ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้บรรยากาศการอบรมที่เขาใหญ่  (อ่าน 66754 ครั้ง)

ออฟไลน์ samit

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Re: อยากรู้บรรยากาศการอบรมที่เขาใหญ่
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 18:51:30 PM »
0
โอ้โห  ได้เจอ ท่านผู้รู้มากมาย  ไม่คิดว่าโปรแกรมนี้จะให้เราได้มากขนาดนี้
แต่ กลับมาถึงโรงพยาบาล ไม่รุ้จะเริ่มต้นตรงไหนดี   มันเยอะเกินไป มันห่างไกลความเจริญ มากๆๆ 555
ข้อมูล เนื้อหาข้อมูล ข้างในโบ๋ มาก  ว่างมาก 
** เตือนท่านอาจารย์ทั้งหลาย  ท่านคือเป้าหมายของเรา555

ออฟไลน์ poramat

• Hero Member
  • Respect: +36
Re: อยากรู้บรรยากาศการอบรมที่เขาใหญ่
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 20:39:04 PM »
0
Project น่าสนใจครับ จะย้ายวันไหนแจ้งข่าวด้วย..จะไปช่วยกิน..อีกแรง ;D
ปลายเดือนมกราคม 53 ว่าจะชวนพี่หน่อย และก็พี่น้องชุมชน HOSxP มาทำบุญช่วยผมย้ายบ้านกับน้องๆ BMS ครับ ใครมาช่วยจะได้ท่องเที่ยว 3 วัน 2 คืน ล่องแพลำน้ำพรม นอนดูดาวมอหินขาว เที่ยวทุ่งกระมัง เขื่อนจุฬาภรณ์ แต่ต้องหลังจากย้ายบ้านเสร็จนะครับ  ;D ;D ;D
วางแผนจะย้ายแน่ ๆ แล้วใช่ไหมครับ
เดิมใช้อะไรอยู่ล่ะ
ลองกำหนดวันคร่าว ๆ ได้ไหม เผื่อว่า....จะแอบไปช่วยได้บ้าง 555555555
ใช้ EHOSP ครับพี่โก้ ผมจะเริ่ม Training ด้วยตัวเอง และคีย์ข้อมูลพื้นฐานต่างๆกับทีม รพ. ตั้งแต่หลังปีใหม่ไปเรื่อยๆ  25 - 31 มกราคม 53 เพื่อรักษาผลประโยชน์ของ BMS จะให้น้องๆทีม BMS มาเก็บตกให้สัก 3 วัน อีก 2 วันช่วยสังเกตการณ์และแก้ปัญหาที่เกิดขึ้นกับระบบ งานนี้ผมไม่ยอมเจ็บตัวคนเดียวครับ ขอบคุณทุกท่านที่จะมาร่วมทำบุญครับ ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2009, 20:43:53 PM โดย pikepid »
ปรเมษฐ  แควภูเขียว poramat.pik@gmail.com
รพ.เกษตรสมบูรณ์ จ.ชัยภูมิ (รพช. 60 เตียง)
www.kaset-hospital.org
Implement 10 มี.ค.53 by BMS
HOSxP 3.55.12.25f + DataCenter + LIS
CentOS 5.5 _64
MySQL 5.1.54 percona+ExtraDB
HOSxP PCU รพสต. 16 แห่ง
ชื่นชม อบอุ่น มั่นใจ ในชุมชน HOSxP ครับ

