ BMS ครับ ใครมาช่วยจะได้ท่องเที่ยว 3 วัน 2 คืน ล่องแพลำน้ำพรม นอนดูดาวมอหินขาว เที่ยวทุ่งกระมัง เขื่อนจุฬาภรณ์ แต่ต้องหลังจากย้ายบ้านเสร็จนะครับ  ;D ;D ;D

ยินดีและขอบคุณเป็นอย่างยิ่งครับพี่ปิ๊ก ไปแน่นอนครับ ;D ;D และเมื่อถึงเวลาที่ผมต้องย้ายบ้านก็ขอรบกวนพี่ปิ๊กไว้ล่วงหน้าเลยเด้อ ;D ;D

ออฟไลน์ saiphon

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 11:24:02 AM »
0
Project น่าสนใจครับ จะย้ายวันไหนแจ้งข่าวด้วย..จะไปช่วยกิน..อีกแรง ;D
Admin Amnatcharoen
Server HP ProLiant ML350 G6  2.8 GHz Ram 12 GB
CentOS 5.3 , MYSQL 5.1.30 64bit จำนวน 2 เครื่อง
Server HP ProLiant ML350 G6  2.8 GHz Ram 8 GB
Windows Server 2003 , MYSQL 5.1.30 64bit จำนวน 1 เครื่อง
ขึ้นระบบ HOSxP PCU เมื่อ 1 เม.ย.52
ขึ้นระบบ Datacenter เมื่อ 15 มิ.ย.52 โดย อ.MN

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 12:30:48 PM »
0
วางแผนจะย้ายแน่ ๆ แล้วใช่ไหมครับ
เดิมใช้อะไรอยู่ล่ะ
ลองกำหนดวันคร่าว ๆ ได้ไหม เผื่อว่า....จะแอบไปช่วยได้บ้าง 555555555

« ตอบกลับ #98 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 16:42:44 PM »
0
ประทับ ใจ คนร้องเพลง Handy Man   ร้องได้เพราะ มาก ๆ  ปี หน้า ฺ BMS  น่าจะ เพิ่ม  HOSxP Admin The Star ให้ รางวัล ใหญ่ จัดที่ เมืองทอง เลย

ออฟไลน์ samit

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 18:51:30 PM »
0
โอ้โห  ได้เจอ ท่านผู้รู้มากมาย  ไม่คิดว่าโปรแกรมนี้จะให้เราได้มากขนาดนี้
แต่ กลับมาถึงโรงพยาบาล ไม่รุ้จะเริ่มต้นตรงไหนดี   มันเยอะเกินไป มันห่างไกลความเจริญ มากๆๆ 555
ข้อมูล เนื้อหาข้อมูล ข้างในโบ๋ มาก  ว่างมาก 
** เตือนท่านอาจารย์ทั้งหลาย  ท่านคือเป้าหมายของเรา555