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 21:05:51 PM »
0
Project น่าสนใจครับ จะย้ายวันไหนแจ้งข่าวด้วย..จะไปช่วยกิน..อีกแรง ;D
ปลายเดือนมกราคม 53 ว่าจะชวนพี่หน่อย และก็พี่น้องชุมชน HOSxP มาทำบุญช่วยผมย้ายบ้านกับน้องๆ BMS ครับ ใครมาช่วยจะได้ท่องเที่ยว 3 วัน 2 คืน ล่องแพลำน้ำพรม นอนดูดาวมอหินขาว เที่ยวทุ่งกระมัง เขื่อนจุฬาภรณ์ แต่ต้องหลังจากย้ายบ้านเสร็จนะครับ  ;D ;D ;D
วางแผนจะย้ายแน่ ๆ แล้วใช่ไหมครับ
ลองกำหนดวันคร่าว ๆ ได้ไหม เผื่อว่า....จะแอบไปช่วยได้บ้าง 555555555
ใช้ EHOSP ครับพี่โก้ ผมจะเริ่ม Training ด้วยตัวเอง และคีย์ข้อมูลพื้นฐานต่างๆกับทีม รพ. ตั้งแต่หลังปีใหม่ไปเรื่อยๆ  25 - 31 มกราคม 53 เพื่อรักษาผลประโยชน์ของ BMS จะให้น้องๆทีม BMS มาเก็บตกให้สัก 3 วัน อีก 2 วันช่วยสังเกตการณ์และแก้ปัญหาที่เกิดขึ้นกับระบบ งานนี้ผมไม่ยอมเจ็บตัวคนเดียวครับ ขอบคุณทุกท่านที่จะมาร่วมทำบุญครับ ;D ;D ;D
EHOSP หรือ EzHOSP (อีซี่ฮอสพ์) ครับ ถ้าเป็นอีซี่ฮอสพ์ก็หา tools convert ได้ครับ หากหาไม่ได้ติดต่อ "ดุสิต" ได้เลยครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 21:27:14 PM »
0
เสียดายครับที่ไม่ได้ไป เลยพลาดของดี ๆ ประจำปีไป ปีหน้ารับรองไม่พลาดแน่ครับ

ปล.เสื้อแจ็คเก็ตสวยมากเลยครับ ทำอย่างไงจะได้ครับ หรือขออาจารย์ MN เหมือนปีที่แล้ว จะดีไหมเนี่ย  ;D ;D ;D
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

dusit

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 23:13:00 PM »
0
EHOSP หรือ EzHOSP (อีซี่ฮอสพ์) ครับ ถ้าเป็นอีซี่ฮอสพ์ก็หา tools convert ได้ครับ หากหาไม่ได้ติดต่อ "ดุสิต" ได้เลยครับ
ยินดีคับ ก่อนลง HOSxp ผมนัวเนียกับการถ่ายข้อมูลอยู่นานเชียวคับ แต่ถ้า EHOSP ลอง Navicat (พิมพ์ผิดป่าวนี่) ได้คับ
ถ้า ใช้หลักการ  MMT+MMC ที่ NECTEC มาใช้ที่มานำเสนอเขาใหญ่ มาทำงานแบบนี้ น่าจะดีนะครับ แปลงได้หมดเลย Navicat ไม่รู้เลือก variable ได้ป่าว ถ้าได้ก็สบายเลยคับ

ออฟไลน์ [-_เอ็ม_-]

• [-- Developer มือใหม่ --]
  • Respect: +3
    • โรงพยาบาลบรบือ
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 08:55:31 AM »
0
ไปงานนี้ได้เจอ เทพกวนอูด้วย (ป๋า jdadmin1  ;D)

ปล. แซวเล่นๆ นะครับ ป๋า ไม่ว่ากันนะ  ;D  ;D
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 20:34:04 PM »
0
test
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 20:41:07 PM »
0
 ;D ;D ;D ก่อนเว็ปล่มกระทู้นี้ก็เป็นแบบนี้ครับ สงสัยเหมือนกัน แต่เป็นอยู่กระทู้นี้กระทู้เดียวครับที่เปิดดูไม่ได้ ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ icon_teams

• Sr. Member
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 21:00:38 PM »
0
เห็นบรรยากาศ..แล้วดีใจกับ..ชาว HosXP ครับ..ชุมชน..นี้อบอุ่น..จริงจริง..และคงจะอบอุ่นยังงี้ไปอีกนาน.. :D
Name : ANC
Core i5 -3.2 Ghz,4 core,Ram 8 G : Ubuntu Server-14.04 LTS-x64 mysql -5.5.35-ubuntu 14.04 source
System start : April,1,2009
Amnatcharoen Hosxp PCU Administrator Teams
<a href="http://www.edatapcu.com">Edata PCU</a> and <a href="http://www.edatapcu.com">AHSM</a> and <a

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 21:29:03 PM »
0
อ้างถึง
เห็นบรรยากาศ..แล้วดีใจกับ..ชาว HosXP ครับ..ชุมชน..นี้อบอุ่น..จริงจริง..และคงจะอบอุ่นยังงี้ไปอีกนาน.. Cheesy
;D ;D ;D ย้ำความรู้สึกเดิมอีกรอบก่อนบอร์ดมีปัญหาครับ...การอบรมกับ BMS ทุกครั้งมันเป็นเสน่ห์อย่างหนึ่งที่อธิบายไม่ถูกครับ อย่างเช่นที่เขาใหญ่ เลิกจากประชุมมีการจับกลุ่มบรรยายกันนอกรอบอย่างที่เพื่อน admin จาวเหนือสัมผัสมาที่บ้านสวนนก โดยอ.โก้, อ.ขวด, อ.ณัฐ ติวเรื่องการเขียนรายงาน, การเขียน UE ฯลฯ ทุกที่ที่ BMS จัดอบรมจะมีรายการพิเศษแบบนี้ทุกที่ครับ ถ้าอ.ชัยพรไม่ติดธุระจำเป็นจริง ๆ อ.ชัยพรก็จะมาร่วมรายการแบบนี้ทุกที่่ เป็นอะไรที่อบอุ่นจริง ๆ ครับ ยิ่งถ้าใครเห็นเวลาอ.ชัยพรนั่งแก้ bug โปรแกรมจะยิ่งประทับใจ พอบอกอาจารย์แกก็เปิดดูหน้าจอที่เราบอกว่ามี Error พิมพ์ ๆ ๆ ๆ สักพักอาจารย์ก็จะเงยหน้าขึ้นมาบอกว่า "เสร็จแล้วครับ" พร้อมด้วยรอยยิ้ม(สไตล์อ.ชัยพร) มันเป็นแบบนี้จริง ๆ ครับสำหรับอาจารย์ชัยพรของพวกเรา ตั้งแต่ที่ผมเจออาจารย์ที่เชียงใหม่มาจนถึงเดี๋ยวนี้อาจารย์ก็ยังไม่เคยเปลี่ยนแปลงครับ ผมอยากให้พวกเราทุกคนหาโอกาสเข้ารับการอบรมกับ BMS อย่างน้อยก็สักปีละครั้งแล้วจะได้สัมผัสกับสิ่งที่บอกมา ป่านนี้หลาย ๆ ท่านที่ไปประชุมที่เขาใหญ่คงจะได้สัมผัสสิ่งที่ผมบอกไว้ข้างต้น ได้พบเพื่อนพ้องน้องพี่ชาว HOSxP, ได้และเปลี่ยนความรู้/ประสบการณ์แบบที่ไม่มีการปิดบัง นี่แหละครับเสน่ห์ของการได้เข้ารับการอบรมกับ BMS ต้องลองสัมผัสครับจะรู้สึกได้กับตัวเอง ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ peenan

« ตอบกลับ #110 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 22:43:55 PM »
0
โอ้ว...พระเจ้าจอร์จ  เห็นรูปป๋าแล้วหัวใจจะวาย
ทำไมมันรูดไปขนาดนั้นจ๊ะป๋า !!!!! :-*
Huayploo hospital
แลกเปลี่ยนเรียนรู้ แชร์ประสบการณ์  สู่ความมั่นคงของระบบ ข้อมูลสารสนเทศด้านสาธารณสุข
mail:cmn11299@gmail.com

ออฟไลน์ มนตรี บอยรักยุ้ยคนเดียว

• Respect: +12
    • โรงพยาบาลชุมชน ด่านมะขามเตี้ย
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 20:17:15 PM »
0
ขอกล่าวจากใจงานนี้สุดยอด จริงๆครับ ทั้งจำนวนผู้เข้าประชุม และองค์ความรู้ที่ได้
มากมายจริงๆครับ ได้เห็นอาจารย์หลายๆท่าน แต่ไม่กล้าเข้าไปทัก  ;D ;D ยิ่งอาจารย์กิจนี่เดินสวนไปสวนมาแต่ผมไม่กล้าทักเอง  ;D เจ๊ไก่ ก็มาสวยขนาด อันนี้ชมจริงๆนะครับพี่ ไก่ ;Dได้เสวนากับอาจารย์บอยจากด่านมะขามเตี้ย หน่อยเดียวเอง อยากจะคุยมากๆก็เกรงใจครับ รู้น้อยๆถามมากเกรงอาจารย์บอยรำคาญ ยังไงคง
ต้องขอรบกวนต่อไปอีกในอนาคตข้างหน้านะครับอาจารย์บอย   ;D
สรุปประทับใจมากครับ  ;D ;D
วางแผนจะย้ายบ้านเหรอครับ เห็นเคยบอกว่าไม่ได้ใช้ หรือว่าย้ายมาแล้วหว่า
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=5856.msg56379#msg56379
ภักดีชุมพลไม่ได้ใช้ hosXP ครับ แต่ส่วนตัวผมชอบที่จะเรียนรู้ครับ เตรียมตัวไว้เผื่อเวลาเปลี่ยนผู้บริหารใหม่จะได้สามารถ  ทำงานสนองนโยบายได้โดย สะดวกครับ ;D ;D ;D

;D ปัจจุบันยังไม่ได้ย้ายครับ อนาคตไม่แน่  ;D แต่ก็ต้องเตรียมความพร้อมเอาไว้ก่อน เมื่อนายสั่งมาจะได้ไม่ต้องมานั่งเวียนหัว ;D  และชุมชนแห่งนี้มีองค์ความรู้มากมายจริงๆครับเป็นชุมชนที่อบอุ่นมากครับ ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวกับชุมชนนี้ด้วยนะครับ

ยินดีนะครับ

เห็นนั่ง convert จาก hospital-os ลง hosxp

สู้ๆนะครับ ผอ.สั่ง คงลำบากใจนะครับ

ผมก็ชอบทั้ง 2 โปรแกรม แต่ hospital-os ก็ดี ชอบตรงที่ใช้ฐาน pgsql
hosxp ก็ดี ชอบที่ อ.ชัยพร ขอแก้โปรแกรม อ.ชัยพรแก้เร็วได้ใจครับ
มีดีคนละแบบ

;D ;D ;D ก่อนเว็ปล่มกระทู้นี้ก็เป็นแบบนี้ครับ สงสัยเหมือนกัน แต่เป็นอยู่กระทู้นี้กระทู้เดียวครับที่เปิดดูไม่ได้ ;D ;D ;D

ผมทำเองครับ
พอดีจะใส่รูปไปเที่ยวที่ น้ำตกเจ็ดสาวน้อย,ทุ่งทานตะวัน,น้ำตกเหวนรก,ตลาดโรงเกลือ,เกาะช้าง,ตราด,เกาะกง,เกาะเสม็ด,ระยอง,ดอยหอยหลอด,ตลาดมหาชัย.....

ใส่ไป 1 รูปก็เสีย ทำไป 2  รอบ
รอบ2เลยส่งให้ อ.ชัยพรแก้   ;D ;D ;D ;D ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2009, 20:39:50 PM โดย บอย(ด่านมะขามเตี้ย) »
เริ่ม11พย.2548OPD-Paperlessพร้อมHOSxPลดโลกร้อน
FF-Paperless(รพ.สค.)เริ่ม1ตค2555=100%
IPD-Lesspaper1ตค2560ระบบDmsByNeoNetwork
IPD-Paperless1พ.ค2562ระบบHOSxPXE4
ServerMTOL8.5+MDB-10.4.20,SlaveOL8.5+MDB-10.7.3
LOG=PostgreSQL11,INV=PostgreSQL11

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
  • Respect: +6
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 07:47:43 AM »
0
ยิ่งถ้าใครเห็นเวลาอ.ชัยพรนั่งแก้ bug โปรแกรมจะยิ่งประทับใจ พอบอกอาจารย์แกก็เปิดดูหน้าจอที่เราบอกว่ามี Error พิมพ์ ๆ ๆ ๆ สักพักอาจารย์ก็จะเงยหน้าขึ้นมาบอกว่า "เสร็จแล้วครับ" พร้อมด้วยรอยยิ้ม(สไตล์อ.ชัยพร) มันเป็นแบบนี้จริง ๆ ครับสำหรับอาจารย์ชัยพรของพวกเรา ตั้งแต่ที่ผมเจออาจารย์ที่เชียงใหม่มาจนถึงเดี๋ยวนี้อาจารย์ก็ยังไม่เคยเปลี่ยนแปลงครับ ผมอยากให้พวกเราทุกคนหาโอกาสเข้ารับการอบรมกับ BMS อย่างน้อยก็สักปีละครั้งแล้วจะได้สัมผัสกับสิ่งที่บอกมา

อันนี้ยืนยันครับเคยเห็นมาแล้ว :D :D :D
Mr.Chayanut Suwamat
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 13:27:59 PM »
0
ไม่เห็นมีใครแจ้งเรื่องผลการประกวดผลงานบ้างเลยครับว่าใครได้รางวัลอะไรบ้าง ชื่อผลงานว่าอย่างไรสามารถดาวโหลดได้ที่ไหนครับ

E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

ออฟไลน์ มนตรี บอยรักยุ้ยคนเดียว

• Respect: +12
    • โรงพยาบาลชุมชน ด่านมะขามเตี้ย
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 17:04:31 PM »
0
รางวัลใหญ่ พี่ขวด กับ น้องดุสิต ผมเสียดายไม่ได้อยู่
ว่าจะขอ HD ที่เต็มได้ด้วยขุมทรัพย์ทางปัญญาจาก พี่ขวด
ตอนนี้กำลังทดสอบของน้องกอล์ฟ งานส่งเสริม(ปัญญา)
เขียนได้สวยมาก ๆ

ส่วนที่ดาวโหลดผลงาน
ผมใส่ไว้ที่ web รพ.ด่านมะขามเตี้ย เห็นหน้าแรกไม่ต้อง งง นะครับ
http://www.danhospital.go.th/BMS/
เริ่ม11พย.2548OPD-Paperlessพร้อมHOSxPลดโลกร้อน
FF-Paperless(รพ.สค.)เริ่ม1ตค2555=100%
IPD-Lesspaper1ตค2560ระบบDmsByNeoNetwork
IPD-Paperless1พ.ค2562ระบบHOSxPXE4
ServerMTOL8.5+MDB-10.4.20,SlaveOL8.5+MDB-10.7.3
LOG=PostgreSQL11,INV=PostgreSQL11

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: มกราคม 01, 2010, 01:51:59 AM »
0
รางวัลใหญ่ พี่ขวด กับ น้องดุสิต ผมเสียดายไม่ได้อยู่
ว่าจะขอ HD ที่เต็มได้ด้วยขุมทรัพย์ทางปัญญาจาก พี่ขวด
ตอนนี้กำลังทดสอบของน้องกอล์ฟ งานส่งเสริม(ปัญญา)
เขียนได้สวยมาก ๆ

ส่วนที่ดาวโหลดผลงาน
ผมใส่ไว้ที่ web รพ.ด่านมะขามเตี้ย เห็นหน้าแรกไม่ต้อง งง นะครับ
http://www.danhospital.go.th/BMS/

อ.ขวด คงได้จากรายงาน OPD Card A5
ส่วน อ.ดุสิต คงจะได้จาก HOSxP mini
ใช่หรือเปล่าครับ อ.บอย